Watumishi wasiopenda ilani ya CCM waondoke

Watumishi wasiopenda ilani ya CCM waondoke

Kwani hao watumishi wameajiriwa na wanalipwa na CCM?.
 
Sasa mbona watu wwkiandika resignation wanagoma kuzipitisha?
 
Kwakweli safari hii nchi imepatikana , kikwete ndiye aliye tuletea matatizo makubwa nchi hii?
Chama tawala ndicho hutoa mwelekeo wa nchi kila eneo
Mfanyakazi wa umma lazima ajue kwenye ilani yeye anaangukia wapi mfano ilani ikisema kuboresha huduma kwa wananchi asilete za kuleta na nyofo atatumbuliwa chap chap


Kila kiongozi wa taasisi lazima aisomr ilani na aielewe vizuri yeye kwenye area yake anatakiwa afanye nini? mgano ilani ikisema umeme unatakiwa kuwafikia watu wote ajipange na wafanyakazi wake toka juu hadi chini
 
Tukiacha kazi kama yule Daktari wa Tabora alipoacha kazi, order inatolewa tutafutwe turejee kutumikia serikali au yeye anatoa hakikisho gani kuwa hatutafutwa tena?
 
Hatuipendi na haondoki mtu wala haachi kazi mtu hapa...

Kitakachofanyika wewe ndiwe utaondoka na kuacha kazi yako, sisi tutaendelea kuwepo hadi Rais wetu Mh. Tundu A.M. Lissu atakaposhika madaraka ya Urais Wa nchi hii....!!
 
Tuna watu, tz ni tatizo, Yani mtumishi aweke tahaluma yake pembeni kisa ilani ya chama, how, ndio ilani ni mkataba wa chama kilicho madarakani na wananchi,ila mtumishi atatimiza majukum yake kutokana na kanuni za utumishi wa umma sio vinginevyo,
 
Huyu waziri anataka kutulisha ujinga na uongo. Mimi nilisoma O- level Mwembeni sec ni ya shirika la Montfort ambalo liko chini ya Roman Catholic but wanafunzi ambao sio wa dhehebu la Roman Catholic hatukuwahi kulazimishwa kwenda ibadani. Huyu waziri ni taahira na ni mpumbavu wa haya mambo asipende kuwalazimisha watumishi wa umma kuipenda CCM .
 
Wafanyakazi hawakuajiriwa kwa ilani ta ccm. wana job description na mikataba ambayo wali sign.
hakuna mahali kwenye job decription waliandikiwa wafuate ilani.

wafanyakazi waendelee kufanya kazi kwa kufuata job decription na sheria za nchi
Umenena huu ndio uzuri waJF.
 
serikali ya CCM ndio inawalipa
Hakuna serikali ya ccm inayolipa watumishi wa umma bali inalipa viongozi na watumishi wa chama wa chama cha mapinduzi ikiongozwa na mwenye kiti wa chama katibu na wasemaji pamoja na wenyeviti wa chama wilaya na mikoa na hao watumishi wa chama wanalipwa na chama kutoka kwenye pesa zinazo tokana na miradi ya chama pamoja na vyanzo vingine vya mapato vya chama

Inayo walipa lipa watumishi wa umma ni serikali ya jamuhuri ya muungano inayo undwa na rais anaye tokana na chama cha mapinduzi CCM

Na mishahara wanayo lipwa watumishi wa umma inatokana na kodi za wananchi ambao wengine hawana vyama lakini pia nyingine ni kutoka kwa wahisani pamoja na mikopo kutoka bank za nje ya nchi na ndani ya nchi.

Nadhani hapo utakuwa umenielewa kada mwenzangu tusilazimishe kuchanganya mambo wakati ukweli tunaujua na upo , tusipotoshe kwa makusudi
 
Hivyo katiba imesema anatokana miongoni mwa watumishi wa umma, sio watumishi wa chama tawala, vinginevyo katiba irekebishwe!
Upo sahihi,,kwa mujibu wa katiba na sheria za utumishi wa umma,,ili upewe nafasi ya juu ya kiutendaji inatakiwa uwe umehudumu kwenye utumishi wa umma kwa miaka kadhaa,,sio kuhudumu kwenye chama,,hii inatoa nafasi na uhalali wa mtumishi kuhudumu hata pale chama pinzani kikichukua dola.

Ukihalalisha watendaji wa chama kuingia kwenye utumishi wa umma na ikatokea chama pinzani kikachukua dola itapelekea utumishi wa umma kufumuliwa wote ili kuingiza makada wa chama husika au watu wengine,,ikumbukwe kuwa serikali inayokuwa madarakani ina mwisho wa kuhudumu lakini utumishi wa umma upo na utaendelea kuwepo,,( civil service is pamanent,,and promotion is determined by seneority not being party royalty).
 
Huu ni ushezi kama mishuzi mingine.
Hivi kama CCM wana dira bora kwa maslahi ya wananchi inakuwaje mpaka leo kuna Watanzania mamilioni wanaishi katika ufukara?
 
Wana legitimate ya miaka 5 tu. Chama chochote kitakachojidhatiti chaweza kuwa tawala.
Imbecile!
Si ndio maana kuna uchaguzi nani kabishia hilo.

However katika kipindi cha chama husika kuongoza serikali, priority ya civil service ni ku-implement ilani ya chama hilo ndio jukumu lao kuu.
 
hapo kwenye jukumu la public servants ni ku serve under matakwa ya serikali husika. si chama.
sasa hapa ulivyo andika ni kama chama automaticaly kina overide even taratibu za kisheria za public servant.. kwamba wanatakiwa wafuate ilani.
this is bullshit
Serikali ni executive branch kama hujui ambayo inaongozwa na raisi akisaidiwa na baraza lake la mawaziri; sasa jiulize hao watu agenda yao nini zaidi ya kutimiza ilani yao ya uchaguzi katika muda wao.

Tatizo lenu mnasoma sheria husika na miongozo yake without understanding the principles and aims behind particular laws.
 
speaking of agenda. you do realize kuna katiba, kuna sheria zingine ndogo zinazosimamia utumishi wa umma.
even if they have agenda, they are forced kucheza pale pale kwenye sheria za utumishi.. lakin kabwe.. ilani ya chama si sheria.. si muongozo kazi.
otherwise labda watumie mabavu. ila ilani doesnt add anything to utumishi wa umma.
Nina uhakika 100% hakuna sheria itakayosema civil services iache kutekeleza ilani ya uchaguzi ndio jukumu lao no 1 hilo kwa serikali ya chama chochote.

The role of civil service is to administer nothing else.
 
The friend of all is the friend of none. Time will tell
 
Back
Top Bottom