Wasomali 90 na Wakenya 2 watimuliwa Marekani

Wasomali 90 na Wakenya 2 watimuliwa Marekani

Ile CIA Report ya Idadi ya Wakristo kuwa wengi zaidi 63% na Waislam 30 na kitu % kumeiondoa Tanzania kupigwa ban na Marekeni ya Trump.
 
Wasomali 90 na Wakenya wawili watimuliwa Marekani - BBC Swahili

Raia takriban 90 wa Somalia na wawili wa Kenya wametimuliwa kutoka Marekani saa chache baada ya taarifa kuibuka kwamba Rais Donald Trump atakabiliana na watu wanaoishi nchini humo kinyume cha sheria.
Wote waliwasili katika uwanja wa kimataifa wa Jomo Kenyatta jijini Nairobi, lakini baadaye raia wa Somalia wakaendelea na safari hadi uwanja wa ndege wa Aden Abdulle mjini Mogadishu.
Msemaji wa serikali ya Kenya Eric Kiraithe ameambia BBC kwamba ni kweli raia hao wamefukuzwa Marekani, ingawa hakusema iwapo hatua hiyo imetokana na msimamo wa Bw Trump..
"Ni watu 90 kulingana na habari ambazo tulipewa. Wakati unaondolewa nchi fulani kurejeshwa kwenu, huwa unarejeshwa hadi kwenu," ameambia BBC.
Kuhusu sababu iliyowafanya kufurushwa, Bw Kiraithe amesema: "Inategemea sheria za nchi ambayo walikuwa wamehamia (Marekani),"
Trump kuwazuia wahamiaji kuingia Marekani
Watakaoumia na watakaofaidi chini ya Trump Marekani
Bw Trump alisema Jumatano itakuwa siku muhimu kwa usalama wa Marekani.
Anatarajiwa kuweka masharti makali kwa raia wa mataifa saba ya Mashariki ya Kati na Afrika yenye idadi kubwa ya Waislamu wanaotafuta viza za kwenda Marekani.
Taarifa zinasema nchi hizo ni Syria, Iraq, Iran, Libya, Somalia, Sudan na Yemen.
 
Aje na Africa tu atutawale huku
 
Rais wa wamarekani Trump amewarudisha wakenya wawili na Wasomali 20 kwa ndege
ab61b8eff8ddaf66935791113fee8088.jpg
 
Haijapita wiki moja toka Donald Trump aapishwe kuwa Rais wa 45 wa Marekani na kukabidhiwa ofisi, leo BBC wameripoti kwamba raia takriban 90 wa Somalia na wawili wa Kenya wameondolewa kutoka Marekani.

Serikali ya Kenya imethibitisha kwamba raia wote hao wamewasili katika uwanja wa kimataifa wa Jomo Kenyatta Nairobi ambapo msemaji wa serikali ya Kenya Eric Kiraithe amesema raia hao wa Somalia watasafirishwa moja kwa moja hadi Mogadishu.

“Ni watu 90 kulingana na habari ambazo tulipewa, na wakati unaondolewa nchi fulani kurejeshwa kwenu, huwa unarejeshwa hadi kwenu,” kuhusu sababu iliyowafanya kuondolewa, Kiraithe amesema: “Inategemea sheria za nchi ambayo walikuwa wamehamia (Marekani),”

Trump alisema Jumatano itakuwa siku muhimu kwa usalama wa Marekani ambapo anatarajiwa kuweka masharti makali kwa raia wa mataifa saba ya Mashariki ya Kati na Afrika yenye idadi kubwa ya Waislamu wanaotafuta vibali vya kwenda Marekani.

Nchi hizo ni Syria, Iraq, Iran, Libya, Somalia, Sudan na Yemen ambapo kama unakumbuka wakati wa kampeni yake ya urais, Donald Trump aliahidi kufanyia mageuzi suala la uhamiaji Marekani.

Aligusia ujenzi wa ukuta kati ya Mexico na Marekani kuzuia wahamiaji haramu na kuwapiga marufuku Waislamu kuingia katika taifa hilo kama sehemu ya vita dhidi ya ugaidi lakini baadae alibadili msimamo kidogo na kufafanua kwamba watakachofanyiwa Waislamu ni kufanyiwa ukaguzi mkali kabla ya kuruhusiwa kuingia Marekani.

Trump anatarajiwa kufika katika wizara ya usalama wa ndani baadaye leo na anatarajiwa kusaini maagizo hayo ya kuimarisha usalama katika mpaka wa Mexico na taifa lake na baadae wiki hii taarifa zinaashiria atawajibikia ahadi yake ya kupunguza idadi ya wakimbizi wanaoingia Marekani.

Na hiyo ni hadi pale ukaguzi mkali utakapoanzishwa na kuzuia raia wa mataifa saba ya Afrika na kutoka eneo la Mashariki ya Kati yote yalio na idadi kubwa ya waumini wa Kiislamu.

Ubaguzi wa kidini unapigwa marufuku kwa mujibu wa katiba ya Marekani lakini inadhaniwa utawala wa Trump utaidhinisha marufuku hiyo kwa misingi kwamba ni hatua za dharura kukabiliana na tishio lililopo la ugaidi.
Source;BBC NEWS
 
Unachekea chekea halafu mtaanza kulialia hapa maana anawafukuza kwa vigezo vya dini.
Nilizwe na lipi!!
Awafukuze tu
Juu yake
Washindwe kwenda Makha
Waende Marekani!!
Unalikuta jitu zima kwao Tanzania
Lipo USA Baby!!
 
Hivi wewe utapata faida gani au ndio roho mbaya za kiswahili tu.[emoji35]
Wahamiaji wapo kila nchi ya ulimwengu kwani hata wao si walikuja afrika kutawala na kuchukua rasilimali pia.


Ndukiiiii[emoji125] [emoji125] [emoji125]
Faida ni kwamba wanarudi kujenga nchi zao hata hivyo wengi wao hamna wanacho fanya uko!!!!!
WARUDI TU.
 
Mkuu haya maelezo yako yanaonesha jinsi gan hili suala linavyokuhusu,

Mimi naishi dar kikazi.
Nipo nchini mwangu (si muhamiaji) ,
Rejea katiba ya nchi, (nina haki ya kuishi popote na kusafiri popote ndani ya mipaka ya nchi yangu)

Note: kufikisha maendelei kijijini kwangu sio lazima niwepo physically. Nina uwezo wa kutuma fedha ,kuchangia mawazo pia.

Tumia akili fupi kabisaa, wewe unatoka nchini kwako, unazamia nchi nyingine, unaishi bila vibali (huu ndio uhamiaji haramu)

Mbona wenye vibali halali hawafukuzwi,

Note my point: iwapo hao jamaa ni wahamiaji haramu ( yaani hawana vibali vya kuishi nchini Marekani) basi marekani ina haki 100% ya kuwafukuza.

Wahimiaji haramu wangapi unasikia kwenyw vyombo vya habari wanarudishwa makwao, ( ila wamekuuma wa USA tu)
Brilliant,Well said Comrade!
 
Nyani Ngabu Idadi ya Wakristo kuwa kubwa Tanzania itamponya wasi mdeport
 
Nilizwe na lipi!!
Awafukuze tu
Juu yake
Washindwe kwenda Makha
Waende Marekani!!
Unalikuta jitu zima kwao Tanzania
Lipo USA Baby!!
Wanafuata elimu ya dunia maana kule makka kwa wazembe waarabu hamna lolote.
 
Yaani Wabongo wana hasira kwa Wabongo/Wa Marekani wanaoishi Marekani, ni hatari! Wanadhani labda kila mbongo aliyeko kule ni mzamiaji!
Acha wajipe faraja hewa tu.

Furaha yao ni kujiaminisha mambo ya kufikirika.
 
Back
Top Bottom