Wasukuma


Isaac

Isaac

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2009
Messages
652
Likes
101
Points
60
Isaac

Isaac

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2009
652 101 60
Naomba mnisaidie maana za maneno haya:
1. Wamsha kinehe
2. Duhu
3. Sanzi

Ikibidi mniongezee mengine kwani nataka kuoa kwenu.
 
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
3,042
Likes
46
Points
135
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2009
3,042 46 135
mwansha kinehe=umeamkaje
duhu=hapana
sanzi=wazazi wako ww na wazazi wa mkeo ndivyo wanavyoitana
bageshi=mmeoa mji mmoja ndivyo mtakavyoita
goko=shemeji
mae goko=mama mkwe
 
Rungu

Rungu

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2007
Messages
3,923
Likes
1,068
Points
280
Age
68
Rungu

Rungu

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2007
3,923 1,068 280
Mwangaluka mayu, mzukah!
Karibu shemeji mtarajiwa!
 
M

misha

Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
59
Likes
1
Points
0
M

misha

Member
Joined Nov 19, 2010
59 1 0
Naomba mnisaidie maana za maneno haya:
1. Wamsha kinehe
2. Duhu
3. Sanzi

Ikibidi mniongezee mengine kwani nataka kuoa kwenu.[/QUOTE

Kuuliza siyo ujinga, kwanini unataka kuoa Usukumani, na kwanini ujifunze kwa namna hii.
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,664
Likes
5,637
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,664 5,637 280
[QUOTE=Pearl;
duhu=hapana

goko=shemeji


Kisukumani si kama mnavyokichukulia. Namna unavyotamka maneno ndo utakavyomaanisha. Mfano neno 'duhu' linaweza kua na maana nyingi ikitegemeana na litakavyotamkwa. Linaweza kumaanisha uchi/utupu,sawa,tu, n.k. Kwa hapana inakua ndoho na si duhu. Kwa shemeji ni nkwelha na si goko. Goko kimatamshi inamaanisha babu.
 
Isaac

Isaac

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2009
Messages
652
Likes
101
Points
60
Isaac

Isaac

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2009
652 101 60
Naomba mnisaidie maana za maneno haya:
1. Wamsha kinehe
2. Duhu
3. Sanzi

Ikibidi mniongezee mengine kwani nataka kuoa kwenu.[/QUOTE

Kuuliza siyo ujinga, kwanini unataka kuoa Usukumani, na kwanini ujifunze kwa namna hii.
Hujakosej kuuliza,nataka kuoa usukumani kwa kuwa mchumba wangu ni msukuma.
Nimeuliza kwa namna hii kwani nimekuwa nikisikia shemeji zangu wakiyataja sana.
 
M

misha

Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
59
Likes
1
Points
0
M

misha

Member
Joined Nov 19, 2010
59 1 0
Hujakosej kuuliza,nataka kuoa usukumani kwa kuwa mchumba wangu ni msukuma.
Nimeuliza kwa namna hii kwani nimekuwa nikisikia shemeji zangu wakiyataja sana.
Naomba kuuliza tena, mchumba wako anatokea sehemu ipi- maana kabila hili lipo katika mikoa kadhaa na matumizi ya lugha yanaweza kutofautia kidogo, inawaezeka kisukuma cha shemeji zako kikawa ni tofauti na cha mchumba wako,na ukaishia kudhaniwa vinginevyo .
 
M

misha

Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
59
Likes
1
Points
0
M

misha

Member
Joined Nov 19, 2010
59 1 0
Naomba mnisaidie maana za maneno haya:
1. Wamsha kinehe
2. Duhu
3. Sanzi

Ikibidi mniongezee mengine kwani nataka kuoa kwenu.
Mkuu asisahau kuposti haya kwenye jukwaa la Mahusiano
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
890
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 890 280
mwansha kinehe=umeamkaje
duhu=hapana
sanzi=wazazi wako ww na wazazi wa mkeo ndivyo wanavyoitana
bageshi=mmeoa mji mmoja ndivyo mtakavyoita
goko=shemeji
mae goko=mama mkwe
Mimi ninavyojua shemejini - nkwela au mimi fake
 
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
3,765
Likes
2,292
Points
280
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
3,765 2,292 280
mwansha kinehe=umeamkaje
duhu=hapana
sanzi=wazazi wako ww na wazazi wa mkeo ndivyo wanavyoitana
bageshi=mmeoa mji mmoja ndivyo mtakavyoita
goko=shemeji
mae goko=mama mkwe
Dont mislead him!
Ntamsaidia japo nimemind kuniolea dada yangu! Siwapendi mashemeji mm!
Kinehe-vipi?
Duhu-uchi
Sanji(sio sanzi) ni heshima inayotumika kuitana wazazi wa pande zote mbili
nkwela wane/nkwelayo)-shemeji yako.
Mayu bhuko-mama mkwe
bhabha bhuko-baba mkwe
n.k
mengine ntakufundisha baadae ila utatoa ng'ombe wangapi make kufundishwa kisukuma kabla hujaoa utatozwa na we normally include it in the brideprice upo hapo?
 
Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2010
Messages
746
Likes
2
Points
0
Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2010
746 2 0
Nimekukubali NGOSHA wewe ndo mwenyewe!!!
Lakini Peark kajitahidi!!

 
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2010
Messages
6,439
Likes
1,450
Points
280
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2010
6,439 1,450 280
Goko ni babu
 
Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2010
Messages
746
Likes
2
Points
0
Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2010
746 2 0
Mmh!! Kumbe Pearl msukuma au umekiotea hiki??!!
Duhu=Uchi
Nduhu=Hapana

mwansha kinehe=umeamkaje
duhu=hapana
sanzi=wazazi wako ww na wazazi wa mkeo ndivyo wanavyoitana
bageshi=mmeoa mji mmoja ndivyo mtakavyoita
goko=shemeji
mae goko=mama mkwe
 
Ntumami

Ntumami

Senior Member
Joined
Sep 3, 2010
Messages
128
Likes
0
Points
33
Ntumami

Ntumami

Senior Member
Joined Sep 3, 2010
128 0 33
mwansha kinehe=umeamkaje
duhu=hapana
sanzi=wazazi wako ww na wazazi wa mkeo ndivyo wanavyoitana
bageshi=mmeoa mji mmoja ndivyo mtakavyoita
goko=shemeji
mae goko=mama mkwe
nkoi, shemeji= nkwera, guku = babu
mama mkwe= mayu bhuko
 

Forum statistics

Threads 1,236,773
Members 475,220
Posts 29,268,046