Watanzania tunaibiwa fumbueni macho!!


KAROSI

KAROSI

New Member
Joined
Apr 18, 2011
Messages
4
Likes
0
Points
0
KAROSI

KAROSI

New Member
Joined Apr 18, 2011
4 0 0
Nakumbuka nimesoma historia kwamba babu zetu walipewa nguo, vioo, shanga na pombe wakatoa pembe za ndovu, dhahabu na almasi, leo hii tunapewa neti tunatoa dhahabu ivi kweli serikali yetu kupitia viwanda vyake imeshindwa kutengeneza neti na kuwapa wananchi walau kwa bei nafuu hadi tuombe kwa Bushi kama sio wizi ni nini? Ivi kweli tuendelee kuamini kua aliekua rais wa marekani awamu iliyopita alikuja Tanzania kwa lengo la kutusaidia kutokemeza malaria?
 
Mark Francis

Mark Francis

Verified Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
605
Likes
4
Points
0
Mark Francis

Mark Francis

Verified Member
Joined Nov 19, 2010
605 4 0
Nakumbuka nimesoma historia kwamba babu zetu walipewa nguo, vioo, shanga na pombe wakatoa pembe za ndovu, dhahabu na almasi, leo hii tunapewa neti tunatoa dhahabu ivi kweli serikali yetu kupitia viwanda vyake imeshindwa kutengeneza neti na kuwapa wananchi walau kwa bei nafuu hadi tuombe kwa Bushi kama sio wizi ni nini? Ivi kweli tuendelee kuamini kua aliekua rais wa marekani awamu iliyopita alikuja Tanzania kwa lengo la kutusaidia kutokemeza malaria?
Bila shaka tunaibiwa kweli, 'barter trade' tunayoifanya na Bush ni ya kitoto na ya kinyonyaji kwa watanzania. Kwa taarifa zilizopo ni kuwa Bush kapewa machimbo ya madini ya Uranium katika wilaya ya Namtumbo mkoa wa Ruvuma. Pia inasemekana uchimbaji wa madini hayo ulishaanza tokea muda mrefu ingawa wenyewe wanadai bado wanafanya utafiti na kwamba utafiti utamalizika mwaka 2013 ambapo ndio uchimbaji utaanza rasmi. Lakini kwa waliotembelea eneo lile la machimbo ambalo lina ulinzi mkali kupita kiasi, wanadai kila siku mapipa kadhaa yaliyokuwa 'sealed' ya Uranium yanabebwa kutoka katika eneo lile na kupelekwa Marekani moja kwa moja. Tena inasemekana hizo ndege hazitui sehemu yoyote nchini, zinafika kuchukua mzigo huo na kuondoka moja kwa moja kutokea maeneo hayo.

Kutokana na machimbo hayo, Bush katoa msaada wa kujenga barabara kutoka Songea mjini mpaka Namtumbo huko yaliko hayo machimbo na kutoka Songea mjini mpaka Mbinga, pia katoa msaada wa vyandarua ambavyo tunagaiwa nchi nzima. Kwa muonekano wa haraka ni kama msaada anaoutoa ni mkubwa kuliko anachopata katika machimbo yale hasa ukizingatia kauli za viongozi wetu ambao wanadai uchimbaji haujaanza. Inasemekana eneo hilo lina madini kiasi kikubwa, inashikilia nafasi ya pili kwa ukubwa barani Afrika.

Suala la kujiuliza;
  1. Bush anapata nini kwa misaada hiyo yote wakati uchimbaji haujaanza??
  2. Barabara anajenga za nini maeneo yale wakati ndio kwanza wapo kwenye utafiti??
  3. Taarifa zilizopo ni kuwa machimbo yale yaligunguliwa tokea enzi za utawala wa Mwl. Nyerere lakini akazuia uchimbaji kuanza ili vizazi vijavyo vije vinufaike na machimbo hayo, inakuaje wanatuambia wanafanya utafiti, tena wa muda mrefu katika machimbo ambayo yaligunduliwa kuwa yana madini??
  4. Kwa taarifa zilizopo pia ni kuwa eneo hilo ni la pili (2) AFRIKA kwa kuwa na madini ya Uranium kwa kiasi kikubwa. Je, msaaada huo unalingana kweli na thamani halisi kwa kipato atakachopata kutokana na mauzo ya madini hayo??
  5. Kama kila siku mapipa yaliyokuwa 'sealed' yanaondolewa katika maeneo yale, tunajuaje kama sio madini yanasafirishwa pale kimya kimya??
Watanzania tuukatae unyonyaji huu...!?
 
N

ngwendu

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2010
Messages
1,965
Likes
6
Points
0
N

ngwendu

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2010
1,965 6 0
Nakumbuka nimesoma historia kwamba babu zetu walipewa nguo, vioo, shanga na pombe wakatoa pembe za ndovu, dhahabu na almasi, leo hii tunapewa neti tunatoa dhahabu ivi kweli serikali yetu kupitia viwanda vyake imeshindwa kutengeneza neti na kuwapa wananchi walau kwa bei nafuu hadi tuombe kwa Bushi kama sio wizi ni nini? Ivi kweli tuendelee kuamini kua aliekua rais wa marekani awamu iliyopita alikuja Tanzania kwa lengo la kutusaidia kutokemeza malaria?
mkuu achana na hizo neti. dhahabu zimeanza kuchimbwa zaidi ya miaka 15 iliyopita, net zina miaka isiyozidi 5. wapi na wapi. All in all inauma kuona nchi yetu ikikwapuliwa hivi hivi. hivi wadau ni lini tuingie mtaani ili wajue kwamba hizi ishu zinatuuma? yaani mimi hapa sielewe wajukuu zangu watakuja kufaidi nini na haya manyang'au. so sad.
 
M

mama kubwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
2,738
Likes
2,444
Points
280
M

mama kubwa

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
2,738 2,444 280
halafu tunawashangaa wenzetu wa nchi za kiarabu jinsi walivyo matajiri! wao mafuta yaliyo kwenye nchi zao yanawafaidisha wao sie mali zetu za asili tunawaita watu toka nje waje wafaidike nazo sie tunabaki kufurahia vyandarua.mie nawapongeza wananchi wanaovifugia kuku.ndio maana ccm inang'ang'ania madaraka lakini hawajui ndio chuki dhidi yao inavyoongezeka.
 
S

shreak

Senior Member
Joined
Aug 8, 2011
Messages
100
Likes
76
Points
45
S

shreak

Senior Member
Joined Aug 8, 2011
100 76 45
Kweli ng`ombe wa masikini...........
 
W

We know next

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
664
Likes
1
Points
35
W

We know next

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
664 1 35
Tuna laana gani sisi Watanzania jamani? Au tummwombe Malema wa South Africa aje afanye kazi hapa kama consultacy kwa miaka mitano, asafishe kutu hii kali??
 
M

Ma Tuma

Senior Member
Joined
Jul 26, 2011
Messages
123
Likes
3
Points
0
M

Ma Tuma

Senior Member
Joined Jul 26, 2011
123 3 0
Nakumbuka nimesoma historia kwamba babu zetu walipewa nguo, vioo, shanga na pombe wakatoa pembe za ndovu, dhahabu na almasi, leo hii tunapewa neti tunatoa dhahabu ivi kweli serikali yetu kupitia viwanda vyake imeshindwa kutengeneza neti na kuwapa wananchi walau kwa bei nafuu hadi tuombe kwa Bushi kama sio wizi ni nini? Ivi kweli tuendelee kuamini kua aliekua rais wa marekani awamu iliyopita alikuja Tanzania kwa lengo la kutusaidia kutokemeza malaria?
<br />
<br />
 
M

Ma Tuma

Senior Member
Joined
Jul 26, 2011
Messages
123
Likes
3
Points
0
M

Ma Tuma

Senior Member
Joined Jul 26, 2011
123 3 0
basi angalau angeua mazalia yote ya mbu kuwamaliza kabisa kama jinsi kwao kulivvyo.hata mie ningempa dhahabu.
 
T

Tikerra

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2008
Messages
1,704
Likes
10
Points
0
Age
65
T

Tikerra

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2008
1,704 10 0
Mbona wanawaua pia,mbona hamfumbui macho?
Nakumbuka nimesoma historia kwamba babu zetu walipewa nguo, vioo, shanga na pombe wakatoa pembe za ndovu, dhahabu na almasi, leo hii tunapewa neti tunatoa dhahabu ivi kweli serikali yetu kupitia viwanda vyake imeshindwa kutengeneza neti na kuwapa wananchi walau kwa bei nafuu hadi tuombe kwa Bushi kama sio wizi ni nini? Ivi kweli tuendelee kuamini kua aliekua rais wa marekani awamu iliyopita alikuja Tanzania kwa lengo la kutusaidia kutokemeza malaria?
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,004
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,004 280
Tuna laana gani sisi Watanzania jamani? Au tummwombe Malema wa South Africa aje afanye kazi hapa kama consultacy kwa miaka mitano, asafishe kutu hii kali??
mkuu we are good in consultation but implementation zake ndio laana..
 
Mupirocin

Mupirocin

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
1,601
Likes
44
Points
145
Mupirocin

Mupirocin

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
1,601 44 145
Bila shaka tunaibiwa kweli, 'barter trade' tunayoifanya na Bush ni ya kitoto na ya kinyonyaji kwa watanzania. Kwa taarifa zilizopo ni kuwa Bush kapewa machimbo ya madini ya Uranium katika wilaya ya Namtumbo mkoa wa Ruvuma. Pia inasemekana uchimbaji wa madini hayo ulishaanza tokea muda mrefu ingawa wenyewe wanadai bado wanafanya utafiti na kwamba utafiti utamalizika mwaka 2013 ambapo ndio uchimbaji utaanza rasmi. Lakini kwa waliotembelea eneo lile la machimbo ambalo lina ulinzi mkali kupita kiasi, wanadai kila siku mapipa kadhaa yaliyokuwa 'sealed' ya Uranium yanabebwa kutoka katika eneo lile na kupelekwa Marekani moja kwa moja. Tena inasemekana hizo ndege hazitui sehemu yoyote nchini, zinafika kuchukua mzigo huo na kuondoka moja kwa moja kutokea maeneo hayo.<br />
<br />
Kutokana na machimbo hayo, Bush katoa msaada wa kujenga barabara kutoka Songea mjini mpaka Namtumbo huko yaliko hayo machimbo na kutoka Songea mjini mpaka Mbinga, pia katoa msaada wa vyandarua ambavyo tunagaiwa nchi nzima. Kwa muonekano wa haraka ni kama msaada anaoutoa ni mkubwa kuliko anachopata katika machimbo yale hasa ukizingatia kauli za viongozi wetu ambao wanadai uchimbaji haujaanza. Inasemekana eneo hilo lina madini kiasi kikubwa, inashikilia nafasi ya pili kwa ukubwa barani Afrika.<br />
<br />
Suala la kujiuliza;<ol class="decimal"><li>Bush anapata nini kwa misaada hiyo yote wakati uchimbaji haujaanza??</li><li>Barabara anajenga za nini maeneo yale wakati ndio kwanza wapo kwenye utafiti??</li><li>Taarifa zilizopo ni kuwa machimbo yale yaligunguliwa tokea enzi za utawala wa Mwl. Nyerere lakini akazuia uchimbaji kuanza ili vizazi vijavyo vije vinufaike na machimbo hayo, inakuaje wanatuambia wanafanya utafiti, tena wa muda mrefu katika machimbo ambayo yaligunduliwa kuwa yana madini??</li><li>Kwa taarifa zilizopo pia ni kuwa eneo hilo ni la pili (2) AFRIKA kwa kuwa na madini ya Uranium kwa kiasi kikubwa. Je, msaaada huo unalingana kweli na thamani halisi kwa kipato atakachopata kutokana na mauzo ya madini hayo??</li><li>Kama kila siku mapipa yaliyokuwa 'sealed' yanaondolewa katika maeneo yale, tunajuaje kama sio madini yanasafirishwa pale kimya kimya??</li></ol>Watanzania tuukatae unyonyaji huu...!?
<br />
<br />
kwa taarifa tu mkuu uranium inayotoka pale ni bora kuliko uranium yeyote duniani na tukizalisha pale tutakuwa nchi ya pili duniani baada ya usa. Lakini kwa vichwa vyetu maji tumezidiwa akili hata na mababu zetu walio ping ukoloni na hata kufa wakizitetea nchi zetu. Jk kaonyesha kiwangop kidogo sana cha kufikiri Mungu atusamehe tulichagua kwa uzuri wa sura na si akili kichwani. Hata sis tunamatatizo upstairs.
 
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
26,817
Likes
14,355
Points
280
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
26,817 14,355 280
HII NJI INAUWEZO KABISA WA KUGAWA VYANDARUA KILA KAYA KAMA ITAPUNGUZA AU KUONDOA MATUMIZI AMBAYO AMA HAYANA AU SI YA MUHIMU KWA SERIKALI,KWA NJI KAMA HII SION HAJA YA KUWA NA MA_v8 chungu mzima ambayo ni anasa zisizo na maana wala tija,unakuta eti upo daladalani unashangaa mmesmamisha muda mrefu et mnasubiri msururu wa likiongozi limetoka kupewa suti,magari yanatumia mafuta,madereva wanalipwa wapambe usiseme . wanapoteza mda wa raia kwenda kutengeneza hizo hela wanazotafuna bila aibu,i hate this goverment
 
T

Typical Tz

Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
45
Likes
2
Points
0
Age
38
T

Typical Tz

Member
Joined Sep 13, 2011
45 2 0
Sisi ndio watanzania na tanzania ni yetu sote ! Tutatumia njia ipi kuijenga nchi yetu na kuwaondoa hawa baadhi ya watz wachache wanaonyonya nchi ye2. Maana wengi wetu tunaishia kusikitika tu uswahilini !
 
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined
Jun 24, 2011
Messages
7,602
Likes
1,644
Points
280
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined Jun 24, 2011
7,602 1,644 280
Watanzania tumeshafunguka macho ila bado tuna wenge la usingizi(uoga)
 
Hakikwanza

Hakikwanza

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
3,969
Likes
356
Points
180
Hakikwanza

Hakikwanza

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
3,969 356 180
Bila kumwaga damu ya manyang'au ccm hatutaendelea mpaka kiama.
 
L

lebabu11

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2010
Messages
1,782
Likes
629
Points
280
L

lebabu11

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2010
1,782 629 280
Sisi ndio watanzania na tanzania ni yetu sote ! Tutatumia njia ipi kuijenga nchi yetu na kuwaondoa hawa baadhi ya watz wachache wanaonyonya nchi ye2. Maana wengi wetu tunaishia kusikitika tu uswahilini !
Ikithibitika kuwa viongozi wanaruhusu au kushiriki katika wizi wa maliasili na utajiri wetu, ni haki kabisa kuanzisha uasi dhidi ya utawala wa namna hiyo ili kuiokoa jamii. Mashujaa wa jamii yoyote ni wale wanojitosa kuikomboa jamii husika dhidi ya utawala mbovu kivitendo.
Ni muhimu kufahamu kwamba watawala ni wachache, wanaishi kwa kutegemea wananchi maskini na wala siyo wananchi wanaowategemea viongozi na hivyo ni rahisi kuwashughulikia wanapofanya kinyume na matakwa ya jamii.
Gharama ya kuondoa viongozi ambao ni maadui wa uma kutokana na vitendo vyao ni kubwa, lakini ni lazima waondolewe ikithibitika kwamba wako kinyume na ustawi wa nchi.
Cha msingi kabla ya kuanza mapambano ni kujihakikishia pasipo shaka yoyote kwamba utawala au viongozi wahusika wanashiriki moja kwa moja au hawawajibiki kuzuia wizi wa rsilimali za nchi.
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
234
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 234 160
<br />
<br />
kwa taarifa tu mkuu uranium inayotoka pale ni bora kuliko uranium yeyote duniani na tukizalisha pale tutakuwa nchi ya pili duniani baada ya usa. Lakini kwa vichwa vyetu maji tumezidiwa akili hata na mababu zetu walio ping ukoloni na hata kufa wakizitetea nchi zetu. Jk kaonyesha kiwangop kidogo sana cha kufikiri Mungu atusamehe tulichagua kwa uzuri wa sura na si akili kichwani. Hata sis tunamatatizo upstairs.
Watanzania tuikatae CCM. Tuiondoe mamlakani kama sivyo tutajikuta uchi kama enzi za mababu zetu.
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,112
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,112 280
there is no freedom without second liberation......................FULL STOP.
 
kipindupindu

kipindupindu

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2010
Messages
1,051
Likes
5
Points
0
kipindupindu

kipindupindu

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2010
1,051 5 0
Nakumbuka nimesoma historia kwamba babu zetu walipewa nguo, vioo, shanga na pombe wakatoa pembe za ndovu, dhahabu na almasi, leo hii tunapewa neti tunatoa dhahabu ivi kweli serikali yetu kupitia viwanda vyake imeshindwa kutengeneza neti na kuwapa wananchi walau kwa bei nafuu hadi tuombe kwa Bushi kama sio wizi ni nini? Ivi kweli tuendelee kuamini kua aliekua rais wa marekani awamu iliyopita alikuja Tanzania kwa lengo la kutusaidia kutokemeza malaria?
mkuu karibu Jf!!!kwa taarifu za wanakijiji wanaonizunguka ni kwamba zile net za bush hazitoshi kufunika vitanda vyao na kuruhusu baba,mama na mtoto kulala kitanda kimoja kama ilivyo utamaduni wetu.
 

Forum statistics

Threads 1,236,789
Members 475,220
Posts 29,268,246