Wanawake pitieni hapa

Wanawake pitieni hapa

namba 1 kama tupo ngoma droo vile na wanaume
namba 5 imenifurahisha
wachache sana wenye jeuri ya kusema hivyo lakini walio wengi bado wapo kifungoni.
Kwao mume ndo kila kitu hata akitishia kumchinja bado mwanamke huyo ataendelea tu kukaa hapo hapo mwenyewe akiamini hana pa kwenda.
 
Asante mno kwa kutukumbusha. Binafsi hilo linaniumizaga sana hasa wale waliotegemezi huwa natamani ningekuwa na hela niwape mikopo wooote, mwanamke ukishakuwa tegemezi mwanaume ndo anapata nafasi ya kukudharau bwana
Ndo mana tunawakumbusha hapa, Amkeni.
 
Wanawake wana akili sana japo wapo wengi wasiojielewa. Big up to my mama na wanawake wote ambao ni vichwa wa familia.
 
Kwanza kabisa nawasalimu wapendwa, kila mmoja apokee heshima yake.

Leo naomba niwashirikishe jambo hususani ni dadazetu, mnajua tunawapenda sana na tunawaheshimu na kuwapa nafasi kubwa katika jamii japo mnaonekana ni viumbe duni lakini si kweli ninyi mnanguvu sana kuliko sisi na kuanzia sasa nawataka usijidharau.

Haya ni mambo machache sana yanayoshusha heshima yenu nakuonekana si lolote nifuateni kwa makini kisha mchukue hatua.

1; UTEGEMEZI.
wanawake mmekuwa na tabia ya utegemezi kwa wanaume katika maswala ya kiuchumi. Wengi wenu hamtaki kuwajibika bali mnategemea matunzo kutoka kwa wanaume
ni ukweli ulio wazi wanaume usipo toa matunzo kwa mwanamke hamta fika mabili, ni jukumu la wanaume lakini mnapo liendekeza linapelekea kushuka kwa thamani yenu na kuuendeleza mfumo dume.( usitake mwanaume akuoe ili akutunze.) kwa wale wasio wawajibikaji wabadike watayaona matokeo chanya mke mwenye kipato chake mume hawezi kumdharau.

2; JIWEZESHENI.
kuna ile kauli " mwanamke akiwezeshwa anaweza" msemo huu wengi mmeukalili lakini unakulemazeni. Sio lazima mafanikio yako yawe na mkono wa mwanaume, mnao uwezo wa kusimama wenyewe na mkafanikiwa kama elimu ni ruhusa kwa wote, tumia elimu yako uliyo nayo kujiwezesha.

3; MWANAMKE NI KICHWA PIA.
Sio kweli kwamba wanaume tunawazidi akili, hakuna kitu kama hicho hata ninyi mnaakili vilevile.
Unaposema mwanaume ni kichwa je mwanamke ni shingo?? na kama mwanamke ni shingo je kichwa bila shingo kitakaa?? kwa maana hiyo hata mwanamke anafaa kuwa kuchwa.(kuwa kiongozi wa familia, biashara na utawala)..

4;MSIWE NA TAMAA NA MALINGO;
Tabia ya tamaa inapelekea matumizi mabaya ya muda wako wa kujituma, malingo yanapelekea kupoteza fulsa mbalimbali. wanaume wameigundua siri hii ndio maana wanafanikiwa.
Usiwe na tamaa ya kupata vitu haraka bali unatakiwa kupambana tena kwa mateso huku ukitumia vizuri fulsa unazozipata. wanaume wakaja na msemo "fanya kazi kama mtumwa uishi kama mfalme" mwanamke usikimbie mateso bali kabiliana nayo.

5;MATUMIZI MABAYA YA UJANA WENU.
Ni wanawake wachache sana wanaotumia vizuri kipindi cha ujana wao kutengeneza maisha yao ya badae.
wengi wanadanganywa na uzuri na urembo wa ujanani na masifa wanayomwagiwa na wanaume.
mwanamke anapokuwa na umri wa 20yrs ukimuuliza unataka mume wa namna gani atakwambia mwenye gari,nyumba,pesa n.k. akifikisha miaka 30 ukimuuliza tena atakwambia anataka mume muaminifu na mchamungu. Akifika miaka 45 ukimuuliza hapo atakwambia yeyote tu ili mladi mume.
Hii yote ni kwamba mnadanganywa na uzuri wa ujanani bila ya kujiwekea malengo ya mbeleni. Usisubiri uwe na umri mkubwa ndo uanze kuhangaiaka tumieni vizuri ujana wenu.

6; MSIWE DHAIFU WA MAPENZI.
kwanini unakubali kuolewa kuwa mke wa pili au wa tatu?? huoni kama unajishuaha thamani ndio maana wanaume wanajigamba kuwa wao ni vidume na hawawezi kuwa na mke mmoja. Kwasababu ninyi wenyewe mnakubali kulundikwa kama mbuzi zizini.Mbaya zaidi mnatupiana maneno "utaachika" "tutabanana hapahapa" huku lidume lipo ndani linawasikiliza na kuzidi kujipandisha chati tu.
hebu amkeni kwenye huo usingizi wanawake.

Ninyi si viumbe duni mnanguvu sana tena kutuzida ukitumia akili vizuri mwanaume hana neno mbele ya mwanamke ila mnajiporomosha wenyewe.

Yapo mengi ya kuwaambia ila kwa leo naishia hapa.

MFUMO DUME MTAUONDOA NYINYI WENYEWE KWA MAAMUZI YENU YENYE MAANA ILA MKIJIBWETEKA MTAENDELEA KUWA CHINI YETU DAIMA.
(WANAWAKE NI JESHI KUBWA MKIAMUA VITA MNAIWEZA)
MWANAMKE AKIMZIDI MWANAUME KIPATO HUMDHARAU NA KUMUONA HANA TOFAUTI NA YEYE.... HIVYO JITAHIDI KIPATO CHAKO KIZIDI CHA MKEO
 
MWANAMKE AKIMZIDI MWANAUME KIPATO HUMDHARAU NA KUMUONA HANA TOFAUTI NA YEYE.... HIVYO JITAHIDI KIPATO CHAKO KIZIDI CHA MKEO
kwaiyo uhalalisha kuwa muendelee kuwa chini yetu.
 
kwaiyo uhalalisha kuwa muendelee kuwa chini yetu.
hata vitabu vya dini vinasema hivyo. wote tukiwa juu nyumba haitakuwa na maelewano. japo simaanishi upige mke au umtendee mabaya, simama kama baba. Mkeo akitoa laki 1 ya matumizi wewe toa laki 2 au 1 na nusu
 
hata vitabu vya dini vinasema hivyo. wote tukiwa juu nyumba haitakuwa na maelewano. japo simaanishi upige mke au umtendee mabaya, simama kama baba. Mkeo akitoa laki 1 ya matumizi wewe toa laki 2 au 1 na nusu
Tatizo linalokuja ni kwamba sio wanaume wote wanaolifahamu hilo walio wengi ni kandamizi so ili mwanamke utoke hapo ni lazima uache utegemezi kwao.
 
Tatizo linalokuja ni kwamba sio wanaume wote wanaolifahamu hilo walio wengi ni kandamizi so ili mwanamke utoke hapo ni lazima uache utegemezi kwao.
vijana nyie wa siku hizi hamuelewi mambo kwamba familia yako unapaswa kuihudumia.
 
vijana nyie wa siku hizi hamuelewi mambo kwamba familia yako unapaswa kuihudumia.
sio vijana wa siku hizi tu,
Zamani unyanyasaji wa wanawake ulikuwa mkubwa zaidi japo ni kweli walihudumiwa bila wao kuwajibika.
 
sio vijana wa siku hizi tu,
Zamani unyanyasaji wa wanawake ulikuwa mkubwa zaidi japo ni kweli walihudumiwa bila wao kuwajibika.
siku moja moja mbebe mimba ili muende sambamba
 
wachache sana wenye jeuri ya kusema hivyo lakini walio wengi bado wapo kifungoni.Kwao mume ndo kila kitu hata akitishia kumchinja bado mwanamke huyo ataendelea tu kukaa hapo hapo mwenyewe akiamini hana pa kwenda.
kuna wanawake sijui wamelogwa na mganga gani walahi, kama kuna dada mmoja aliolewa na libaba limoja, ila hilo libaba utulivu zero, ila cha kunishangaza huyo dada juzi eti kataka kujiua kisa kaudhiwa na mwanaume
 
Kwanza kabisa nawasalimu wapendwa, kila mmoja apokee heshima yake.

Leo naomba niwashirikishe jambo hususani ni dadazetu, mnajua tunawapenda sana na tunawaheshimu na kuwapa nafasi kubwa katika jamii japo mnaonekana ni viumbe duni lakini si kweli ninyi mnanguvu sana kuliko sisi na kuanzia sasa nawataka usijidharau.

Haya ni mambo machache sana yanayoshusha heshima yenu nakuonekana si lolote nifuateni kwa makini kisha mchukue hatua.

1; UTEGEMEZI.
wanawake mmekuwa na tabia ya utegemezi kwa wanaume katika maswala ya kiuchumi. Wengi wenu hamtaki kuwajibika bali mnategemea matunzo kutoka kwa wanaume
ni ukweli ulio wazi wanaume usipo toa matunzo kwa mwanamke hamta fika mabili, ni jukumu la wanaume lakini mnapo liendekeza linapelekea kushuka kwa thamani yenu na kuuendeleza mfumo dume.( usitake mwanaume akuoe ili akutunze.) kwa wale wasio wawajibikaji wabadike watayaona matokeo chanya mke mwenye kipato chake mume hawezi kumdharau.

2; JIWEZESHENI.
kuna ile kauli " mwanamke akiwezeshwa anaweza" msemo huu wengi mmeukalili lakini unakulemazeni. Sio lazima mafanikio yako yawe na mkono wa mwanaume, mnao uwezo wa kusimama wenyewe na mkafanikiwa kama elimu ni ruhusa kwa wote, tumia elimu yako uliyo nayo kujiwezesha.

3; MWANAMKE NI KICHWA PIA.
Sio kweli kwamba wanaume tunawazidi akili, hakuna kitu kama hicho hata ninyi mnaakili vilevile.
Unaposema mwanaume ni kichwa je mwanamke ni shingo?? na kama mwanamke ni shingo je kichwa bila shingo kitakaa?? kwa maana hiyo hata mwanamke anafaa kuwa kuchwa.(kuwa kiongozi wa familia, biashara na utawala)..

4;MSIWE NA TAMAA NA MALINGO;
Tabia ya tamaa inapelekea matumizi mabaya ya muda wako wa kujituma, malingo yanapelekea kupoteza fulsa mbalimbali. wanaume wameigundua siri hii ndio maana wanafanikiwa.
Usiwe na tamaa ya kupata vitu haraka bali unatakiwa kupambana tena kwa mateso huku ukitumia vizuri fulsa unazozipata. wanaume wakaja na msemo "fanya kazi kama mtumwa uishi kama mfalme" mwanamke usikimbie mateso bali kabiliana nayo.

5;MATUMIZI MABAYA YA UJANA WENU.
Ni wanawake wachache sana wanaotumia vizuri kipindi cha ujana wao kutengeneza maisha yao ya badae.
wengi wanadanganywa na uzuri na urembo wa ujanani na masifa wanayomwagiwa na wanaume.
mwanamke anapokuwa na umri wa 20yrs ukimuuliza unataka mume wa namna gani atakwambia mwenye gari,nyumba,pesa n.k. akifikisha miaka 30 ukimuuliza tena atakwambia anataka mume muaminifu na mchamungu. Akifika miaka 45 ukimuuliza hapo atakwambia yeyote tu ili mladi mume.
Hii yote ni kwamba mnadanganywa na uzuri wa ujanani bila ya kujiwekea malengo ya mbeleni. Usisubiri uwe na umri mkubwa ndo uanze kuhangaiaka tumieni vizuri ujana wenu.

6; MSIWE DHAIFU WA MAPENZI.
kwanini unakubali kuolewa kuwa mke wa pili au wa tatu?? huoni kama unajishuaha thamani ndio maana wanaume wanajigamba kuwa wao ni vidume na hawawezi kuwa na mke mmoja. Kwasababu ninyi wenyewe mnakubali kulundikwa kama mbuzi zizini.Mbaya zaidi mnatupiana maneno "utaachika" "tutabanana hapahapa" huku lidume lipo ndani linawasikiliza na kuzidi kujipandisha chati tu.
hebu amkeni kwenye huo usingizi wanawake.

Ninyi si viumbe duni mnanguvu sana tena kutuzida ukitumia akili vizuri mwanaume hana neno mbele ya mwanamke ila mnajiporomosha wenyewe.

Yapo mengi ya kuwaambia ila kwa leo naishia hapa.

MFUMO DUME MTAUONDOA NYINYI WENYEWE KWA MAAMUZI YENU YENYE MAANA ILA MKIJIBWETEKA MTAENDELEA KUWA CHINI YETU DAIMA.
(WANAWAKE NI JESHI KUBWA MKIAMUA VITA MNAIWEZA)
Umewadanganya hata kama umetumia nguvu kuwafanya wakuelewe.Mwanamke si kichwa wala hakuwah kuamliwa kula kwa jasho,na unaposema wanakubali kuolewa mke wa pili au wa 3 ni hawana namna coz mko wengi na sisi wanaume tupo wachache,by the way pia hatuwezagi kua na mwanamke m1 siku zote ndo mana wengi huchepuka kwa kisingizio cha dini hailuhusu kuoa mke zaidi ya m1,haya yote MUNGU aliyajua.sasa wewe wadanganye
 
Umewadanganya hata kama umetumia nguvu kuwafanya wakuelewe.Mwanamke si kichwa wala hakuwah kuamliwa kula kwa jasho,na unaposema wanakubali kuolewa mke wa pili au wa 3 ni hawana namna coz mko wengi na sisi wanaume tupo wachache,by the way pia hatuwezagi kua na mwanamke m1 siku zote ndo mana wengi huchepuka kwa kisingizio cha dini hailuhusu kuoa mke zaidi ya m1,haya yote MUNGU aliyajua.sasa wewe wadanganye
mimi sijawadanganya ila sema tu ukweli wewe unataka kutetea huo uzinifu na mitamaa ya kijinga eti kwamba mwanaume hawezi kutulia na mke mmoja.
Ni wanaume wenye tabia za mbwa tu ndo wapo hivyo sio kila mtu.
 
Kwanza kabisa nawasalimu wapendwa, kila mmoja apokee heshima yake.

Leo naomba niwashirikishe jambo hususani ni dadazetu, mnajua tunawapenda sana na tunawaheshimu na kuwapa nafasi kubwa katika jamii japo mnaonekana ni viumbe duni lakini si kweli ninyi mnanguvu sana kuliko sisi na kuanzia sasa nawataka usijidharau.

Haya ni mambo machache sana yanayoshusha heshima yenu nakuonekana si lolote nifuateni kwa makini kisha mchukue hatua.

1; UTEGEMEZI.
wanawake mmekuwa na tabia ya utegemezi kwa wanaume katika maswala ya kiuchumi. Wengi wenu hamtaki kuwajibika bali mnategemea matunzo kutoka kwa wanaume
ni ukweli ulio wazi wanaume usipo toa matunzo kwa mwanamke hamta fika mabili, ni jukumu la wanaume lakini mnapo liendekeza linapelekea kushuka kwa thamani yenu na kuuendeleza mfumo dume.( usitake mwanaume akuoe ili akutunze.) kwa wale wasio wawajibikaji wabadike watayaona matokeo chanya mke mwenye kipato chake mume hawezi kumdharau.

2; JIWEZESHENI.
kuna ile kauli " mwanamke akiwezeshwa anaweza" msemo huu wengi mmeukalili lakini unakulemazeni. Sio lazima mafanikio yako yawe na mkono wa mwanaume, mnao uwezo wa kusimama wenyewe na mkafanikiwa kama elimu ni ruhusa kwa wote, tumia elimu yako uliyo nayo kujiwezesha.

3; MWANAMKE NI KICHWA PIA.
Sio kweli kwamba wanaume tunawazidi akili, hakuna kitu kama hicho hata ninyi mnaakili vilevile.
Unaposema mwanaume ni kichwa je mwanamke ni shingo?? na kama mwanamke ni shingo je kichwa bila shingo kitakaa?? kwa maana hiyo hata mwanamke anafaa kuwa kuchwa.(kuwa kiongozi wa familia, biashara na utawala)..

4;MSIWE NA TAMAA NA MALINGO;
Tabia ya tamaa inapelekea matumizi mabaya ya muda wako wa kujituma, malingo yanapelekea kupoteza fulsa mbalimbali. wanaume wameigundua siri hii ndio maana wanafanikiwa.
Usiwe na tamaa ya kupata vitu haraka bali unatakiwa kupambana tena kwa mateso huku ukitumia vizuri fulsa unazozipata. wanaume wakaja na msemo "fanya kazi kama mtumwa uishi kama mfalme" mwanamke usikimbie mateso bali kabiliana nayo.

5;MATUMIZI MABAYA YA UJANA WENU.
Ni wanawake wachache sana wanaotumia vizuri kipindi cha ujana wao kutengeneza maisha yao ya badae.
wengi wanadanganywa na uzuri na urembo wa ujanani na masifa wanayomwagiwa na wanaume.
mwanamke anapokuwa na umri wa 20yrs ukimuuliza unataka mume wa namna gani atakwambia mwenye gari,nyumba,pesa n.k. akifikisha miaka 30 ukimuuliza tena atakwambia anataka mume muaminifu na mchamungu. Akifika miaka 45 ukimuuliza hapo atakwambia yeyote tu ili mladi mume.
Hii yote ni kwamba mnadanganywa na uzuri wa ujanani bila ya kujiwekea malengo ya mbeleni. Usisubiri uwe na umri mkubwa ndo uanze kuhangaiaka tumieni vizuri ujana wenu.

6; MSIWE DHAIFU WA MAPENZI.
kwanini unakubali kuolewa kuwa mke wa pili au wa tatu?? huoni kama unajishuaha thamani ndio maana wanaume wanajigamba kuwa wao ni vidume na hawawezi kuwa na mke mmoja. Kwasababu ninyi wenyewe mnakubali kulundikwa kama mbuzi zizini.Mbaya zaidi mnatupiana maneno "utaachika" "tutabanana hapahapa" huku lidume lipo ndani linawasikiliza na kuzidi kujipandisha chati tu.
hebu amkeni kwenye huo usingizi wanawake.

Ninyi si viumbe duni mnanguvu sana tena kutuzida ukitumia akili vizuri mwanaume hana neno mbele ya mwanamke ila mnajiporomosha wenyewe.

Yapo mengi ya kuwaambia ila kwa leo naishia hapa.

MFUMO DUME MTAUONDOA NYINYI WENYEWE KWA MAAMUZI YENU YENYE MAANA ILA MKIJIBWETEKA MTAENDELEA KUWA CHINI YETU DAIMA.
(WANAWAKE NI JESHI KUBWA MKIAMUA VITA MNAIWEZA)
namba 5 ni ukweli mtupu. tuchukue tu hatua
 
Back
Top Bottom