Ushabiki ukizidi tunakuwa kama wehu. Najua hili ni jamvi la Chadema, but irrationality will not save us.
Umesema Bumbuli kuna shida ya maji na barabara mbovu, halafu u blame Mbunge Makamba (Who was just elected last year) and then you go and praise Mzee Shelukindo kuwa ni mpiganaji but he was mbunge for 15 years? How do u explain that kind of intellectual dishonesty?
Huku Tegeta kwetu kuna shida ya maji, as the matter of fact, tunanunua maji kila siku. But It would be stupid to blame that on Halima Mdee, she just started ubunge.
Maybe its not really worthy arguing with this kind of thinking/posting. The motive of mtoa mada ni kupaka matope.
Mtoa hoja anasema mbunge hana mikakati yoyote ya kuleta maendeleo, this is FALSE. Mtoa hoja kaamua kutudanganya, mipango ya kuleta maendeleo ipo hadi kwenye kitabu. Ukiamua kupiga fitina ungesema kwamba mipango ya kuleta maendeleo haitekelezeki, hapo labda tungekuelewa. Ndio maana nikasema hii post imekaa kimajungu.
Afande Sele punguza mungkari kidogo hapa:
Makamba ni wa kulaumiwa tena sana na wa si Mzee Shelukindo kwa sababu zifuatazo:
1. Alikopa sawa ya thamani ya hela za Ki-Tanzania Bilioni 15 kutoka Wall Street Marekani ka jina la na kwa ajili ya maendeleo ya Wa-Tanzania waishio jimbo la Bumbuli hivyo kudai maji, barabara zuri, zahanati na shule za kisasa kwake tena kwa haraka ni HAKI YA WANA-Bumbuli waliotumika kama chambo kujipatia mkopo.
Mzee Shelukindo hakuwahi kukopa nje ya nchi kwa jina la wananchi hao wanaotamani kweli maendeleo.
Ushauri: Wana-Bumbuli fuatilieni kwa karibu huo mkopo kwa jina lenu ambalo limechukuliwa kwa jina lenu na kukusudiwa kurejeshwa katika kipindi cha miaka 10 ambayo sawa na kusema ndicho kipindi Makamba anakusudia kuwa mbunge wenu kabla ya kula kona naye kulenga Urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambayo hivi sasa unaonekana kama jambo la mchezo tu kwa baadhi yetu.
2. Makamba kahamisha ufisi ya wananchi na kuipeleka penye mwanga wa umeme tata wa Dowansi na kuwaacha wanakijiji solemba watafutane wenyewe kwenye giza huko milimani.
Mzee Shelukindo yeye ameishi na wananchi hao huko huko kwa shida na raha bila kutoka unyoya kihivi. Naamini kwamba kwake yeye hata kwa kibatari tu bado alikua anaendelea kuwatolea huduma huko huko maana kawaida ya nchi yetu sisi ni wa vijijini tu na ninapenda kweli maisha ya kijijini kusiko na adha ya umeme wa Dowansi hata siku moja.
Shauri yenu mnaoogopa minyoka, fisi na nungunungu na wanga wote ndani ya giza vijijini. Sie wengine hivyo viumbe ni kawaida sana tena ndio kama tatizo la msongamano wa magari mijini na majambazi kila kona. Utamu wa kuchunga ngombe katikati ya milima ukiwa na vijana wa rika lako ndio usipime.
Kwa eneo hili la kutokuogopa umande wa vijijini, matope, salamu barabara zima na na kila mtu kujihisi ndugu toka nitoke ni kati ya mambo machache yanayonifanya nimepende 'Mtoto wa Mkulima' Mhe Pinda, na Mwalimu Nyerere; husemekana kuchanja mbuga tu kwa miguu kam mwanakijiji yeyote yule pale anapoenda kijiji cha pili kusalimia wazee wake.
Hakika hata teknolojia ya kutuma tu SMS ng'ambo ya pili haikamilishi vilivyo raha ya kutembea kijijini kwenu mguu kwa mguu.
3. Makamba lazima alaumiwe kwa sababu ni damu changa ambayo ilitarajiwa kuonyesha utofauti mkubwa na kuleta mema mengi zaidi kuliko uongozi wa mzee Shelukindo ulivyokua huko nyuma.
Sina uhakika wananchi wa Bumbuli watakavyokua wanamuona hadi hivi sasa wakiwekwa na mtangulia wake kwenye mzania!!!
Badala yake sauti ya makamba husikika tu kwenye siasa za kuwafitini na kuwakejeli wachaguliwa wengine wa wananchi katika itikadi na ngazi mbalimbali za uongozi.
Hata mchezaji Drogba kabla hajawika kote kimatifa kwenye kusakata kabumbu kwanza kule viwanja vya kijijini kwao watu humtambua na kumheshimu bila makeke.
4. Makamba, sawa na Mzee Shelukindo, wote wamebahatika kupewa dhamana ya KUWA JICHO LA CHOMBO KINACHOITWA BUNGE kulisimamia serikali (The Executive) katika utendaji wake wa kila siku kwa kupata uenyekiti wa kamati muhimu sana za Bunge.
Wala mtu haitaji kukumbushwa kwamba jukumu kama hilo mpaka hivi sasa imeshawapokonya wananchi wa Bumbuli uwakilishi halali bungeni. Nasema hivyo nipo tayari kunukuliwa kwamba Makamba ni kati ya wenyeviti wa kamati za bunge ambao BADALA YA KUISIMAMIA SERIKALI katika wizara zake mbalimbali na mashirika yake, kwa masikitiko na kero kubwa kwa wengi, hawa jamaa wamekiuka misingi ya Utawala Bora kwa KUJITWISHA USIMAMIZI KWA SERIKALI PAMOJA NA UTENDAJI WA KILA SIKU ZAIDI HATA YA MAWAZIRI WENYE dhamana husika; hivyo sharti wawe bize sana na jimbo kama la Bumbuli, Monduli na kule kwa Zitto Chigoma lazima uwakilishi hafifu ujitokeze unless wako OMNIPRESENT kama ambavyo Mwenyezi Mungu alivyo.
Mzee Shelukindo hakusikika kurandaranda barabarani kujitangazia umashuhuri na nguvu za uwenyekiti wake wa kamati kule bungeni. Alikua ni mtu mwenye hekima sana, jicho la mwewe, subira ya kobe lakini hutoa adhabu ya chui na ujasiri wa kifaru pale mambo yakienda kombo bila maslahi ya taifa kubainika wazi kwenye matendo fulani.
Wala hakuwahi hata KUHISIWA KUCHEZA UDALALI WA AINA YOYOTE kama ambavyo hivi sasa hata watoto wadogo wanajua kwamba hata bungeni kuna ma-mishentauni!!
Sababu za kulaumiwa kwa huyu bwana mzee ni mengi mno ndani ya kipindi kifupi sasa lakini kwa leo bora niachie hapa huku nikimmegea neno kauli ya busara kwamba, wakati tunatamani ajirekebishe haraka sawa naye Zitto ajirekebishe haraka naye na wawe vijana wa kawaida na tumaini la kesho nchini, KIONGOZI MZURI HAKUMBUKWI KWA KELELE ZAKE KWENYE VYOMBO VYA HABARI, FEDHALI ALIZOJIKUSANYIA WALA UMASHUHURI WA KUWADONDOSHA WENZIE KAMA MCHWA bali kumbukumbu hizo hutokana na MWANGWI WA MATENDO YA MEMA na haki kwa wote wakati wote.
Katika kauli hiyo ya busara; picha kubwa zing'aazo gizani ni kama vile picha za watu mashuhuri na wengine wa kawaida sana nchini kama vile wanavyoendelea kukumbukwa kgusa maisha ya jamii kwa mema mengi kuliko hila:
(1) Mwalimu Nyerere,
(2) Ed Moringe Sokoine,
(3) Kijana fulani Ogutu aliyewahi kwepo Marie Stopes [Uwezo hadimu wa kijana mdogo wa Ki-Tanzania],
(4) Mzee Arnold Kileo aka chapa TBL ya kizalendo [awezo hadimu wa Ki-Tanzania],
(5) Augustino Mrema [hata ukimuona ngedere leo baba huyu ni Simba na lule kwa walalahoi - msaada kwa wajane na wadhulumiwa]
(6) Banana Zoro na Mr II [wala hawana habari kama tunajua wanavyowasaidia wasiojulikana kimuziki kupata jina na maisha hata bila yeye kutangaza walichowafanyia]
(7) John Ulanga [Kijana huyu wengi wala hatumjui lakini muziki wake ni mkubwa kwa maisha yetu wavuja jasho nchini]
(8) Joyce Mhavile na Mama Nkya - usipime na wala hawarandirandi mitaani kujitangaza ila wananchi tunawajua.
(9) Marehemu Rashid Kawawa - Mradi wake wa Uyoga kijijini kwake na kupendelea kufanya ile kazi kwa mikono yake mwenyewe.
(10) Madaraka Nyerere - [Umakini wa makala yake na kuonyesha kwa vitendo kwamba hata mtu wa kijijini analo la kuwamegea enyi wa kwenye Mwanga wa Dowansi]
(11) Samwel Sitta The Speaker aka Shimita wa siasa [nadhani ukiingia katika darasa lolote shule za msingi tu hasa huko vijijini na ukawauliza swali moja tu; Spika wa Bunge la Jamhuri wa Muungano wa Tanzania ni nani na wala usishangae ukijibiwa Samuel Sitta - baba huyu hakujisumbua kuweka matangazo ya matendo mema lakini tunamtabua]
(12) Mabalozi we mahiri - Mama Mulamula (heshima mbeeeele mama), Balozi Salim Ahmed Salim na Balozi Benjamin William Mkapa [sitosubiri mpaka mfe ndio niseme heshima mliotuletea]
(13) Jaji Mwalusanya - Japo aliishia kupooza, huyu baba alikua akikuhukumu, kwa mujibu wa watu waliowahi kujitokeza mbele yake mahakamani, kwa jinsi alivyokua na mapenzi makubwa na kitu HAKI na kuwa so serious na kazi yake, inafika mahala hata mhukumiwa naye rohoni anatamani apate japo kanafasi ya kumpa mkono kabla ya kupelekwa Ukonga kwa kuwa japo ni chungu lakini hakuna jiwe hata moja ambalo utakuta Jaji Mwalusanya kaacha bila kulifunua na kukagua pande zote za kila kimojawapo.
(14) Saed Kubenea, Mwanakijiji, Rioba, Jenerali Ulimwengu, Wakuhenga, Karl Lyimo, Mhe Tegambwage, Prince Bagenda (japo siku hizi uvivu unamuingia) na Majjid Mjengwa, Halima Mchuka, Boniface Charles ... ni miongoni mwa watu wa kawaida sana tu lakini wakiingia msituni kushupalia jambo, mama yangu, lazima walalahoi tupate sababu ya kutabasamu.
(15) Mzee Ndesamburo (Moshi) / Joseph Mungai (Mufindi) na darasa kubwa alilotujengea juu ya namna gani jimbo liendeshwe kuwaletea wananchi maendeleo nakuambia usipime lakini katu hutowasikia wakipayuka hovyo huku na kule.
(16) Kuna Baba Moja kilema wa Viungo kule Zanzibar ambaye kakataa kata kata kilema chake kumzuiya kubadilisha maisha ya watu wa kawaida nchi, huandaa tamasha kila mwaka (BUSARA) na vijana kuburudika na kujitengenezea fedha pia.
(17) Yusuf Makamba [kama binadamu mwingine yeyote yule huyu baba ana mapungufu yake kama vile hasira zisizodhibitika kiurahisi, ila ni mtu mmoja ambaye kwa maoni yangu udini haumpi shida hata chembe nchini, hajui kuhifadhi chuki bali hubwatuka na kwisha pale pale, ila kilema chake alichokipata toka kwenye kazi yake muda mrefu sana jeshini ni AMRI BILA KUPOKEA MAWAZO YA WALIOKO CHINI YAKE, na kwa upande mwingine ni UTII WA MAJI KWENYE MTUNGI BILA HATA SIKU MOJA KUMHOJI MKUBWA WAKE juu ya jambo kabla hajalitenda]
Wapo Wa-Tanzania wengi sana sana waliogusa maisha ya watu wa kawaida sana na kuchangia kuleta mema na wala hawajikwezi na kujigamba hovyo kama mbegu hii ya akina Makamba Junior, Zitto na Lowassa nchini.
Bado kuna nafasi Zitto, Makamba na wengine kama nyinyi mbadiliken na muache kabisa michecheto, mtambue kwamba NGUZO IMARA ISIOTETEREKA WALA KUHITAJI KUHONGWA MTU NI UKWELI NA UADILIFU WAKATI wote!! Dr Slaa kaonyesha kwa mapana na marefu hili ninalolisema kivitendo katika siasa zetu hivi leo na jinsi ambavyo watu mashuhuri kisiasa, matajiri wa kupindukia lakini kwa sababu tu SI WAKWELI WALA WAADILIFU KUTETEA MASLAHI YA UMMA wote hivi sasa nyuso zimewashuka, mitumbo joto maandamano yanapoelekezwa makwao na akili kuwaagiza kwenye kutenda dhambi zaidi kuzuia mwanga wa jua usifike ardhini.
Vijana wenzetu chukueni hatua bila kujali itikadi zetu kwa kuwaSIKILIZA na sikio la tatu, bila bughudha na kero za kujipitishapitisha na wakati wote KUJIHISI MTI WA MATUNDA NA LULU wa kutafutwa na watu, ili siasa zenu zikue katika njia nyoofu. Na mjue tangu leo kwamba tunawapenda sana ndio maana tunachukia mno mnapojihiari kuwa pagasi wa Rostam Aziz na Edward Lowassa walioifilisi nchi yetu kupitia kampuni za kitapeli.
Huu ujumbe si kwa January makamba tu bali ni kwa vingozi vijana wote nchini wakiwemo John Mnyika, Hussein Mwinyi, Vuai Nahodha, Mr II, Regia, Ndungai, Malisa, Nchimbi, Ridhiwani Kikwete, Hussein Bashe, Halima Mdee, Mnauye, David Kafulila, Kitila Mkumbo, Salasini, na wengine wengi tu kwamba tunawapenda sana ndio maana hata siku moja HATUTOACHA KUFUATILIA MIENENDO YENU na hasa ile yenye lengo la kutuliza zaidi sisi walalahoi!!!
Badilikeni leo.