Wataalamu Wa network hili linawezekanika ama?

Wataalamu Wa network hili linawezekanika ama?

Nyi naona mmeanza kuchangia bla kujua hyo jamaa anakaa wapi na ofc zpo wap? Tatizo alilonalo co internet wala intranet km mpo makini naye, huyu tatizo ni Bandle/kifurushi. Internet ni world wide network ambayo any one can access ili mradi uwe na applicatn na kifurush. Bt Intranet ni limited network. Me nlivomuelewa ofcn kwao wanatumia internet(public network) sasa anataka either kushare bandle or ifike nyumbani kwake. c than km anataka macomplication mengi hvyo. Km ni kushare bundle nadhan amuone ISP wao wkt wa kurecharge na inabd uwe na line yako. Km unataka ile ile ya ofcn ikufkie, hapo ndo devices zna apply, ndo maana makampuni ya cm yanatumia minala ili kusafirisha signals. So its not that simple. Km ISP wako ni TTCL, Zantel au Voda, bac kupitia line zao unaweza kuaccess the bundle mnayotumia kazn ila nadhan kibali kitoke ofcn, otheryz wataala toka makampuni yanayotoa huduma ya ISP waje
 
Kama nyumbani umeonganishwa na network ileile ya ofisini unaweza tumia ujanja, ni illegal lakini.

Ujanja wenyewe unahitaji uwe technical kidogo, inabidi kama ni router basi uhakikishe identity yako inakua sawa na ya ofisini kila kitu kuanzia MAC address ya router yako nyumbani hadi account details zote. Ukifanya hivyo ISP ana-identify network yako nyumbani kama ile ya ofisini, ni vigumu sana kushtukia hili swala.

Njia nyingine ambayo inawezekana ni kununua dish linaloweza rusha wireless umbali mrefu, ni chini ya $200, kuna dish dogo tu linaweza rusha hadi 20km, unafunga ofisini, alafu unafunga receiver nyumbani, unakula internet kama kawaida tena up to 100MBPs. Sasa kama upo zaidi ya 20km from your office basi hili nalo tatizo.
Itabidi afunge dish mbili sasa huku na kule ama?
 
Kwa kifupi mwanzisha thread anataka kutumia internet bure nyumbani kwa kuwa ofisini kwake anayo, hili haliwezekani unless unaweza kuvuta waya hadi nyumbani au urushe Wifi signal hadi nyumbani, wifi haina range ya namna hiyo kwa kawaida.

Wachangiaji wanachoongelea ni kutumia resorces ambazo ziko available kwenye LAN ukiwa na internet connection tayari nyumbani kwa mfano kama kuna database ambayo ni accessible ndani ya network tu lakini unataka kuiaccess kutoka nyumbani. Hapo ndo vitu kama VPN, SSH na kirahisi zaidi software kama TeamViewer zinaweza kutumika. Lakini gharama ya kuunga internet nyumbani lazima ilipie tofauti na ile ya ofisini.

Mimi mara nyini naachaga TeamViewer inarun kwenye machine ya kazini so nikiwa nyumbani nikahitaji kitu kilichopo kwenye PC ya kazini naunga na TeamViewer nakuwa nacontrol ile machine ya kazini.
Team viewer si inataka strong connection sana boss au eneo lako coverage iko poa?
 
Habari nina idea ya network japo si kwa sana swali ni kwamba nawezaje tumia internet ya ofisini kwangu ata nikiwa mbali na ofisi ikiwa details muhimu zote muhimu ya network yangu nazijua kuanzia my IP address niliyopewa na ISP wangu na DNS zile.

Mana kazi zangu Mara nyingi zategemea internet na najikuta nakaa sana ofisini muda mwingine hadi saa 5 usiku ama nikitoka inanilazimu nijiunge na vifulushi vya internet tena ili nifanyie nyumbani. Asanteni muongozo katika hilo
Kwa ttcl hasa kwa kutumia njia ya broadband, ADSL modem inawezekana kuwa na account moja ukatumia nyumbani na offisini, nimewai kutumia huduma hiyo kabla ya simu za mkononi kuanza huduma ya 3g, so now maisha yamekuwa mepesi unatembea na Internet yako popote ulipo, japo jepesi kwa sasa kama offisini unatumia modem basi nenda nayo home na kama ilo gumu, kama unatumia modem yenye line basi uwe na modem mbili ukitoka toa sim card nenda nayo kaweka kwenye modem ya home
 
Back
Top Bottom