Wapemba na kuvunja muungano


Status
Not open for further replies.
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,381
Likes
4,026
Points
280
Age
59
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,381 4,026 280
Watanzania, sio jambo jema la kulishabikia, kundi la uamsho huko Zanzibar linalo hubiri hadharani kuwa Muungano uvunjike!!!! Inawezekana tukasema tuwapuuze, lakini we have to think twice!! It is shocking kuwa wanapokuwa wanahubiri wakiuliza "nani anapenda muungano uendelee, uwanja wote unakuwa kimya, wakisema nani anataka Muungano uvunjike, majority wanaamsha mkono!!! Hawa sio wa kupuuza kama tunataka muungano uendelee kuwapo. Serikali inalifumbia macho kundi hili haramu. Tafakari, chukua hatua!!!
 
Royals

Royals

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2011
Messages
1,443
Likes
38
Points
145
Royals

Royals

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2011
1,443 38 145
wanaka muungano uvunjike ili wajinge na Mombasa Republican ili wafurahie biashara ya mirungi maana Tz yetu hiyo ni bidhaa haramu.
 
Hute

Hute

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
6,584
Likes
4,861
Points
280
Hute

Hute

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
6,584 4,861 280
wapemba wote tutawafukuza kama kunguru toka bara...sijui watafanya biashara wapi,..na tutawataka waondoke na kiswahili chao cha mdebwedo..
 
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,912
Likes
96
Points
145
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,912 96 145
Sioni kama ni halali kuliita hili kundi haramu. Ukweli ni kwamba kundi hili linawakilisha mawazo ya wazanzibar wote isipokuwa Shein na wale walio karibu naye serikalini. Kuliko kuwawekea watu mipaka ya kuujadili, ni bora muafaka wa muungano ukatafutwa mapema kabla haujatuletea majanga katika nchi.
 
Pharaoh

Pharaoh

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
843
Likes
5
Points
35
Pharaoh

Pharaoh

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
843 5 35
Kikundi hicho kina mkono wa nje, kama wale wa Somalia, Boko Haram, Hezbollah, Alqueda na Taliban, ofisi zao ziko hadi Iran, ndoto yao kuunda Jamhuri ya Kiislamu ya Zanzibar, kuondoa harufu ya Umagharibi na Utalii. Serikali ya Amani Karume ndio ilaumiwe, na pia uoga wa Serikali ya Muungano.
 
mayuni

mayuni

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2012
Messages
406
Likes
2
Points
35
Age
29
mayuni

mayuni

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2012
406 2 35
Sipati picha siku ya muungano kuvunjika
 
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
6,848
Likes
1,087
Points
280
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
6,848 1,087 280
Mtanganyika yeyote mwenye mapenzi mema kwa nchi yake anapaswa kuwaunga mkono hawa. You've nothing to loose muungano ukivunjika.
 
Mpui Lyazumbi

Mpui Lyazumbi

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2010
Messages
1,855
Likes
156
Points
160
Mpui Lyazumbi

Mpui Lyazumbi

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2010
1,855 156 160
Tutapiga hesabu kama wanandoa, tunagawana mali kulingana na ulichochuma wakati tukiwa pamoja. Baada ya hapo kila mtu na la kwake.
 
Pharaoh

Pharaoh

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
843
Likes
5
Points
35
Pharaoh

Pharaoh

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
843 5 35
Nyerere ilitumia nguvu za Watanganyika kumtimua Sultani, akampa Mhamiaji wa Uganda John Okello na Wamakonde, Watanga na Wasukuma kazi ya kumpindua Mungu wa Wazenji, baada ya mapundizi akampeleka mwanasiasa nae mhamiaji mwenye asili ya Malawi aitwae Abeid Amani Karume na kapewa eti ni yeye aliyepindua, alikuwa akila kuku kwa Nyerere akisubiri ajira, akapewa miezi 3 tu baada ya kuajiriwa na Mwalimu kama kiongozi wa visiwa vyetu, kisha kasaina kuungana na Mainland, kosa la Nyerere ndio hili la kwanini asingekomboa na kufanya Mkoa tu? Angalia kwa roho yake nzuri ya kuwapa heshima japo wao wa leo wanamtukana Mwalimu kwa pesa toka Iran, enzi hawakuwa banadamu eti walikuwa mali ya Sultani.
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,381
Likes
4,026
Points
280
Age
59
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,381 4,026 280
Sioni kama ni halali kuliita hili kundi haramu. Ukweli ni kwamba kundi hili linawakilisha mawazo ya wazanzibar wote isipokuwa Shein na wale walio karibu naye serikalini. Kuliko kuwawekea watu mipaka ya kuujadili, ni bora muafaka wa muungano ukatafutwa mapema kabla haujatuletea majanga katika nchi.
Ni kundi haramu kwa sababu linavunja katiba ya nchi. Kujadili mapungufu ya Muungano hakuna ubaya, ila kuvunja Muungano ni uhaini because it is against the constitution! There are ways to air your dissatisfaction on every opinion, not by breaking laws of the country!! If everybody was to behave like UAMSHO, what will be the destination of this nation!!!
 
C

CUF Ngangari

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2011
Messages
273
Likes
5
Points
0
Age
38
C

CUF Ngangari

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2011
273 5 0
zanzibar wachukue nchi yao, utamaduni wao unaharibika kwa kuungana na makafiri wa bara.
 
Paul Kijoka

Paul Kijoka

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2010
Messages
1,407
Likes
7
Points
135
Paul Kijoka

Paul Kijoka

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2010
1,407 7 135
Watanzania, sio jambo jema la kulishabikia, kundi la uamsho huko Zanzibar linalo hubiri hadharani kuwa Muungano uvunjike!!!! Inawezekana tukasema tuwapuuze, lakini we have to think twice!! It is shocking kuwa wanapokuwa wanahubiri wakiuliza "nani anapenda muungano uendelee, uwanja wote unakuwa kimya, wakisema nani anataka Muungano uvunjike, majority wanaamsha mkono!!! Hawa sio wa kupuuza kama tunataka muungano uendelee kuwapo. Serikali inalifumbia macho kundi hili haramu. Tafakari, chukua hatua!!!
Unaongea kutoka wapi? Nadhani Tanganyika watu wake hawauhitaji muungano kama wazenji na nakuapia, ukivunjika tu Pemba and Unguja in war of Independence! Waache wachezee shillingi kwenye tundu la choo.
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,381
Likes
4,026
Points
280
Age
59
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,381 4,026 280
Nyerere ilitumia nguvu za Watanganyika kumtimua Sultani, akampa Mhamiaji wa Uganda John Okello na Wamakonde, Watanga na Wasukuma kazi ya kumpindua Mungu wa Wazenji, baada ya mapundizi akampeleka mwanasiasa nae mhamiaji mwenye asili ya Malawi aitwae Abeid Amani Karume na kapewa eti ni yeye aliyepindua, alikuwa akila kuku kwa Nyerere akisubiri ajira, akapewa miezi 3 tu baada ya kuajiriwa na Mwalimu kama kiongozi wa visiwa vyetu, kisha kasaina kuungana na Mainland, kosa la Nyerere ndio hili la kwanini asingekomboa na kufanya Mkoa tu? Angalia kwa roho yake nzuri ya kuwapa heshima japo wao wa leo wanamtukana Mwalimu kwa pesa toka Iran, enzi hawakuwa banadamu eti walikuwa mali ya Sultani.
Uko sahihi kabisa. Kuna tofauti gani kati ya Mafia na Zanzibar in geographical location? If Mafia is part of Tanganyika, why not Zanzibar. Had it not been for the partition by the Germans, clearly today, Zanzibar and Tanganyika would be a single nation of whatever name!!!
 
KOMBESANA

KOMBESANA

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2009
Messages
905
Likes
33
Points
45
KOMBESANA

KOMBESANA

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2009
905 33 45
ni vizuri kuichimba historia ya Zanzibar ma muungano kwa makini kwa sababu wadau ni wengi na taarifa lazima zitatofautiana.Nawaapia badu unaweza kupata PhD ukiamua kutafiti mambo ya Muungano.Kwa kuwa upo muungano kwa miaka 48 sasa nafikiri tunahitaji majibu ya kisomi na kisayansi ya mambo makubwa manne:
1.Je sababu za kuungana mwaka 1964 zina mashiko yoyote kwa pande zote leo mwaka 2012?
2. Je tunahitaji Muungano tena? baada ya kupata jibu la swali la kwanza
3. Kama tunauhitaji je ni wa serikali tatu,moja,ama mfumo wetu wa mikoa tuubadili uwe wa majimbo yenye mamlaka sheria na mipango maendeleo na yote yawe na serikali badala ya mikoa hii inayotuzingua na serikali ya shirikisho kama Marekani?
4.Kama kura ya maoni ikionesha Wazanzibari wengi say asilimia 90 hawautaki Muungano na wakati huo huo asilimia 90 ya watu wa iliyokuwa Tanganyika wakuonesha kuutaka tutafanya nini na hawa watu asilimia10 walioko Zanzibar kwa mfano?
Tuone basi tunalijadili dude gumu kuliko suala la ndiyo/siyo
 
B

buyegiboseba

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
535
Likes
0
Points
0
B

buyegiboseba

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
535 0 0
Kosa kubwa ni kukataza kujadili muungano katika katiba mpya,kama Muungano ni mzuri kwa nini tuhofie kuujadili?duniani kote Muungano haulazimishawi ni makubaliano,tukubaliene ili uwe Muungano wenye tija kwa wote
 
A

abumaza

Member
Joined
Feb 21, 2011
Messages
34
Likes
0
Points
0
A

abumaza

Member
Joined Feb 21, 2011
34 0 0
Ni kundi haramu kwa sababu linavunja katiba ya nchi. Kujadili mapungufu ya Muungano hakuna ubaya, ila kuvunja Muungano ni uhaini because it is against the constitution! There are ways to air your dissatisfaction on every opinion, not by breaking laws of the country!! If everybody was to behave like UAMSHO, what will be the destination of this nation!!!

Kama ni kundi haramu eti kwa kujadili Muungano, je Slaa naye ni haini kwa kukataa kuutambua muungano kwa kuwa hajawahi kuiona hati ya Muungano?? Waacheni wa Zb waamue hatima yao. Watanganyika hamna haki ya kuwaamulia Wazenj wanachotaka. Halafu kuna mmoja hapa JF anasema eti kundi la Uamsho linamtukana Nyerere kwa pesa za Iran! Nani kamwambia kuwa hao jamaa wanapewa pesa Iran? Anaweza kutuletea ushahidi? Kwa taarifa yako hao jamaa na Mashia wa Iran ni kama nguruwe na muislam.
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,426
Likes
1,736
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,426 1,736 280
zanzibar wachukue nchi yao, utamaduni wao unaharibika kwa kuungana na makafiri wa bara.
ukiacha udini na dini. Nini utamaduni wa asili kabla ya ukoloni wa arabs walioleta Quran, a colonizing tool?
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,426
Likes
1,736
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,426 1,736 280
Kama ni kundi haramu eti kwa kujadili Muungano, je Slaa naye ni haini kwa kukataa kuutambua muungano kwa kuwa hajawahi kuiona hati ya Muungano?? Waacheni wa Zb waamue hatima yao. Watanganyika hamna haki ya kuwaamulia Wazenj wanachotaka. Halafu kuna mmoja hapa JF anasema eti kundi la Uamsho linamtukana Nyerere kwa pesa za Iran! Nani kamwambia kuwa hao jamaa wanapewa pesa Iran? Anaweza kutuletea ushahidi? Kwa taarifa yako hao jamaa na Mashia wa Iran ni kama nguruwe na muislam.
uhusiano wa nguruwe na waislam ni upi? Mi naona udau hapo
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,426
Likes
1,736
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,426 1,736 280
Kosa kubwa ni kukataza kujadili muungano katika katiba mpya,kama Muungano ni mzuri kwa nini tuhofie kuujadili?duniani kote Muungano haulazimishawi ni makubaliano,tukubaliene ili uwe Muungano wenye tija kwa wote
Marekani walilazimisha wakachukua New Mexico. Ila nyie chukueni ardhi yenu
 
Ngongoseke

Ngongoseke

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2012
Messages
3,212
Likes
43
Points
145
Ngongoseke

Ngongoseke

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2012
3,212 43 145
Nawaunga mkono wa znz 100% kuvunja muungano feki ambao hata sisi watanganyika hakuna mwenye shida nao'ila angalizo tu msije kuvunja halafu mkang'ang'ania bara mrudi kwenu tu tuachieni nchi yetu na ukafiri wetu'
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,274,531
Members 490,721
Posts 30,515,452