Wataalamu wa masuala ya uzazi

Wataalamu wa masuala ya uzazi

Marry Diana

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2025
Posts
1,429
Reaction score
4,125
Shikamooni wakubwa zangu wadogo marhaba.

Najua kuna wataalamu wa masuala ya uzazi humu hivi kwamfano,ukapima ujauzito ukaonesha Una mimba ya wiki mbili au tatu na Hali ya ujauzito unaiona.

Halafu mara baada ya wiki kadhaa unagundua huna ujauzito,hii inakuwaje mimba inakuwa imeenda wapi.

Naombeni majibu tafadhalini
 
Shikamooni wakubwa zangu wadogo marhaba.

Najua kuna wataalamu wa masuala ya uzazi humu hivi kwamfano,ukapima ujauzito ukaonesha Una mimba ya wiki mbili au tatu na Hali ya ujauzito unaiona.

Halafu mara baada ya wiki kadhaa unagundua huna ujauzito,hii inakuwaje mimba inakuwa imeenda wapi.

Naombeni majibu tafadhalini
Hali hii ya kupima ukajikuta unaonyesha ujauzito kisha baada ya wiki kadhaa unagundua hauna ujauzito inafahamika kitaalamu kama Chemical Pregnancy (ujauzito wa kemikali) au wakati mwingine kutokana na kupima mapema sana ambapo mwili ulitoa ishara za awali kabisa za homoni kabla ujauzito haujashika mizizi.


Hapa kuna sababu za wazi zinazosababisha hali hii kutokea:


1. Mimba Iliharibika Yenyewe Mapema Sana (Chemical Pregnancy)​


Asilimia kubwa ya mimba zinazoharibika mapema (kabla hata hazijafikisha wiki 5) hutokea bila mwanamke kujua kuwa alikuwa na ujauzito, isipokuwa kama alifanya kipimo mapema sana.


  • Sababu: Wakati yai lililorutubishwa linaposhindwa kujipandikiza vizuri kwenye ukuta wa mji wa uzazi (uterus) kutokana na kasoro za kimaumbile au za kromosomu, mwili huacha kuzalisha homoni ya ujauzito (hCG) na hedhi huanza kama kawaida, ikionekana kama kuchelewa kidogo au kutoka kwa damu nyingi kuliko kawaida.

2. Kupima Kabla ya Wakati (False Positive au Homoni ya Awali)​


Vipimo vya nyumbani vya mimba hugundua homoni ya hCG kwenye mkojo. Wakati mwingine mwili unaweza kuzalisha homoni hiyo kwa kiwango kidogo sana kwa sababu mbalimbali zisizo za ujauzito thabiti, au kipimo kikasoma kimakosa kama mistari miwili (faint line) wakati ujauzito haukuendelea kukua.


3. Hedhi Isiyo ya Kawaida au Mabadiliko ya Homoni​


Wakati mwingine dalili za ujauzito ambazo mtu anazihisi (kama kuumwa matiti, kichefuchefu, au kuchelewa kwa hedhi) husababishwa na msongo wa mawazo, mabadiliko ya homoni, au uvimbe kwenye vifuko vya mayai (PCOS). Hali hii hupelekea hedhi kuchelewa na kukupa picha ya uwongo kuwa una mimba, lakini ikija kutoka inathibitisha kuwa haukuwepo.
 
Shikamooni wakubwa zangu wadogo marhaba.

Najua kuna wataalamu wa masuala ya uzazi humu hivi kwamfano,ukapima ujauzito ukaonesha Una mimba ya wiki mbili au tatu na Hali ya ujauzito unaiona.

Halafu mara baada ya wiki kadhaa unagundua huna ujauzito,hii inakuwaje mimba inakuwa imeenda wapi.

Naombeni majibu tafadhalini
Inakua imeharibika, haikui tena.....nenda hospital kapate matibabu.
 
Shikamooni wakubwa zangu wadogo marhaba.

Najua kuna wataalamu wa masuala ya uzazi humu hivi kwamfano,ukapima ujauzito ukaonesha Una mimba ya wiki mbili au tatu na Hali ya ujauzito unaiona.

Halafu mara baada ya wiki kadhaa unagundua huna ujauzito,hii inakuwaje mimba inakuwa imeenda wapi.

Naombeni majibu tafadhalini
Kipimo cha mkojo hakithibitishi uwepo wa ujauzito, ni mpaka ultrasound.
 
Hali hii ya kupima ukajikuta unaonyesha ujauzito kisha baada ya wiki kadhaa unagundua hauna ujauzito inafahamika kitaalamu kama Chemical Pregnancy (ujauzito wa kemikali) au wakati mwingine kutokana na kupima mapema sana ambapo mwili ulitoa ishara za awali kabisa za homoni kabla ujauzito haujashika mizizi.


Hapa kuna sababu za wazi zinazosababisha hali hii kutokea:


1. Mimba Iliharibika Yenyewe Mapema Sana (Chemical Pregnancy)​


Asilimia kubwa ya mimba zinazoharibika mapema (kabla hata hazijafikisha wiki 5) hutokea bila mwanamke kujua kuwa alikuwa na ujauzito, isipokuwa kama alifanya kipimo mapema sana.


  • Sababu: Wakati yai lililorutubishwa linaposhindwa kujipandikiza vizuri kwenye ukuta wa mji wa uzazi (uterus) kutokana na kasoro za kimaumbile au za kromosomu, mwili huacha kuzalisha homoni ya ujauzito (hCG) na hedhi huanza kama kawaida, ikionekana kama kuchelewa kidogo au kutoka kwa damu nyingi kuliko kawaida.

2. Kupima Kabla ya Wakati (False Positive au Homoni ya Awali)​


Vipimo vya nyumbani vya mimba hugundua homoni ya hCG kwenye mkojo. Wakati mwingine mwili unaweza kuzalisha homoni hiyo kwa kiwango kidogo sana kwa sababu mbalimbali zisizo za ujauzito thabiti, au kipimo kikasoma kimakosa kama mistari miwili (faint line) wakati ujauzito haukuendelea kukua.


3. Hedhi Isiyo ya Kawaida au Mabadiliko ya Homoni​


Wakati mwingine dalili za ujauzito ambazo mtu anazihisi (kama kuumwa matiti, kichefuchefu, au kuchelewa kwa hedhi) husababishwa na msongo wa mawazo, mabadiliko ya homoni, au uvimbe kwenye vifuko vya mayai (PCOS). Hali hii hupelekea hedhi kuchelewa na kukupa picha ya uwongo kuwa una mimba, lakini ikija kutoka inathibitisha kuwa haukuwepo.
Ahsante kaka
 
Ndani ya huo muda kama ulipata menstruation period, mimba iliharibika.

Nenda hospital ujue tatizo lililopelekea mimba kuharibika ili uchukue tahadhali lisijirudie.
 
Pamoja na ushauri mzuri uliotolewa hapo juu wa kisayansi na wachangiaji hapo juu,nakushauri pia lifanyie mpango kiroho fanya utambue kwa kiroho maana mazingaombwe yapo watesi wanaweza wakawa kazini
 
Pamoja na ushauri mzuri uliotolewa hapo juu wa kisayansi na wachangiaji hapo juu,nakushauri pia lifanyie mpango kiroho fanya utambue kwa kiroho maana mazingaombwe yapo watesi wanaweza wakawa kazini
Mmmh
Neno hili asante
 
Back
Top Bottom