Wanawake na suruali


mhalisi

mhalisi

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
1,181
Likes
15
Points
0
mhalisi

mhalisi

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2011
1,181 15 0
Siku hizi umeingia utamaduni katika nchi yetu ambapo kina dada wengi wanapenda kuvaa suruali kuliko kuvaa sketi au magauni kama ilivyo utamaduni wetu. Ni kwasababu gani dada zetu siku hizi wameacha utamaduni wa kuvaa sketi na magauni badala yake wanavaa suruali?
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,653
Likes
2,709
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,653 2,709 280
ishakua issue? kha!
 
pascaldaudi

pascaldaudi

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2009
Messages
534
Likes
4
Points
0
pascaldaudi

pascaldaudi

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2009
534 4 0
Mabadiliko ya hali ya hewa (joto), usawa na wanaume, mishemishe (mfano dar (mbagala) kugombania daldala), kuonesha maumbile ili wanaume wavutike (kwa sababu sketi huwa haioneshi vizuri makalio, na siku hizi wanaume si wepesi kutongoza hivyo lazima kufanya vivutio) n.k
 
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2010
Messages
3,105
Likes
20
Points
135
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2010
3,105 20 135
Siku hizi umeingia utamaduni katika nchi yetu ambapo kina dada wengi wanapenda kuvaa suruali kuliko kuvaa sketi au magauni kama ilivyo utamaduni wetu. Ni kwasababu gani dada zetu siku hizi wameacha utamaduni wa kuvaa sketi na magauni badala yake wanavaa suruali?
Utamaduni wa sisi waafrika ni kuvaa nguo za magome ya miti. First of all imekuaje tumetoka kwenye magome ya miti hadi kwenye nguo za pamba?
Sketi na magauni huvaliwa na wanawake wazee banaaa. Acha dada zetu wavae na wa-enjoy wanachotaka kuvaa.
 
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
3,055
Likes
245
Points
160
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
3,055 245 160
Siku hizi umeingia utamaduni katika nchi yetu ambapo kina dada wengi wanapenda kuvaa suruali kuliko kuvaa sketi au magauni kama ilivyo utamaduni wetu. Ni kwasababu gani dada zetu siku hizi wameacha utamaduni wa kuvaa sketi na magauni badala yake wanavaa suruali?
Utamaduni wetu ni upi huo, na nani alikwambia suruali ni vazi la kiume? Mfano India, Pakistani na mpaka Uarabuni wanawake huvaa kama shati refu halafu na suruali (kwa kihindi inaitwa panjabi).

Halafu utamaduni wa tz kuanzia mwaka gani maana wazee wetu hapo zamani ilikuwa ni kaniki kuvaliwa kuanzia kifuani na kwenda mbele maana vitambaa vilikuwa ni shida sana enzi zile.

Acha tuvae bwana suruali ni safi sana utakimibia na kupanda milima bila ya hofu alimradi haikubani na kuonyesha maumbile yako.
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,746
Likes
1,953
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,746 1,953 280
Wengi wanaficha viguu vyao kama fito
Baadhi yao wana lengo la kuufahamisha umma kuwa wana matak.o makubwa.
 
D

Dr Kingu

Senior Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
155
Likes
0
Points
33
D

Dr Kingu

Senior Member
Joined Jun 13, 2011
155 0 33
Kumbe wanavaa suruali, nilidhani wanatembea uchi.
 
wijei

wijei

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
474
Likes
31
Points
45
wijei

wijei

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
474 31 45
Sio suruali ni''visuruali socks'' mpaka k inaonekana kwa ndani.
 
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
2,264
Likes
231
Points
160
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
2,264 231 160
sketi/magauni haswaa za kushonesha huvaliwa jumatatu, zile walizotoka nazo kanisani jumapili

jumanne na kuendelea mwendo mdundo suruali na vimini
 
Kiby

Kiby

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2009
Messages
5,556
Likes
1,353
Points
280
Kiby

Kiby

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2009
5,556 1,353 280
Siku hizi umeingia utamaduni katika nchi yetu ambapo kina dada wengi wanapenda kuvaa suruali kuliko kuvaa sketi au magauni kama ilivyo utamaduni wetu. Ni kwasababu gani dada zetu siku hizi wameacha utamaduni wa kuvaa sketi na magauni badala yake wanavaa suruali?
<br />
<br />
Ka pepo ka ngono kanabeep hapo.
Kwa wale walio wakristo wanafahamu fika biblia inavyowakataka kutovaa mavazi yasiyo staha yanayowachora maumbile yao. Suruali ni vazi linalowachora kwa kuyafunua maumbile yao kwa kila mpita njia.
Hivyo kwa kufanya hivyo wameamua kumuasi Mungu wao peupe pee!!
.
 
Elly Andrew

Elly Andrew

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
373
Likes
48
Points
45
Elly Andrew

Elly Andrew

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
373 48 45
Aaaaaaaaaah wapi bwana,siku hizi biashara waziwazi,wanawake hawawavai suruali bali socks tena siku zaja hawata vaa suruali tena bali watajichora mwili kwa mfano wa nguo kisha watatuambia utandawizi na maendeleo coz suruali si suruali ni jina tu na si kama tuzijuavyo.teteeni tu usawa coz najua mliwapenda walipoonesha maungo yao nje.Najua mnachukia bt 2fanyeje ukweli huu hampendi kuusikia?
 
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2011
Messages
1,841
Likes
97
Points
145
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2011
1,841 97 145
ngoja waje watuhabarishe.
hawaji bhana, cjui kwa nini? au hawapendi kuvaa lakini
hawawezi kuacha kuvaa eti? mi nawalaumu kwani wamefanya
bei ya suruali kuwa juu
 
T

Tikerra

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2008
Messages
1,704
Likes
10
Points
0
Age
65
T

Tikerra

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2008
1,704 10 0
Kwanza naomba nikueleweshe maana ya utamaduni.Utamaduni ni mfumo wa maisha ambao unajumuisha mawazo au matendo ambayo yanatokana na jamii husika.Kwa maelezo hayo, kwa vile uvaaji wa suruali hautokani na jamii yetu, sio utamaduni wetu.Infact nina wasiwasi kama ni utamaduni wa jamii yeyote duniani.Kwa nini ninasema hivyo,ninasema hivyo kwa sababu kwa jinsi maumbile ya mwanamke yalivyo(mwanamke ana makalio makubwa), si busara kuvaa suruali.Kwa sababu hiyo sidhani kama kuna jamii ambayo ingeruhusu wanawake wavae suruali kwa kuwa ingekuwa aibu kwa jamii husika.Upuuzi huu umeshamiri sana baada ya jamii nyingi kuharibika through what is called globalization.Ushenzi huu ambao infact ni mbinu ya kitapeli ya kuiba resources za developing countries na kufanikisha demonization or demon infestation of nations kwa kutumia mbinu mbali mbali ambazo ziko tayari in place, umesaidia sana kuharibu morals, ikiwa ni pamoja na kuvaa suruali.Demon infestation ambayo imefanywa makusudi,ndiyo inayofanya watu siku hizi wafanye mambo ya ajabu sana.The NWO inahusika moja kwa moja na jambo hili.
Siku hizi umeingia utamaduni katika nchi yetu ambapo kina dada wengi wanapenda kuvaa suruali kuliko kuvaa sketi au magauni kama ilivyo utamaduni wetu. Ni kwasababu gani dada zetu siku hizi wameacha utamaduni wa kuvaa sketi na magauni badala yake wanavaa suruali?
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,154
Likes
226
Points
160
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,154 226 160
huo muda wa kuchunguza huyu kavaa suruali hajavaa gauni unaupata wapi? nani kasema magauni ni utamaduni wetu? muulize bibi yako, kama walivoiga kuvaa magauni ndivo hivo hivo wameiga kuvaa suruali.haina shida so long wanajisitiri,aisee yaonekana ww mkeo hatavaa suruali kama umeoa, acha mambo ya kizamani.
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,203
Likes
3,341
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,203 3,341 280
maswali mengine bana.....nini sasa hii....
 
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
4,892
Likes
1,472
Points
280
Age
28
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
4,892 1,472 280
Siku hizi umeingia utamaduni katika nchi yetu ambapo kina dada wengi wanapenda kuvaa suruali kuliko kuvaa sketi au magauni kama ilivyo utamaduni wetu. Ni kwasababu gani dada zetu siku hizi wameacha utamaduni wa kuvaa sketi na magauni badala yake wanavaa suruali?
culture hubadilika kuendana na wakati. Hata hizo sketi na baadhi ya magauni zilikuwa sio asili yetu. Tukubaliane na mabadiliko ya maisha.
 

Forum statistics

Threads 1,235,078
Members 474,351
Posts 29,211,427