minyoo
JF-Expert Member
- May 25, 2013
- 23,509
- 22,529
Mzee mangula makamu mwenyekiti wa CCM ni kijana?
Mzee mangula makamu mwenyekiti wa CCM ni kijana?
Nje ya mada ingine hii hapa, washauri wa CCM juu ya vitendo vya hovyo dhidi ya wapinzani ni walewale wazee akina Le mutuz na wenzao ndiyo maana mbinu za CCM kurejesha mfumo wa chama kimoja unafeli sana kutokana na kuongozwa na wazee waliosheheni mbinu zilezile za mwaka 1947
CCM wanatumia Mbinu walizotumia kuua vyama hivyo ni Mbinu za kizamani sana ndiyo maana Mbinu hizo zimefeli chadema.
Kwahiyo mnaiga CCM?unafikiri hao akina Mbowe mara hii wataleta mbinu mpya?[emoji23][emoji23][emoji23] mkuu jibu lako limeniacha hoi!
Jamaa amejisahau huyu!
Sent using Jamii Forums mobile app
Unafikiri hao akina Mbowe walioshindwa takribani miongo miwili watakuwa na jipya?Hakuna utofauti hapa acha kujitetea
Kamanda kama ameleta mafanikio hata miaka 50 abaki,hao akina Mbowe wameonesha kushindwa unafikiri wana jipya?wanafundishika?CCM mbona makamu mwenyekiti mzee mangula yupo miaka mingi na CCM inatumia mbinu zile zile za uchakachuaji kuudhofisha upinzani wapate kurejesha mfumo wa chama kimoja, ni kwa nini CCM ndiyo wanaumia juu ya uchaguzi wa chadema kuliko wana chadema wenyewe? Kama chadema Uongozi ni ule ule wekeni tume huru ya uchaguzi rejesheni uhuru wa kufanya siasa muone matokeo yake acheni wananchi ndiyo wapime siyo CCM kuendelea kuhujumu upinzani kutwa kisha kuja na visingizio vya kizamani sana
Kamanda jielekeze kwenye hojaNje ya mada ingine hii hapa, washauri wa CCM juu ya vitendo vya hovyo dhidi ya wapinzani ni walewale wazee akina Le mutuz na wenzao ndiyo maana mbinu za CCM kurejesha mfumo wa chama kimoja unafeli sana kutokana na kuongozwa na wazee waliosheheni mbinu zilezile za mwaka 1947
Mkuchika anaperfom[emoji23][emoji23][emoji23] mkuu jibu lako limeniacha hoi!
Jamaa amejisahau huyu!
Sent using Jamii Forums mobile app
Hivi unajua weye huwa hauna tofauti na makalio ya ngedere!?Akikimmkimbia simba anayatikisa...akidakwa yanatafunwa!Such a moron!Kinachokufanya uishabikie CCM ni njaa tu.Mbali ya hapo ungekuwa "striper"!Ndugu zangu,
Nilitaka tujifikirishe kidogo; kumetokea mjadala ulioanzishwa na Mbowe na wafuasi wake eti Chadema sasa ina uongozi mpya, watu wenye ''kaliba'' mpya ambao wataleta mabadiliko kwenye siasa za upinzani.
Ili kutenda haki nitaweka majina ya uongozi huo ili sasa tupate wasaa wa kuwajadili kuwa wameingia lini Chadema na walikuwa na nyadhifa gani wakafanya nini na je sasa wataweza kuwa mawakala wa mabadiliko?
1. MWENYEKITI - Freeman Mbowe
2. MAKAMU MWENYEKITI ZANZ - Said Issa Mohamed
3. MAKAMU MWENYEKITI BARA - Tundu A.Lissu
4. KATIBU MKUU - John John Mnyika
5. NAIBU KATIBU MKUU BARA - Benson S. Kigaila
6. NAIBU KATIBU MKUU ZANZIBAR - Salum Mwalim
Katika orodha hapo juu bila kupepesa macho inatengenezwa na watu ambao wamekuwepo kwenye nyadhifa za juu Chadema kwa takribani muongo mmoja uliopita, hao ni watu waliofanya maamuzi mazito ikiwamo ''kutakatisha oil chafu''.
Wazungu wana msemo wao ''You can't teach an old dog new tricks'' wakimaanisha ''watu waliozoea kufanya mambo yao kwa njia fulani hawawezi kuacha tabia zao'' Je, viongozi hawa wa miongo kadhaa ndani ya Chadema wataacha tabia zao za kale? watafundishika?
Waswahili wanasema tabia ni kama ''Tabia ya mtu ni Kama ngozi ya mwili mwili wake. Kuibadili ni kazi kubwa sana. Ukilazimisha, utaendelea kupata matokeo yaleyale'', wengi mnamkumbuka Michael Jackson (Aliwahi kuwa gwiji la muziki, marehemu kwa sasa) alibadili ngozi lakini asili ikabaki palepale zaidi alipata maradhi na kifo, hakuwahi kufurahia ngozi ya kizungu, hata hawa viongozi wanaitwa ''wapya'' huenda wame-jichubua kitakachifuata ni maumivu kama ya Michael Jackson na hata kupelekea ''kufa kisiasa kabisa.
Huu ni mjadala wenye lengo la kuweka sawa watu, ifike pahala wanasiasa wasitumie usahaulifu wa wananchi kuwahadaa.
Jenga hoja kamanda acha jazbaHivi unajua weye huwa hauna tofauti na makalio ya ngedere!?Akikimmkimbia simba anayatikisa...akidakwa yanatafunwa!Such a moron!Kinachokufanya uishabikie CCM ni njaa tu.Mbali ya hapo ungekuwa "striper"!
Shemeji sina jazba.Weye ni bure sana.Upo tu kama mashavu ya kinyonga!
Jenga hoja dada yanguShemeji sina jazba.Weye ni bure sana.Upo tu kama mashavu ya kinyonga!
Jenga hojaHivi unajua weye huwa hauna tofauti na makalio ya ngedere!?Akikimmkimbia simba anayatikisa...akidakwa yanatafunwa!Such a moron!Kinachokufanya uishabikie CCM ni njaa tu.Mbali ya hapo ungekuwa "striper"!
Very true na ndio maana Tanzania kuwa donor country chini ya chama cha mafisi ni ndoto tena ya mchana kweupeee...!!Nje ya mada kamanda, jielekeze kwenye hoja. ''can you teach old dogs new tricks?''
👍"Jiwe kushindwa ni somo tosha kwamba uzoefu ni muhimu ili kuongoza chama"
Hata mwenyekiti wa kijiji ujawai kuwa ila unakuwa mwenyekiti wa chama
Matokeo yake ndio utateka, utakimbia uchaguzi serikali za mitaa, utaua na kufunga kila mkosoaji wako!
👍👍👍👍hoja ni kwamba, CCM kukaa madarakani tangu tupate uhuru hadi leo wataleta mabadiliko???