Wanasayansi wafanikiwa kubaini neva za Kisimi

Wanasayansi wafanikiwa kubaini neva za Kisimi

Ponjoro wa Kinondoni

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2024
Posts
3,657
Reaction score
10,025
Wanasayansi wanatumaini kuwa utafiti huu mpya utakuwa "mwanzo wa sayansi ya kisimi".
Hatimaye wamefanikiwa kuchora ramani ya neva za kisimi, miaka mingi baada ya ramani ya neva za uume kuchorwa, kupitia utafiti mpya ambao bado haujapitiwa rasmi na wataalamu wengine wa kisayansi (peer review).

Watafiti kutoka chuo kikuu cha Amsterdam walitumia teknolojia maalumu za picha za X-ray kuunda ramani ya pande tatu (3D) ya neva za kisimi kwa wanawake wawili.

Kimsingi, mwandishi mkuu wa utafiti huo, Dr Ju Young Lee ambaye ni mtafiti katika idara ya uzazi na magonjwa ya wanawake ya Amsterdam alisema kuwa utafiti huu mpya unaweza kusaidia kuelewa vizuri jinsi kisimi kinavyofanya kazi.

Soma zaidi kupitia BBC SWAHILI
20260511_191312.png
 
Wanasayansi wanatumaini kuwa utafiti huu mpya utakuwa "mwanzo wa sayansi ya kisimi".
Hatimaye wamefanikiwa kuchora ramani ya neva za kisimi, miaka mingi baada ya ramani ya neva za uume kuchorwa, kupitia utafiti mpya ambao bado haujapitiwa rasmi na wataalamu wengine wa kisayansi (peer review).

Watafiti kutoka chuo kikuu cha Amsterdam walitumia teknolojia maalumu za picha za X-ray kuunda ramani ya pande tatu (3D) ya neva za kisimi kwa wanawake wawili.

Kimsingi, mwandishi mkuu wa utafiti huo, Dr Ju Young Lee ambaye ni mtafiti katika idara ya uzazi na magonjwa ya wanawake ya Amsterdam alisema kuwa utafiti huu mpya unaweza kusaidia kuelewa vizuri jinsi kisimi kinavyofanya kazi.

Soma zaidi kupitia BBC SWAHILI
View attachment 3587193
Maelezo bila picha ni hekaya za Alfu ulela lela.
 
Wanasayansi wamefanikiwa kwa mara ya kwanza kuchora ramani ya neva za kisimi, hatua inayotajwa kuwa muhimu katika kuongeza uelewa wa kisayansi kuhusu afya ya wanawake.

Utafiti huo uliofanywa na watafiti kutoka Chuo Kikuu cha Amsterdam nchini Uholanzi ulitumia teknolojia maalumu ya picha za X-ray kuunda ramani ya pande tatu (3D) ya neva za kisimi kwa wanawake wawili.

Kwa mujibu wa mwandishi mkuu wa utafiti huo, Dkt. Ju Young Lee, ambaye ni mtafiti katika idara ya uzazi na magonjwa ya wanawake ya chuo hicho, mafanikio hayo yanaweza kusaidia wataalamu kuelewa kwa undani zaidi jinsi kisimi kinavyofanya kazi na kuchangia maendeleo ya tafiti za afya ya wanawake.

Watafiti wana matumaini kuwa matokeo hayo yatakuwa mwanzo wa enzi mpya ya tafiti zinazolenga kuelewa vyema muundo na kazi za kisimi, eneo ambalo kwa muda mrefu limekuwa halijafanyiwa utafiti wa kina ikilinganishwa na viungo vingine vya uzazi.

Ingawa utafiti huo bado haujapitiwa rasmi na wataalamu wengine wa kisayansi (peer review), umeibua mjadala mpana katika jamii ya wanasayansi kuhusu umuhimu wa kuongeza utafiti katika afya ya wanawake.

Chanzo: BBC News Swahili
 
Wanasayansi wamefanikiwa kwa mara ya kwanza kuchora ramani ya neva za kisimi, hatua inayotajwa kuwa muhimu katika kuongeza uelewa wa kisayansi kuhusu afya ya wanawake.

Utafiti huo uliofanywa na watafiti kutoka Chuo Kikuu cha Amsterdam nchini Uholanzi ulitumia teknolojia maalumu ya picha za X-ray kuunda ramani ya pande tatu (3D) ya neva za kisimi kwa wanawake wawili.

Kwa mujibu wa mwandishi mkuu wa utafiti huo, Dkt. Ju Young Lee, ambaye ni mtafiti katika idara ya uzazi na magonjwa ya wanawake ya chuo hicho, mafanikio hayo yanaweza kusaidia wataalamu kuelewa kwa undani zaidi jinsi kisimi kinavyofanya kazi na kuchangia maendeleo ya tafiti za afya ya wanawake.

Watafiti wana matumaini kuwa matokeo hayo yatakuwa mwanzo wa enzi mpya ya tafiti zinazolenga kuelewa vyema muundo na kazi za kisimi, eneo ambalo kwa muda mrefu limekuwa halijafanyiwa utafiti wa kina ikilinganishwa na viungo vingine vya uzazi.

Ingawa utafiti huo bado haujapitiwa rasmi na wataalamu wengine wa kisayansi (peer review), umeibua mjadala mpana katika jamii ya wanasayansi kuhusu umuhimu wa kuongeza utafiti katika afya ya wanawake.

Chanzo: BBC News Swahili
Picha tafadhali
 
Moja kati ya vitu ambavyo kiuumbaji vina maajabu yake ya kipekee ni hiyo kitu aseee.......Kuna namna ukimfanyia utukutu na utundu mwanamke katika hiyo sehemu anaweza poteza fahamu kwa Raha na starehe na utamu unaopatikana eneo hilo.

Ukutane na wale wanawake waliovutwa harage ukafanya ufundi wa kulisisimua ......... m'mamaeeeee, unalicheck namna linasimama wima tartiiibu hadi linatema vimaji maji zzzddddiiiii.....zzzddddiiiiiii......zzzzzddddddddiiiiiiiii, aaaaahhhhh!! Acheni kisimi kiitwe kisimi wajamen!
 
Back
Top Bottom