Walimu Iringa Manispaa wacharuka! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu Iringa Manispaa wacharuka!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Gagurito, Feb 28, 2011.

  1. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #1
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,616
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ndugu,
    Leo walimu ktk manispaa ya iringa wacharuka ktk kudai fedha zao za mizigo na nauli, pia kuna tetesi ya mgomo mkubwa kutokea. Nimeshuhudia vyombo vya habari vikiwa bize kukamata matukie. USHAURI WANGU: SERIKALI ICHUKUE HATUA MAPEMA COZ KWA MWENDO HUU PERFOMANCE MASHULENI ITAENDELEA KUDIDIMIA, LEO 11% Kesho 3%. VIPAUMBELE TZ NI VP?
     
  2. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #2
    Feb 28, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nchi ilojaa usanii haiwezi kuwa na vipaumbele hata siku moja :A S 13:
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Feb 28, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,221
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Wanavyo!Kufisadi kila wanachoweza!! Kama watakua na mgomo wakomae nao mpaka wanachotaka kipatikane!
     
  4. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,394
    Likes Received: 554
    Trophy Points: 280
    Mbona huku Private Sector hawadai fedha za mizigo? Kwani bag linazidi kilo 20? Nina maana wanapoajiriwa kwa mara ya kwanza wanakuwa na mizigo gani zaidi ya bag la nguo?
     
  5. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #5
    Feb 28, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,073
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Angalia waalimu wanapohama kuna wengine wanakua na familia kubwa tu na watoto na wake zao pia dependants kwa hiyo msipige hesabu tu ya mabegi jaribuni kufanya uchunguzi na sheria pia zinasema lazima walipwe pesa zao!
     
  6. m

    mamakunda JF-Expert Member

    #6
    Feb 28, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hiyo ni kwa mujibu wa taratibu na sheria za kazi. Private wanajidai kubania tu lakini kama mfanyakazi unatakiwa kulipwa pesa za kujikimu ukianza kazi na ukihama lazima ulipwe na pia kuna formula ya malipo. Ni haki ya mfanyakazi kulipwa hiyo pesa.
     
  7. c

    comrade mponda Member

    #7
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bado tatizo lipo serikali kuu kwani walituma walimu bila kuto apesa za kuwalipa walimu hao na hatima yake wanaanza kukopa kwenye source zingine kama vile fedha za maendeleo na ndio maana miradi huwa haikamiliki kwani serikali hiyohiyo iliyotuma huwa inaleta maagizo bila kujali kuwa hizo fedha WANAPATA WAPI
     
  8. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #8
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,073
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    kila kukicha waalimu wanaidai serikali madeni haya hayaishi?system ya wizara ya elimu ina matatizo
     
  9. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #9
    Mar 1, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Matatizo kila kona, Serikali inalalmika haina hela wakati haina sera nzuri za kuongeza kipato.
    Uongozi ni dhamana siyo sifa tu ya kuwa Rais au Waziri, wanatakiwa watunge sera nzuri,wazitekeleze,wabane matumizi na wahujumu uchumi /mafisadi wawajibishwe kisheria.Lakini wao ni kukumbatia ufisadi, matumizi mabovu ya pesa, halafu wanataka mambo yajiendeshe tu kilaini,hakuna kitu kama hicho.
    Sasa hivi naona kama serikali nzima imechanganyikiwa.
     
  10. M

    MZAWATA JF-Expert Member

    #10
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 555
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    bora wagome tu maana hii serikali imekuwa ya kinafki zaidi, utendaji au utekelezaji ni zero
     
  11. Mjanga

    Mjanga JF-Expert Member

    #11
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 1,238
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    hoja yako ya kijinga sana! Hawa ndo aina ya viongozi tulionao wanaopenda kuiba mpaka na haki za wenzao! Mnafurahi kunenepesha matumbo yenu mpaka mnashindwa kugusa nyeti zenu!enyi viongozi wa taifa hili kuweni na aibu hata kama maadili yamewashinda!
     
  12. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #12
    Mar 1, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,828
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nasikitika kwa matatizo ya walimu Iringa na kwingineko kama tulivyosikia kwenye vyombo vya habari. Tatizo la serikali yetu hivisasa badala ya kulishughulikia tatizo kwa misingi yake, utasikia wanasema CDM hawa! Migomo vyuo vya elimu ya juu, CDM hawa! nk. nk. nk. CDM hawa! Alafu ndiyo inakuwa mwisho wa kulishughulikia hilo jambo. CDM imekuwa kama kisingizio cha kujivua matatizo yao na mpaka wa kufikiri.
     
  13. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #13
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,616
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    serikali ijipange iwalipe walimu!
     
  14. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #14
    Mar 2, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    raisi yuko bussy na safari kwa ss wasubiri mpk amalize safari zake!!
     
  15. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #15
    Mar 2, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 7,718
    Likes Received: 678
    Trophy Points: 280
    kipaumbele na 1, kushusha bei ya sukari.
     
  16. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #16
    Mar 3, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,434
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hafif upo??? Peopleeeeeeeeeees.... malizia mwenyewe mie simo
     
  17. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #17
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,774
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 180
    raisi jk.
     
Loading...