Wanaolalamika kwamba TCU imepandisha madaraja ya kwenda Vyuo Vikuu hawana vigezo


A

Afixa0

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2015
Messages
464
Likes
398
Points
80
A

Afixa0

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2015
464 398 80
Anayetaka aende chuo kikuu asome kwa bidii na ajitume ili akidhi viwango vilivyowekwa na TCU. Haiwezekani mlalamike kwamba iachwe nafasi kubwa ili mpite tuu bila kuwa na ufaulu bora eti kwasababu mnataka kwenda vyuo vikuu.

Hivi mnafikiri ukifika chuo kikuu ndio umefika kwenye maisha mazuri au mnafikra gani kuhusu suala hili? Kipindi kile mlilalamika kuhusu kidato cha nne kwa suala la GPA, Ndalichako akarekebisha leo hii wameweka vigezo bora mnalalamika. Hivi mnataka mfike vyuo vikuu au mpate maarifa? au mnataka nini?

Mwenye uelewa kuhusu elimu hawezi akaishutumu TCU hata kidogo kwasababu vyuo binafsi vimeharibu elimu ya Tz kwa kiasi kikubwa na vya kutosha.

TCU nawapa pongezi sana, mmesababisha vijana wajitume na wasome zaidi, hongereni maana mmewazibia milango wanaopenda njia za panya ili wafike kileleni.

Hivi kwa akili ya kawaida unataka ufike chuo kikuu kwa point 2 halafu we nae ujiite mwanachuo? Na ndio maana hao wamejazana vyuo binafsi mahali wanakojua kuna point ndogo na ukienda hakuna kusapu wala kudisko, pesa ndio inafanya kazi.

Asiyetaka vigezo vya TCU akalime, akafanye biashara nk maana nafasi bado ni kubwa mno. Najua kuna wachache watakaokurupuka kushadadia mada na kutoa hoja nyepesi kama uji wa ngano maana wamezibiwa nafasi kwa viwango bora wasivyotaka,, lakini sijali nazidi kuwapa hongera TCU na kama Ndalichako ndio kafanya haya basi basi asiitwe prof, tumwite Sir Ndalichako.

Najua haitochukua muda mrefu kuna wanasiasa fulani watapanua midomo yao na kuipinga TCU kwamba haitaki Vijana wasome wakati hao hao ndio wanaolalamikia elimu ya Tz kwamba haina ubora na imeshuka thamani.
Nawasubiria wanasiasa, wataalamu wa elimu nk watakao washutumu TCU au watakaowapinga TCU ili nile nao sahani moja maana mmezidi unafiki.

Elimu sio kampeni wala bungeni mahala ambapo kila mmoja anasema anachojiskia. Elimu ni moyo wa Taifa inahitaji watu wenye ufaulu bora ilia tupate wataalam sahihi.

TCU asanteni sana wasio na vigezo ndio wanaoshangaa madaraja mlioweka vipanga hawana shida.

# WASOMI WA TZ NI WANAFIKI TU. UKILETA HIKI WANATAKA KILE UKILETA KILE WANATAKA HIKI.
 
Hannat15

Hannat15

Member
Joined
Jul 6, 2016
Messages
33
Likes
15
Points
15
Age
23
Hannat15

Hannat15

Member
Joined Jul 6, 2016
33 15 15
Afixa0

Point nzur sana za mara hii wenye vigezo ndo wanaenda chuo tungekuwa mbal sana kielimu na kiuchumi mamilion yamepotea kuwasomesha watu hawana cfa za kutosha mwisho wa cku wanadisco na wanaograduate ajira mgogoro pesa walizokopeshwa zinakua zimeenda bure bt this year salute to all undergraduate students 2016/2017
 
kasigazi kalungi

kasigazi kalungi

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2013
Messages
3,130
Likes
1,558
Points
280
kasigazi kalungi

kasigazi kalungi

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2013
3,130 1,558 280
Point nzur sana za mara hii wenye vigezo ndo wanaenda chuo tungekuwa mbal sana kielimu na kiuchumi mamilion yamepotea kuwasomesha watu hawana cfa za kutosha mwisho wa cku wanadisco na wanaograduate ajira mgogoro pesa walizokopeshwa zinakua zimeenda bure bt this year salute to all undergraduate students 2016/2017
Umemaliza kila kitu nilichotaka kusema. Kwa hili naipongeza sana serikali, ilikuwa ikipoteza pesa nyingi kuwasomesha wanafunzi wenye ufaulu hafifu kwenye vyuo uchwara. Hizo pesa si bora zingepelekwa kwenye huduma za msingi kama maji na umeme ambapo kila mwananchi anakuwa anafaidika.
 
nalazuzu

nalazuzu

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2016
Messages
488
Likes
404
Points
80
nalazuzu

nalazuzu

JF-Expert Member
Joined May 17, 2016
488 404 80
Umemaliza kila kitu nilichotaka kusema. Kwa hili naipongeza sana serikali, ilikuwa ikipoteza pesa nyingi kuwasomesha wanafunzi wenye ufaulu hafifu kwenye vyuo uchwara. Hizo pesa si bora zingepelekwa kwenye huduma za msingi kama maji na umeme ambapo kila mwananchi anakuwa anafaidika.
Naomba kujua walau Elimu yako
 
edgar90

edgar90

Senior Member
Joined
Jun 18, 2016
Messages
145
Likes
107
Points
45
Age
30
edgar90

edgar90

Senior Member
Joined Jun 18, 2016
145 107 45
Deploma ya education hakuna mwenye GPA ya 3.5 so sidhani wamekusudia nn haisee!!
 
A

Afixa0

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2015
Messages
464
Likes
398
Points
80
A

Afixa0

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2015
464 398 80
Good grades don't mean a good education.
MANENO YA WALIOFELI NA WANAOJIPA MOYO.....HUO NDO UKWELI KUFAULU VIZURI NA KUWEKA GRADE NZURI NDIO MFUMO WA DUNIA,,,WE NENDA KATAFUTE CHUO CHAKO UKASOME UFELI ILI UJE UMUHIMU WA GRADE NA ELIMU
 
h120

h120

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2012
Messages
2,005
Likes
1,710
Points
280
h120

h120

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2012
2,005 1,710 280
MANENO YA WALIOFELI NA WANAOJIPA MOYO.....HUO NDO UKWELI KUFAULU VIZURI NA KUWEKA GRADE NZURI NDIO MFUMO WA DUNIA,,,WE NENDA KATAFUTE CHUO CHAKO UKASOME UFELI ILI UJE UMUHIMU WA GRADE NA ELIMU
Wewe mwenye akili nyingi hata kuandika hujui.
 
Amon Mtekateka

Amon Mtekateka

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2014
Messages
1,240
Likes
314
Points
180
Amon Mtekateka

Amon Mtekateka

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2014
1,240 314 180
Jaman wakuu nmepata div3 ya 14 je kuna chuo kweli?
Kinachotakiwa uwe na D mbil tu katka combination yako.
Kama unazo bac utauska pale kat
 
M

maharco

Senior Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
116
Likes
35
Points
45
Age
25
M

maharco

Senior Member
Joined Nov 28, 2015
116 35 45
Sio kweli hiv mbona wenzeti wapo mbali kielimu na hawabani ni hivo sema bac tu but east Africa tutabaki kuwa na watu wachache wenye degree coz kumbe Kenya wamerahisisha kinyama mitaala
 

Forum statistics

Threads 1,237,603
Members 475,674
Posts 29,294,568