Wananchi inabidi muelewe migomo ya wafanya biashara

Wananchi inabidi muelewe migomo ya wafanya biashara

Ni siku ya tatu ya mgomo so far habari nilizo zipata mikoa mingi imeiunga Dar kwa mgomo, kuna sababu ebu tuendelee kupeleleza
 
Inabidi mchukue muda mrefu kuwashawish watz kuwa mnachogomea kina maslahi kwenu ama kwao; ninachojua ni kwamba waligomea bei kubwa ya kununulia machine hizo, sasa swala la bei ya mashine halitoshi kumwambia mwananchi agome labda umshawishi sana. Lakini tumeona mengi ambayo kimsingi yangepaswa kugomewa na wananchi, mfano ongezeko la bei ya umeme, huduma duni za kijamii; kumbuka mgomo wa madaktari wananchi ndio walipaswa kuona tatizo mana ndo walengwa. Watz ni watu wanaoamini kuwa amani ni hali ya kuwa mbumbumbu na kutouliza jambo la msingi linalokuhusu hata kama umelikosa kwa uzembe wa mtu mmoja. Siku asilimia 20 ya watanzania wakijua haki zao za msingi viongozi wa nchi hawatalala usingizi bila kutumia dawa za kulazimisha ubongo kulala

Asilimia zaid ya 90 ya wafanyabiashara achia tu elimu ya kodi hii elimu ya kawaida hawana,ss wao wana majibu tayar juu ya suala la kodi ss ni vgmu kumueleimisha mtu ambaye ana majibu tayar
$fanyabiashara. Mkubwa tu kariakoo hajui maana ya cooperate tax na hana hata documemt za import duty ya mizigo yake chenga chenga nyingi tu kwa ufup wafanya biashara mjiangalie kwenye mgomo wenu.
 
ndio maana nikinunua bidhaa apunguziwa hela nyingi iiiiiiiiii

Nikitoa laki nne naandikiwa na PANJORO kwa elektronics resipt nimenunua laki na ishirini 120,000=Tsh hata silalamiki.

kwa kuwa sioni faida yake cityscan HOSPITAL YA TAIFA HAKUNA wao wakiumwa India & uk&usa kwa kodi zetu.
 
Back
Top Bottom