Wasifu wa wana MMU Kuelekea katikati ya mwaka 2013

Wasifu wa wana MMU Kuelekea katikati ya mwaka 2013

Sikulaumu mwenzangu
Ila ni kipaji changu
Amenijalia mungu
Ndio nikakukosoa

Kama mimi mshairi
Jina langu ni Twahiri
Ni muelewa hodari
Daima najitungia

Unapotunga sanaa
Punguza yako fazaa
Sema kitu cha kufaa
Hazira inufaike

Sio wote waelewa
Kile kilokusudiwa
Yafaa kuzingatiwa
Nao wapate elimu

Uwache utandawanzi
Urudiye yetu enzi
Kutunga ni kubwa kazi
Mababu walitwambia

Sanaa inapotea
Nyinyi mnachekelea
Wakati mnatambua
Wapi tunaelekea

Sanaa ni ya zamani
Ukisema jukwaani
Hadhira pia fanani
Wote wanakuelewa

Maneno hayajanisha
Nachelea kukuchosha
Ama nikakuchekesha
Na jibu nalingojea
 
Sikulaumu mwenzangu
Ila ni kipaji changu
Amenijalia mungu
Ndio nikakukosoa

Kama mimi mshairi
Jina langu ni Twahiri
Ni muelewa hodari
Daima najitungia

Unapotunga sanaa
Punguza yako fazaa
Sema kitu cha kufaa
Hazira inufaike

Sio wote waelewa
Kile kilokusudiwa
Yafaa kuzingatiwa
Nao wapate elimu

Uwache utandawanzi
Urudiye yetu enzi
Kutunga ni kubwa kazi
Mababu walitwambia

Sanaa inapotea
Nyinyi mnachekelea
Wakati mnatambua
Wapi tunaelekea

Sanaa ni ya zamani
Ukisema jukwaani
Hadhira pia fanani
Wote wanakuelewa

Maneno hayajanisha
Nachelea kukuchosha
Ama nikakuchekesha
Na jibu nalingojea

^^
Hayo mawazo ulotoa
Ndio msingi wa mapokeo,kuamini kuwa ushairi ni kipaji toka kwa Mungu kwa watu maalum tu,,
Rejea Kanuni za Ushairi za Amri Abeid (1967) na Mashairi ya Shaaban Robert.
Wao husisitiza sanaa zaidi kuliko ujumbe.
Rejea mgogoro wa ushairi wa 1970 juu ya maana,asili,chanzo,n.k kuliko leta MASIVINA,MAVUE au Mashairi ya kisasa
^^
Hata hivyo Lengo langu ni wasifu wa wana MMU na si sanaa ya ushairi,,ningekuwa na nia ya kujenga sanaa ningeenda katika JUKWAA LA LUGHA.
Pia asante kwa changamoto ya kimapokeo.
Hoja zako zinajibiwa ktk ushairi wa Euphrase Kezilahabi-KARIBU NDANI
^^
 
^^
Hayo mawazo ulotoa
Ndio msingi wa mapokeo,kuamini kuwa ushairi ni kipaji toka kwa Mungu kwa watu maalum tu,,
Rejea Kanuni za Ushairi za Amri Abeid (1967) na Mashairi ya Shaaban Robert.
Wao husisitiza sanaa zaidi kuliko ujumbe.
Rejea mgogoro wa ushairi wa 1970 juu ya maana,asili,chanzo,n.k kuliko leta MASIVINA,MAVUE au Mashairi ya kisasa
^^
Hata hivyo Lengo langu ni wasifu wa wana MMU na si sanaa ya ushairi,,ningekuwa na nia ya kujenga sanaa ningeenda katika JUKWAA LA LUGHA.
Pia asante kwa changamoto ya kimapokeo.
Hoja zako zinajibiwa ktk ushairi wa Euphrase Kezilahabi-KARIBU NDANI
^^

umenena vyema my dia... Kama ye ni mkali wa mashairi aende jukwaa la lugha, linamsubiria kuleeee!!!
 
^^
Hayo mawazo ulotoa
Ndio msingi wa mapokeo,kuamini kuwa ushairi ni kipaji toka kwa Mungu kwa watu maalum tu,,
Rejea Kanuni za Ushairi za Amri Abeid (1967) na Mashairi ya Shaaban Robert.
Wao husisitiza sanaa zaidi kuliko ujumbe.
Rejea mgogoro wa ushairi wa 1970 juu ya maana,asili,chanzo,n.k kuliko leta MASIVINA,MAVUE au Mashairi ya kisasa
^^
Hata hivyo Lengo langu ni wasifu wa wana MMU na si sanaa ya ushairi,,ningekuwa na nia ya kujenga sanaa ningeenda katika JUKWAA LA LUGHA.
Pia asante kwa changamoto ya kimapokeo.
Hoja zako zinajibiwa ktk ushairi wa Euphrase Kezilahabi-KARIBU NDANI
^^
du aiseee umemjibu vizuri sana. atakuwa ni mfuasi wa mashairi ya kimapokeo. mashairi ya kisasa ni mashairi pia anapaswa kufahamu hilo.
 
Hili sio jukwaa la ushairi mnaboa

Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom