Waraka wa Lowassa kwa vyombo vya habari


T

The Informer

Senior Member
Joined
Jun 14, 2010
Messages
119
Likes
7
Points
0
T

The Informer

Senior Member
Joined Jun 14, 2010
119 7 0
TAARIFA RASMI KWA VYOMBO VYA HABARI NOVEMBA 5, 2010

Novemba 3, 2010 mgombea urais kupitia Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Dk. Wilbrod Slaa aliwatuhumu makada 30 wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), kuwa walifanya kikao cha kupanga mipango ya kumwibia kura mjini Mwanza. Kati ya makada aliowatuhumu ni pamoja na
mimi.

Napenda kuufahamisha umma kuwa habari hizi si za kweli kwa sababu mwezi wote wa Oktoba, nilikuwa jimboni kwangu nikifanya kampeni za kuwania kiti cha Ubunge katika Jimbo la Monduli. Sikupata kusafiri kwenda Mwanza hata siku moja, na siku aliyoitaja ya Oktoba 19, nilikuwa katika vijiji vya Mfereji na Enguiki nikifanya kampeni siku nzima.


Ukiacha tuhuma hizo, pia upo uvumi uliosambazwa kwamba nilishiriki kikao cha mikakati ya kuchakachua kura, mjini Arusha kumsaidia mgombea wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Dk. Batilda Burian aweze kushinda kiti hicho. Nasema uvumi huu ni uzushi na si wa kweli.


Kutokana na yote haya, ninakwazika kwamba inaonekana katika nchi yetu umeanza kuingia utamaduni mpya wa kufanya siasa za uongo, uvumi, uzushi na kila aina ya hila kwa nia ya kujipatia ushindi. Kwa uzoefu wa mataifa mengi yaliyotuzunguka, ndani ya Afrika na sehemu nyingine duniani, amani hupotea kutokana usambazaji wa taarifa za uongo.


Mwasisi wa Taifa hili, Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Kambarage Nyerere, alituachia amani na utulivu ambavyo ni tunu ya taifa hili.


Dalili zinazoonekana, kuna watu wanaelekea kuchoshwa na amani iliyopo.


Wanajiandaa kufanya vurugu, kuliingiza taifa hili katika machafuko, na sijui wanafanya hivyo kwa faida ya nani.


Wito wangu kwa Watanzania, ni kwamba tusiichoke amani. Amani tuliyonayo ndiyo imetutofautisha na mataifa mengi yaliyotuzunguka na kuifanya Tanzania kuwa nchi ya kupigiwa mfano. Tuelekeze nguvu zetu katika shughuli halali za kutuletea kipato zisizoharibu amani yetu.


Tukiiharibu amani tuliyonayo, mwisho wa siku nchi yetu itateketea na sote hatutakuwa salama. Tutakuwa tumekwisha.


Mwisho, namsihi Dk. Slaa ajipe muda wa kuzifahamu vyema siasa za nchi hii. Asidanganywe na mahudhurio ya mikutano ya hadhara akadhani ndizo kura katika masanduku ya kupigia kura. Namsihi ajifunze` zaidi jinsi ya kufanya siasa za kistaarabu bila kueneza uvumi, uongo, chuki na uzushi vyenye kutetelesha amani ya nchi yetu. Mungu ibariki Tanzania.



Edward Lowassa

Mbunge Mteule wa Monduli



Taarifa hii ya PM aliyejiuzulu kwa kashfa ya ufisadi ya Richmond imesambazwa kwa vyombo vya habari sasa hivi na: AIKA JUNIOR <aika_junior@yahoo.com>
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,538
Likes
7,405
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,538 7,405 280
Mbona hajaongea kama ataenda Mahakamani kuwa kasingiziwa na DR Slaa,
 
M

MpitaNjia

Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
47
Likes
0
Points
0
M

MpitaNjia

Member
Joined Nov 6, 2007
47 0 0
Taarifa hii ya PM aliyejiuzulu kwa kashfa ya ufisadi ya Richmond imesambazwa kwa vyombo vya habari sasa hivi na: AIKA JUNIOR <aika_junior@yahoo.com>
Tetesi na Radio Mbao zinasema Edward Ngoyai Lowassa atakuwa Waziri Mkuu mpya na Andrew Chenge atakuwa Spika wa Bunge.... Je tutapona hapo??
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Alafu mbona kila mtu anajitetea lwake CCM hawana msemaji.

Inavyoonekana kikao kilifanyika so far watu watatu wanasema hawakuudhuria
 
R

Rugemeleza

Verified Member
Joined
Oct 26, 2009
Messages
668
Likes
6
Points
35
R

Rugemeleza

Verified Member
Joined Oct 26, 2009
668 6 35
Hiyo ni mbinu ya kukwepa ukweli.

Ukweli ni kwamba CCM inajua kuwa kile inachokitaka ndicho itakachopata na ndiyo maana haigopeshwi na kura halali zinazopigwa na Watanzania kwani inajua itazichakachua.

Kauli kama hii ya kipuuzi ilisemwa na Mkapa siku chache kuwa hata mwaka 1995 Mrema alipata mahudhurio makubwa lakini kura kdiogo. Wanajua kuwa walimuibia na kwani wana uwezo huo. CCM kukataa demokrasia ya kweli ni kama mtu kuhairisha kwenda haja!
 
K

Kiti

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
241
Likes
12
Points
35
K

Kiti

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
241 12 35
Hivi ni kweli kwamba Nyerere alimkataa Lowasa? Hivi kwa nini alimkataa?
 
K

Kiti

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
241
Likes
12
Points
35
K

Kiti

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
241 12 35
Itabidi na Rostam awe waziri wa Fedha. Ridhiwani mambo ya nje na ushirikiano wa kimafisadi
 
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2010
Messages
422
Likes
35
Points
45
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2010
422 35 45
sioni jipya angalikuwa muungwana zaidi kuelekeza madai yake kwa mkurugezi wa jiji la mwanza ndugu wilson kabwe kwamba kwanini alimtaja katika kashfa ya uchakachuzi wa matokeo na sio kumshambulia dk slaa kwani misingi ya hoja ya slaa imejengwa katika waraka aliousambaza ndugu kabwe! na kuhusu la arusha ndugu lowasa ana act katika uvumi hivyo si mtu makini hata kidogo dont act on hearsay ndugu lowasa!:nono:
 
Somoche

Somoche

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
4,087
Likes
1,178
Points
280
Somoche

Somoche

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
4,087 1,178 280
Yaani wewe LOWASA unamkumbuka NYERERE?!! bila aibu utalaaniwa wewe.umeibia nchi hii sh ngapi? Watch out FISADI WEWE.

Siku zenu za kutuibia zimekaribia kuisha kabisa ndio mana mna kiwewe.

Presha zitawaua, eti Slaa hajui siasa you wake uuuupppppppppppppppppp. kwasababu hajaiba kama nyie ndio mana hajui siasa.
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
Kazi kweli kweli wataongea wote maana sasa hivi wameishaongea kama watatu
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
jizi kubwa nyangau.yaani wewe lowasa unamkumbuka nyerere?!! Bila aibu utalaaniwa wewe.umeibia nchi hii sh ngapi? Watch out fisadi wewe.siku zenu za kutuibia zimekaribia kuisha kabisa ndio mana mna kiwewe.

Presha zitawaua, eti slaa hajui siasa you wake uuuupppppppppppppppppp. Kwasababu hajaiba kama nyie ndio mana hajui siasa.
mwisho wao ndio unaelekea hivyo
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Nyerere nasikia alimwambia Lowasa Kijana mdogo utajiri wote huu ameutoa wapiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.

Baada ya kuambiwa hayo Lowasa akaenda kujipanga na kuorodhesha assets zake zote na jinsi alivyozipata then akaenda kwa mwalimu kujidani upya kule Butiama ili mwalimu amsafishe EL.

Baada ya presentation ya mali zake Mwalimu akamwambia EL ata aliyekuandalia amejitaidi then mwalimu akatoa doc yake EL aliondoka bila kuaga.

Alijua mwalimu zuzu kuwa hajui data zake
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
hivi ni kweli kwamba nyerere alimkataa lowasa? Hivi kwa nini alimkataa?
Alimwita akamuorodheshea mali anazo miliki na yeye el akasema kuwa si zake ila watu wanamsingizia.

Nyerere akamwambia kule Roma mke wa mkuu wa Roma alizushiwa kazini akatuma intelijensia yake kuchunguza wakakuta kweli mke wake alikuwa analiwa nje ila wakamnusuru kwa kumwambia bwana mkubwa kuwa mke wake hakuliwa ila anazushiwa! Lakini bwana mkubwa akamwacha kwa kuwa tayari alikua keshaingia dosari.

Kwa hadith hiyo inasemekana kwa maneno kusemwa ina maana ni kweli ana miliki mali hizo na isingekuwa busara kwake kuwania nafasi hiyo!
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
Nyerere nasikia alimwambia Lowasa Kijana mdogo utajiri wote huu ameutoa wapiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.

Baada ya kuambiwa hayo Lowasa akaenda kujipanga na kuorodhesha assets zake zote na jinsi alivyozipata then akaenda kwa mwalimu kujidani upya kule Butiama ili mwalimu amsafishe EL.

Baada ya presentation ya mali zake Mwalimu akamwambia EL ata aliyekuandalia amejitaidi then mwalimu akatoa doc yake EL aliondoka bila kuaga.

Alijua mwalimu zuzu kuwa hajui data zake
ha ha ha ha
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
Alimwita akamuorodheshea mali anazo miliki na yeye el akasema kuwa si zake ila watu wanamsingizia.

Nyerere akamwambia kule Roma mke wa mkuu wa Roma alizushiwa kazini akatuma intelijensia yake kuchunguza wakakuta kweli mke wake alikuwa analiwa nje ila wakamnusuru kwa kumwambia bwana mkubwa kuwa mke wake hakuliwa ila anazushiwa! Lakini bwana mkubwa akamwacha kwa kuwa tayari alikua keshaingia dosari.

Kwa hadith hiyo inasemekana kwa maneno kusemwa ina maana ni kweli ana miliki mali hizo na isingekuwa busara kwake kuwania nafasi hiyo!
Aisee
 
K

Kimambo

Member
Joined
Mar 31, 2008
Messages
76
Likes
3
Points
15
K

Kimambo

Member
Joined Mar 31, 2008
76 3 15
haki ya mungu hatutakubali spika awe chenge na lowassa kuwa wairi mkuu mungu angali tunavyoonewa
 
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2009
Messages
9,254
Likes
800
Points
280
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2009
9,254 800 280
Hivi ni kweli kwamba Nyerere alimkataa Lowasa? Hivi kwa nini alimkataa?

wote na kikwete walikataliwa na nyerere ila basi tu yule mzee hatukumwelewa wakati ule
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Itabidi na Rostam awe waziri wa Fedha. Ridhiwani mambo ya nje na ushirikiano wa kimafisadi
SALMA waziri wa jinsia wanawake na watoto. Ndiyo maana wabunge wengi wamechaguliwa kihiyo ili familia iteuliwe kuongoza wizara.
 

Forum statistics

Threads 1,236,923
Members 475,327
Posts 29,272,931