Wanawake na kudai talaka . . . . . . .


Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2011
Messages
28,267
Points
2,000
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2011
28,267 2,000
Ni kama wiki mbili hivi nimekuwa nikienda mahakamani kumsindikiza jamaa yangu mmoja aliekuwa anafuatilia mambo fulani pale mahakamani.

kila siku nilipokuwa naenda pale nilikuwa ninabahatika kusikiliza kesi kadhaa kabla ya muda wetu wa kuwa pale mahakamani kwisha,na hapo ndipo nikakutana nahili swali,
asilimia 80 ya kesi za kutaka kutengana kati ya wanandoa ambao wamepeleka kesi yao pale mahakamani ni wanawake ambao wanataka kuvunja ndoa hizo.Ni kwa nini?

Je wanawake wamechoka ndoa?
Je wanaume ndo sababu ya wanawake kudai talaka?Kamani hivi basi ni hatari sana.
Lakini nakumbuka kuna kesi moja mume alimuomba mkewe wakamalize tofauti zao kwa mchungaji na mkewe akamjibu kuwa "hata ungeleta wachungaji 10 hapa siwezi wasikiliza mi nataka talaka tu".

Huyu mwanamke na wengine wanaashiria nini?
Tatizo ni la wanaume au wanawake?
Kama ni la wanaume ni kwanini wanawake wasitumie busara kuyasuluhisha hukohuko nyumbani?
Kama ni tatizo ni wanawake je kutakuwa na ndoa siku za usoni kweli?
Nashindwa kuamini kuwa hapa ndo tulipo,nisaidie kujibu maswali hayo tafadhali
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
82,377
Points
2,000
Age
29
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
82,377 2,000
If the marriage is irretrievably broken the best course of action to take is to get a divorce and move on forward with your life.

It makes no doggone sense to hang onto a sinking ship. Just abandon it and keep it movin'.
 
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
4,560
Points
2,000
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
4,560 2,000
Sijui huwa wanalazimishwa kuolewa?
 
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2011
Messages
28,267
Points
2,000
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2011
28,267 2,000
If the marriage is irretrievably broken the best course of action to take is to get a divorce and move on forward with your life.

It makes no doggone sense to hang onto a sinking ship. Just abandon it and keep it movin'.
Mhhhhhhh!!!!!!!
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
58,931
Points
2,000
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
58,931 2,000
Naona sredi ya lara 1 imezua sredi mpya. So damn creative!

BTW hiyo 80% ilivopatikana...... I doubt! Labda mwanzisha sredi amehudhuria mashauri zaidi ya 100 mahakamani?

Ngoja niendelee kuwasoma.
 
Last edited by a moderator:
U

Ubungo

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2012
Messages
1,237
Points
0
Age
38
U

Ubungo

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2012
1,237 0
Wengine hudai wanatoa mikosi ili mradi naye aonekane aliwahi kuolewa.
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,797
Points
2,000
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,797 2,000
Shida kubwa inayozikumba mahakama ni hizi kesi za kipuuzi za watoto wadogo kuolewa na watu wazima tena ambao tayari wana wake wengine. Asilimia kubwa ya wanawake wanaodai talaka mahakamani madai yao ni kwamba wananyanyasika. Wakiulizwa wananyanyasikaje, hamna majibu
 
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2011
Messages
28,267
Points
2,000
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2011
28,267 2,000
Naona sredi ya lara 1 imezua sredi mpya. So damn creative!

BTW hiyo 80% ilivopatikana...... I doubt! Labda mwanzisha sredi amehudhuria mashauri zaidi ya 100 mahakamani?

Ngoja niendelee kuwasoma.
Hii ni kwa mujibu wa kesi nilizohudhuria........
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,006
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,006 2,000
Sijui huwa wanalazimishwa kuolewa?
Jamii inalazimisha watu kuoana.

Ukiwa single utasikia watu wanakuuliza bila aibu "utaoa lini". Ukiwa single hata kama unajiheshimu vipi unaonekana una mapungufu. Wakati mabazazi waliooa/kuolewa wanaheshimika kwa kuwa wako katika ndoa tu, hata kama hawajiheshimu.
 
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
12,290
Points
2,000
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
12,290 2,000
Dah hata mimi kuna moja naifahamu mume ni katili sana na mzinzi!! Mke alifungua kesi ya talaka mume akampigia magoti akilia 'mama fulani ukaumbuka kile kiapo cha ndoa... hakuna kuachana..' kweli mke alisamehe na maisha yakaendelea. Baada ya muda kusahaulika yule mume akaanza tema matimbwili yake na sasa mke alijenga nyumba yake kashabeba watoto na kuhamia!! Mume kabaki hana lolote na ile nyumba (matrimonial house) imepangishwa ili ada ya watoto ipatikane!! Sasa imagine mume na heshima zake leo hii anapanga na mke ana nyumba hawezi kanyaga pale. Ni firauni fulani hata ndugu wa mume wanamchukia ndugu yao maana mke ni mvumilivu mno. Kwa hiyo ukiona mwanamke anadai talaka kama hawara hahusiki jua amechoka!!! Hata akiwa na hawara kama nyumbani ni shwari talaka hakuna!! So wanaume kazi ipo.
 
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2012
Messages
7,463
Points
1,250
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined May 21, 2012
7,463 1,250
wanaume ni wanyanyasaji wakubwa sana kwa wanawake utakuta mtu kajituliza jamaa ndio moto umepamba .wanawake mkitkla talaka mahakamani bila usumbufu semeni walikuwa wanataka kuwafira utapewa talaka yako fasta lol
 
Angel Msoffe

Angel Msoffe

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2011
Messages
6,796
Points
1,225
Angel Msoffe

Angel Msoffe

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2011
6,796 1,225
Wanaume kuwa na nyumba ndogo na kutesa mke
 
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,210
Points
2,000
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,210 2,000
Ni ukweli talaka zimeongezeka kwa sana.. Zamani waumini wa dini ya kikristo (ambao kwao talaka itoke pale tu itakapogundulika mmoja amezini nje) waliweza kuvumilia matatizo mengi ndani ya ndoa kwa kuwa dini iliwataka wacitengane.. Ciku hizi kutokana na utandawazi na mabadiliko na dunia kugeuka kama kijiji wengi wameacha kuishi kwa kufuata misingi ya vitabu vya dini vinavyosema.. (hapa namaanisha kwa wakristo bado maana nadhani acilimia kubwa ya kesi za talaka mahakamani zinawahusu wakristo maana waislam mara nyingi wanatumia bakwata pale panapotokea utata.. Ni wachache wanaoenda mpaka mahakamani)..

Uvumilivu ndani ya ndoa umekuwa mdogo sana ciku hizi.. Mie nimekua huku nikiona mengi ambayo mama yangu aliyavumilia ambayo sasa hivi hawa dada zangu niliozaliwa nao hawako tayari kuyavumilia..! Ninaamini aliokumbana nayo mama yangu kwa hawa mabinti wa leo zamani ndoa ingekuwa imeshavunjika..!

Ila wanawake kutokana na uhuru wanaoendelea kuudai unachangia kuondoa uvumilivu na maridhiano ndani ya ndoa..
 
N

Neylu

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2012
Messages
2,707
Points
1,225
N

Neylu

JF-Expert Member
Joined May 28, 2012
2,707 1,225
Mi nahisi lazima kuna tatizo..!!

Mwanamke mpaka afikie suala ka kwenda kudai talaka mahakamani ujue ameshamvumilia sana huyo bwana imeshindikana ndio maana anaona ni bora tuu watengane..!!

Kwa wanaume wenyewe sio kwamba ni wavumilivu ndio maana hawadai talaka, la hasha.. Wenyewe mwanamke akisumbua tuu kidogo home ni rahisi kujitafutia liwazo la small house na maisha yakaendelea, kitu ambacho kwa wanawake sio rahisi sana..!!
 
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2011
Messages
28,267
Points
2,000
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2011
28,267 2,000
Neylu una uhakika wanawake hawana mahusiano nje ya ndoa zao?
 
Last edited by a moderator:
fazaa

fazaa

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2009
Messages
2,985
Points
0
fazaa

fazaa

JF-Expert Member
Joined May 20, 2009
2,985 0
Mwanamke kudai talaka ni kawaida kama hatimiziwi mahitaji yake, msisahau sex ni 1st priority :biggrin1:
 

Forum statistics

Threads 1,295,830
Members 498,404
Posts 31,224,539
Top