Ukisoma alichoandika kibanda napata shida na Shaka kuamini Kama Mtu mzima kweli anaweza andika haya aliyoyaandika. Nilivyoelewa mimi ni kwamba kama amepatwa na uwoga vile au alikuwa hajuinkuwa muandishi kuandika,wananchi kusoma na vyombo vya usalama,kuuliza kama wanaona yaliyoandikwa yanahatarisha usalama wa nchi au yanachochea mambo fulani.
Kwanza kibanda angetuambia Ndani ya baraza hili Kama ni kweli kuwa ni yeye na gazeti lake ndiyo Walioandika haya. Maaana sina hakika Kama Jakaya na wenzake walimtuma akayaandike haya na baadae walimkataa katika Yale anayoyaita kuwa Watu wanatumia wamemfix. Au a nataka kutumia kuwa ndiyo mkuki umerudi kwa binaadamu.
Sidhani pia Kama kuna uhuru usio na mipaka.nifikiriavyo huu uhuru wa vyombo vya ulinzi na usalama kumuuliza Mtu yeyote na mahakamani ndiyo haki itakako patikana ndugu yangu na si katika mtazamo we kukandamiza uhuru wa vyombo via habari Kama ambavyo ndugu yangu Huyu anajaribu kuiambia dunia.nazungumza hili kwa kuwa umekuwa ni utamaduni sasa kwa vyombo vya habari kuzusha na kuandika mambo ya ajabu au habari za uzushi kwenye magazeti bila hata ya kuwa na uhakika wa habari hizo ,eti yote hayo ni katika yale wanayoyaita uhuru wa kutoa habari au maoni.maoni ya Namna gani haya ambavyo Ndani yake hayana hata chembe ya uzalendo,utu na uhalisia.nijuavyo mie ni kwamba kwa waandishi makini lazima ingefanyika research ya maana Sana kabl hamjaandika jambo au haya maoni Kama ambavyo anatuambia kibanda.haiwezi ikawa ndiyo jamii hii ambapo kila Mtu atandika tafsiri yake katika tukio Fulani ambavyo yeye kwa upande wake au kwa upande wake kisiasa au kihisia anaconda ndivyo ilivyo.
Tatizo ni kwamba wamezoea kuona mambo yakiharibika kwa upande mmoja na raha ikija kwa upande mwengine na sasa anatafuta sababu katika mwamvuli wa kukandamizwa kwa demokrasia wakijidai kuwa Watu wanatafuta umaarufu. Ahahah kaka kibanda toa wasi na yoga,ni utaratibu wa kawaida Sana kwa jeshi la polish au chombo cha usalama kumuuliza Mtu na pale linapoona kuwa kuna nia ya kufanya kesi basi watapeleka katika vyombo husika. Kama hivi ndiyo utaratibu, wapi ukandamizwaje wa uhuru.kama polisi hawakukuita na kumuuliza maws ali Yao hiyo Hali itapatikana vp Kamanda au umesahau Kazi za mahakama au umesahau zipo wapi? Billicanas.
Pamoja na hili Mbona mwenzake alipoitwa kuhojiwa na polish ali toa ushirikiano na hakulalamika.hebu angalia alivyo pews Chumba hotelini na Kesha yake asubuhi baada ya mahonia no akapelekwa mahakamani Kama haya kosa mdhamini na outings jela.nini wasi wasi wako kwani inamaana haujui kuwa hapo polish ni kuandika maelezo na kushirkiana naomkujua au kupelekwa sababu za Msingi zilipelekea wewe kuandika article.Huu umekuwa ni utaratibu we kawaida. Haya Sasa SWAZI langu, bwana kibanda alitaka polisi wafanye nini na huyu anayemsema kuwa alitafutanumaarufu kwa magazeti na sasa anatumia dola kulinda mamlaka yake alitaka afanyaje?
Nionavyo Mimi, vyombo vinatimiza wajibu wake. Iwe wewe Mimi au Yule, nifikiriavyo ukikosea jambo au pale vyombo vinapoona kuwa hili lililotendeka si jambo la kawaida ni wajibu wao kutumia na kumuuliza Mtu yeyote na Kama adhabu itatolewa na mahakama. kwa kufanya hivi muandishi mkongwe kibanda unataka nini Kama sio Kuwa unajitoa akili Angaki unajua kuwa polisi agungwi Mtu kwa upande mmoja na pili kwamba kazi yako ilikwisha baada ya makala kutoa na watu kununua kwa wingi na baadae kuingia mtaani na kuona kwamba ulichoandika ni taarifa sahihi,huku vyombo vikisoma na kuangalia uzuri aw maneno yako ambayo Leo katika maandishi yako,unasema yalikuwa maoni.
Pole brother, umetimiza wajibu wako kama muandishi,umeweza.
Polisi wamekuita ili watimize wajibu wao,toa ushirikiano hakuna ugomvi
Wananchi tutaliongea na matarajio yetu Kama utajibu Maswali ya wahusika vizuri na sio kutumia forum zenu kulalamika.
Pole Sana MPIGANAJI, kaza moyo mapambano
yanaendeleaje,waache wafanyaje kasi Yao Acha uwoga. Fanya kama upo chumba cha habari billicanas pale.[/QUIOTE]
Inaonyesha ni jinsi gani usivokuwa makini. Bila shaka utakuwa mbwa mmoja wa TISS waliogeuzwa sasa mbwa wa viongozi na kuchumia tumbo. Sasa kama hujui kama habari iliandikwa kwenye gazeti la Absalom unajuaje habari yenyewe na kuiandikia maneno marefu yasiyokuwa na chembe ya umakini?
Ukweli ni kuwa huo ni ukandamizaji wa uhuru wa habari. Mwandishi mwigamba aliwaandikia maaskari kwa kuwarudisha kwenye mstari walipo wananchi badala kuwa kama mbwa anayetupiwa nyama na viongozi na kusahau kuwa wanapaswa kuwatumikia wananchi si kutumikia amri za kukandamiza haki zinazotolewa na viongozi walioshindwa wajibu wao. Kama wewe ni mmoja wa viongozi hao unafaidika na ufirauni wa viongozi wetu ujue sisi wananchi tuko nyuma ya watu kama Absalom na Mwigamba. Mnachokifanya ni kuwa mnatumia dola kukandamiza sauti ya wanyonge inayopazwa na kina Absalom ila amini usiamini ipo cku kama sio sisi basi watoto wetu watashindwa kuvumilia na kuwatia bunduki matakoni kama Ghadafi. Salama yenu ni pale tu mtakapo acha kubughudhi sauti ya umma na kuvitungia kesi sizo na kichwa kama hizo za kina Absalom na kuacha wananchi waamue hatima
yao.
Hiyo mipaka ya uhuru ni wapi? Kutogusa maovu ya viongozi? Kutowaambia maaskari wasiwapige wananchi wanaoandamana kwa amani badake wawaunge mkono? Kaandika kitu kinachoaribu amani ya nchi au kuhatarisha usalama? La hasha! Kaandika makala inayotishia usalama wa viongozi wabovu. Ni ujumbe mahsusi wa kizalendo. Vipi Pinda na bibi Kiroboto wa Bungeni walioandikiwa posho ya laki2.8 na Jairo kuwahonga? Nani alistahili kuwa wa kwanza mahakamani? Vipi kuhusu Ngeleja na Naibu wake wanaojilipa posho ya Mil4 kwa siku? Hawakustahili kuitwa polisi na kuhojiwa? Uovu wa nchi ulikofika ni hatua ya mwisho kwa tawala dhalimu iliyopo kuachia ngazi. INA MISUKOSUKO KAMA ILIVOANZA SASA, waandamanaji kupigwa risasi, wanafunzi kufukuzwa chuo kwasabu ya siasa, kuwafungilia watu kesi za kichochezi na uhaini ila uzuri hapo ndipo inapoishilia. Mola akurehemu uyashuhudie hayo machungu kwa wezi na waharibu nchi CCM.