Mwanamageuko
JF-Expert Member
- Oct 31, 2010
- 8,596
- 5,584
Haishangazi kabisa sasa kuwaona Watanzania wenzetu wakinywa sumu kwa furaha!
Kuna kisa kimoja kinafanana na hali za Watanzania wa leo:
Mgonjwa mmoja alikuwa hoi taabani na akaona kwamba njia pekee ya kumsaidia nafuu ni kifo pekee. Ikawa anawatusi madaktari na wauguzi kwa makusudi ili wampe sumu afe apumzike. Walimvumilia lakini ipo siku akaja daktari mgeni na hakuwa na uvumilivu kama wenziwe basi alipotukanwa yeye akaona dawa ni kidogo tu.. kumpumzisha! akachanganya madawa kwa kiwango alichojua kuwa yule mgonjwa hatoamka tena kesho yake. Akampa na yule mgonjwa akanywa ile dawa kwa furaha. Mgonjwa yule akalala fofofoo na baada ya masaa kumi akaamka! Akashukuru kwamba alau daktari aliempa dawa jana anajua kutibu na si wale wengine! aliporejea kwenye zamu daktari yule wenzake wakamuuliza mbona mgonjwa wake anamsifia kwa tiba na hajawatukana, akaenda kumuona kwa mastaajabu maana alijua kwamba mgonjwa yule ndani ya masaa sita angelikuwa ameshakufa!! Alipomfikia mgonjwa yule akasema "katika madaktari wote walionitibu wewe ndio daktari, hawa wengine hawana wanachojua! Ila tafadhali katika ile dawa ya jana ongeza kipimo kidogo!" (mgonjwa yule alikuwa na ujuzi wa madawa aliona mchanganyiko ule akajua atakufa na hakufa!.
Hii hali ya mgonjwa huyo na hali za Watanzania wa leo hazitofautiani.....
Kuna kisa kimoja kinafanana na hali za Watanzania wa leo:
Mgonjwa mmoja alikuwa hoi taabani na akaona kwamba njia pekee ya kumsaidia nafuu ni kifo pekee. Ikawa anawatusi madaktari na wauguzi kwa makusudi ili wampe sumu afe apumzike. Walimvumilia lakini ipo siku akaja daktari mgeni na hakuwa na uvumilivu kama wenziwe basi alipotukanwa yeye akaona dawa ni kidogo tu.. kumpumzisha! akachanganya madawa kwa kiwango alichojua kuwa yule mgonjwa hatoamka tena kesho yake. Akampa na yule mgonjwa akanywa ile dawa kwa furaha. Mgonjwa yule akalala fofofoo na baada ya masaa kumi akaamka! Akashukuru kwamba alau daktari aliempa dawa jana anajua kutibu na si wale wengine! aliporejea kwenye zamu daktari yule wenzake wakamuuliza mbona mgonjwa wake anamsifia kwa tiba na hajawatukana, akaenda kumuona kwa mastaajabu maana alijua kwamba mgonjwa yule ndani ya masaa sita angelikuwa ameshakufa!! Alipomfikia mgonjwa yule akasema "katika madaktari wote walionitibu wewe ndio daktari, hawa wengine hawana wanachojua! Ila tafadhali katika ile dawa ya jana ongeza kipimo kidogo!" (mgonjwa yule alikuwa na ujuzi wa madawa aliona mchanganyiko ule akajua atakufa na hakufa!.
Hii hali ya mgonjwa huyo na hali za Watanzania wa leo hazitofautiani.....