Watanzania wanaongoza kwa Uoga Afrika Mashariki

Watanzania wanaongoza kwa Uoga Afrika Mashariki

Kila mtu anajali maisha yake na familia yake na ni wajibu wa mtu binafsi kutekeleza hivyo vitu.

Hivyo wanaofanya hivyo sio waoga bali wana akili.
Ukiangalia kwa makini faida ni ndogo kuliko hasara.
Na impact inaweza kuwa kubwa kwa wengine walio karibu na wewe. kuliko wewe mwenyewe na kisibadirike chochote.

Makondoo ni yale yanayofuata mkumbo wengine huku wakijua hao wengine wamejipanga na wala hawakukurupuka na wanajua wanachokifanya.

Maisha yako na maamuzi yapo mikononi mwako.
 
Utafiti ulofanywa na watu binafsi kupitia yafuatayo

1.Uwezo wa kuhoji kiongozi aliyeko madarakani
2.Uwezo wa Kumkosoa hata mtandaoni
3.Uoga wa Vyombo vya Dola, yaan Polisi na Mahakama
4.Uwezo wa kutekwa kirahisi na watu wanaojifanya usalama wa Taifa bila hata kuuliza vitambulisho


Kupitia hayo imegundulika Watanzania ni waoga sana wa Polisi au mtu yeyote anayejiita polisi.

Watanzania ni waoga sana wa mamlaka mbalimbali ndo maana hata Mkuu wa TCRA anaweza tangaza kwamba mwisho wa kutumia laini ni tarehe fulani la sivyo zitafungwa, unaona mtanzania anahaha NIDA hadi kuhonga wakati hakuna uzembe aliofanya bali Serikali yenyewe.

Mtanzania hawezi kumkosoa kiongozi wa juu ama kwenye media au ana kwa ana. Tumeona Rwanda na Uganda watu wanamsema vibaya rais wao tena kwenye page yake na hakuna anayekamatwa.

Watanzania ndo makondoo yanayoona sheria zikipindishwa kwa kuonea wengine yakachekelea kumbe ipo siku yao pia.

Tanzania ndo nchi pekee ambayo unatoa tamko kumnyima mwananchi haki na anaishia kulaani tu.

Britannica

Mazezeta ya kalamu
 
Na ni kwa sababu hiyo ndio maana watawala wamejiaminisha kutumia vitisho zaidi na kutia woga, kwa sababu wanajua njia hizo zinafanya kazi vizuri sana kwenye jamii ya kiTanzania.

"Ukitekwa", ukalilia na kuhusisha watekaji wako na vyombo vya serikali, hata kama una hakika ndio wahusika unatakiwa usilalamike, ukilalamika utapata matatizo.

Maana yake ni kwamba, ukitekwa, hata ukijua wanaokuteka bila ya shaka yoyote, usitafute msaada kwa yeyote; wewe kubali tu watekaji wako wafanye kazi zao.

Pamoja na haya kuwekwa waziwazi hivi, hakuna mTanzania anayeweza kuhoji kauli hiyo! Inakuwa kama ni amri iliyotoka kwa Mungu.
Tatizo
 
Mkuu sio tuu uoga bali ujinga na upuuzi na kuamini mambo ya kipuuzi.

Ndio maana kila kitu ni ulalamishi,lawama nk matokeo yake kwa watu waliowajulia wanawapiga pesa Sana kama huko makanisani,makongamano uchwara na biashara za kipimbi za nguvu za kiume na motivations.

Kwenye biashara wanaogopa Wakenya,waganda,wachina ,wanyarwanda yaani hizi nchi za kijamaa ni tabu tupu.
 
Na ni kwa sababu hiyo ndio maana watawala wamejiaminisha kutumia vitisho zaidi na kutia woga, kwa sababu wanajua njia hizo zinafanya kazi vizuri sana kwenye jamii ya kiTanzania.

"Ukitekwa", ukalilia na kuhusisha watekaji wako na vyombo vya serikali, hata kama una hakika ndio wahusika unatakiwa usilalamike, ukilalamika utapata matatizo.

Maana yake ni kwamba, ukitekwa, hata ukijua wanaokuteka bila ya shaka yoyote, usitafute msaada kwa yeyote; wewe kubali tu watekaji wako wafanye kazi zao.

Pamoja na haya kuwekwa waziwazi hivi, hakuna mTanzania anayeweza kuhoji kauli hiyo! Inakuwa kama ni amri iliyotoka kwa Mungu.
Hakikaaa
 
Utafiti ulofanywa na watu binafsi kupitia yafuatayo

1. Uwezo wa kuhoji kiongozi aliyeko madarakani
2. Uwezo wa Kumkosoa hata mtandaoni
3. Uoga wa Vyombo vya Dola, yaan Polisi na Mahakama
4. Uwezo wa kutekwa kirahisi na watu wanaojifanya usalama wa Taifa bila hata kuuliza vitambulisho


Kupitia hayo imegundulika Watanzania ni waoga sana wa Polisi au mtu yeyote anayejiita polisi.

Watanzania ni waoga sana wa mamlaka mbalimbali ndo maana hata Mkuu wa TCRA anaweza tangaza kwamba mwisho wa kutumia laini ni tarehe fulani la sivyo zitafungwa, unaona mtanzania anahaha NIDA hadi kuhonga wakati hakuna uzembe aliofanya bali Serikali yenyewe.

Mtanzania hawezi kumkosoa kiongozi wa juu ama kwenye media au ana kwa ana. Tumeona Rwanda na Uganda watu wanamsema vibaya rais wao tena kwenye page yake na hakuna anayekamatwa.

Watanzania ndo makondoo yanayoona sheria zikipindishwa kwa kuonea wengine yakachekelea kumbe ipo siku yao pia.

Tanzania ndo nchi pekee ambayo unatoa tamko kumnyima mwananchi haki na anaishia kulaani tu.

Britannica
Kweli kabisa dah ni kama haya yanayotokea huku Tanganyika
 
Back
Top Bottom