Walimu wapya kuajiriwa nchini | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu wapya kuajiriwa nchini

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mwanajamii, Nov 7, 2011.

  1. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #1
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Serikali inatarajia kuajiri walimu wapya 23,027wa ngazi ya Cheti, stashahada na shahada katika Halmashauri mbalimbali hapa nchini. Walimu hao wa shule za msingi , yaani ngazi ya cheti ni 10,595, stashahada ni 5,848 na shahada ni 6,584 ambao jumla yao ni 23,027 ambao walikuwa hawajaajiriwa.

    Source : Mwananchi

    HONGERA SERILAKI KWA KUONA UMUHIMU WA KUWA NA WALIMU WA KUTOSHA MASHULENI.
     
  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,780
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 280
    crap!!!
     
  3. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,884
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    haka kameshakuwa kawimbo kazuri kanakokuja na kuondoka kila uchao! ngoja nimwambie nanii wakati anatafuta kazi, ajiandae kulamba tena posh then aingie mitini kama mwaka jana. Nani aende porini akapange kwenye vibanda vya wavuvi
     
  4. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #4
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 2,346
    Likes Received: 919
    Trophy Points: 280
    chukua chako mapema.
     
  5. S

    Spellan JF-Expert Member

    #5
    Nov 8, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Inatarajia lini??
     
  6. hbi

    hbi JF-Expert Member

    #6
    Nov 8, 2011
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 584
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 60
    Mwezi wa pili mwakani
     
  7. Polite

    Polite JF-Expert Member

    #7
    Nov 8, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 2,376
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    acha uongo ni mwezi wa tatu mwakani
     
  8. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #8
    Nov 8, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hii kauli mbiu nimeanza kuisikia enzi na enzi
     
  9. hbi

    hbi JF-Expert Member

    #9
    Nov 8, 2011
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 584
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 60
    Bora yako we mkweli
     
  10. K

    KALEBE JF-Expert Member

    #10
    Nov 10, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 646
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 60
    hivi kuna tatizo gani kwa sasa serikalini tunashindwa kuelewa kwa nini hadi leo hii walimu wapya hawajaajiriwa wakati nchi bado ina upungufu wa walimu au pesa ndo zimetumika kwenye uchaguzi wa ubunge igunga si mseme tu ukweli wenu nchi imewashinda achieni wapinzani waendeshe serikali hamna tena jipya
     
  11. Mr. Bigman

    Mr. Bigman JF-Expert Member

    #11
    Nov 10, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,167
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    Walimu wapya walipaswa kuanzia Julai mosi 2011. Kwa nini hamkuwajiri? Je fedha iliyotengwa katika bajeti ya 2011/2012 ili kuwaajiri walimu ktk kipindi cha Julai-Nov ipo wapi? Au walimu hawa wataanza kulipwa mishahara na stahili zao mbalimbali kuanzia lini? Julai au Januari 2011?
     
  12. K

    KALEBE JF-Expert Member

    #12
    Nov 10, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 646
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 60
    kama hali ndo iko hivi sasa ikifika mwaka 2015 mambo yatakuwaje? kuna uwezekano wa ajira kutokuwepo kabisa kwani
    ushauri wangu kwa wizara ya elimu waanzishe kozi ya ujasiliamali ili hata kama ajira itakuwa ngumu waweze kuumia maarifa kujiajiri wenyewe
     
  13. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #13
    Nov 10, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,802
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    maswali.yako.magumuuuuuu.....

    JK ANA JIBU RAHISI, CIJUWIIIIIIII..@#$$ haaaaaaaahhhh
     
  14. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #14
    Nov 10, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 2,634
    Likes Received: 1,755
    Trophy Points: 280
    Hakuna hela ya kuajili waalimu wapya kwa sasa.
    Ingekuwepo, wangeajiliwa toka mwezi julai maana suala la uhaba wa waalimu ktk shule zetu halihitaji utafiti!
     
Loading...