Wale wasio na ajira/kazi hadi leo.

Mad Max

JF-Expert Member
Oct 21, 2010
5,420
2,000
Wahusika wa kichwa cha habari hapo juu.

Salam kwenu.

Naomba tujadiri ni kipi kimetukwamisha kupata ajira hadi leo? Tunaanza mwaka mpya sasa, ebu tujifunze kupitia makosa tuliofanya mwaka 2013. Mimi kwa upande wangu, baadhi ya mambo ninayodhania/amini yaliyosababisha nikashindwa kuitwa interview/kukosa ajira etc ni haya:

1. Kushindwa kuandaa CV na cover letter ya kumshawishi "boss" pindi anaposoma.

2. Nafasi zilizotangazwa za career yangu ni chache sana, hivyo competition ikawa kubwa.

3. Kukosa baadhi ya "email address hai" za makampuni pindi tunapoamua kutuma maombi ata kama nafasi hazijatangazwa. Nyingi tunazozipata za mitandaoni zilishaachwa kutumika.

4. Kukosa fedha za kutuma barua nyingi kwa posta au kupeleka "By hand" hivyo kuamua kutumia njia cheap ya email ambayo kusema kweli sio bora sana maana ni email chache zinamfikia mlengwa.

5. Kukosa work experience kabisa, hivyo makampuni (nadhani) yanatuona kama tutakua mizigo.

6. Kutokua na connection kabisa.

7. .......

Unaweza kuendelea.

Nimejitahidi kufupisha.


NB: Hayo mambo nayafanyia kazi na nayarekebisha yoote yale yaliochini ya uwezo wangu, ili mwaka 2014 uwe wa MAFANIKIO.
 

mastemind

Member
Dec 3, 2013
51
0
mimi ni miezi miwili 2 tangu njmalize chuo nimeitwa mara mbili 2 kwenye interview ila sikwenda mimi naona ujanja kujiajiri 2 tafuta wenzzako muandaee project munaweza kufanikiwa mimi mwenyewe nikiangalia vyeti vyangu mpaka naona uchungu ila 2014 kwa uweza wa MUNGUlazima nifungue kampuni kitu kinacho tuangusha hatuna ushirikiano
 

Islam005

JF-Expert Member
Nov 1, 2008
2,976
2,000
mimi ni miezi miwili 2 tangu njmalize chuo nimeitwa mara mbili 2 kwenye interview ila sikwenda mimi naona ujanja kujiajiri 2 tafuta wenzzako muandaee project munaweza kufanikiwa mimi mwenyewe nikiangalia vyeti vyangu mpaka naona uchungu ila 2014 kwa uweza wa MUNGUlazima nifungue kampuni kitu kinacho tuangusha hatuna ushirikiano

Kama hutaki watu waajiriwe hiyo kampuni yako utapata wafanyakazi wapi?
 

Heaven on Earth

JF-Expert Member
Mar 21, 2013
37,140
2,000
halafu kuna watu hawako serious kuna siku tulikuwa tumetoa nafasi za kazi zikaja CV unakaa
unajiuliza IS THIS PERSON SERIOUS!!!!!!!!!!!nyie mnaoomba lazi muwe basi serious katika uandikaji
wa CV zenu na hizo cover letter

Interview ilivofika ilikuwa vituko tunajua kiingereza kilikuja kwa meli lakin tujitahidi jamani maana
it is a disaster when it comes to ORAL INTERVIEW maana kuna mtu tulimuuliza why should we hire
you? YESU NA MARIA alivyojibu naomba niishie hapa.unaweza kuwa unalalamika kila siku hupati kazi
kumbe wewe mwenyewe ndio tatizo

nawatakia kila la kheri Ndugu zangu
 

Heaven on Earth

JF-Expert Member
Mar 21, 2013
37,140
2,000
mimi ni miezi miwili 2 tangu njmalize chuo nimeitwa mara mbili 2 kwenye interview ila sikwenda mimi naona ujanja kujiajiri 2 tafuta wenzzako muandaee project munaweza kufanikiwa mimi mwenyewe nikiangalia vyeti vyangu mpaka naona uchungu ila 2014 kwa uweza wa MUNGUlazima nifungue kampuni kitu kinacho tuangusha hatuna ushirikiano

C.E.O utakuwa wewe......

H.R wewe

Receptionist wewe!!!!!!

Kila mtu angekuwa na kampuni yake unadhani ingekuwaje
 

Mdau

JF-Expert Member
Mar 29, 2008
1,792
1,500
Wahusika wa kichwa cha habari hapo juu.

Salam kwenu.

Naomba tujadiri ni kipi kimetukwamisha kupata ajira hadi leo? Tunaanza mwaka mpya sasa, ebu tujifunze kupitia makosa tuliofanya mwaka 2013. Mimi kwa upande wangu, baadhi ya mambo ninayodhania/amini yaliyosababisha nikashindwa kuitwa interview/kukosa ajira etc ni haya:

1. Kushindwa kuandaa CV na cover letter ya kumshawishi "boss" pindi anaposoma.

2. Nafasi zilizotangazwa za career yangu ni chache sana, hivyo competition ikawa kubwa.

3. Kukosa baadhi ya "email address hai" za makampuni pindi tunapoamua kutuma maombi ata kama nafasi hazijatangazwa. Nyingi tunazozipata za mitandaoni zilishaachwa kutumika.

4. Kukosa fedha za kutuma barua nyingi kwa posta au kupeleka "By hand" hivyo kuamua kutumia njia cheap ya email ambayo kusema kweli sio bora sana maana ni email chache zinamfikia mlengwa.

5. Kukosa work experience kabisa, hivyo makampuni (nadhani) yanatuona kama tutakua mizigo.

6. Kutokua na connection kabisa.

7. .......

Unaweza kuendelea.

Nimejitahidi kufupisha.


NB: Hayo mambo nayafanyia kazi na nayarekebisha yoote yale yaliochini ya uwezo wangu, ili mwaka 2014 uwe wa MAFANIKIO.

7. Kuendelea na akili mgando za kudhani kwamba kuajiriwa ni bora kuliko kujiajiri.

8. Kudhani kwamba ili kujiajiri ni lazima uwe na mtaji pesa wakati una akili kichwani.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 

mastemind

Member
Dec 3, 2013
51
0
halafu kuna watu hawako serious kuna siku tulikuwa tumetoa nafasi za kazi zikaja CV unakaa
unajiuliza IS THIS PERSON SERIOUS!!!!!!!!!!!nyie mnaoomba lazi muwe basi serious katika uandikaji
wa CV zenu na hizo cover letter

Interview ilivofika ilikuwa vituko tunajua kiingereza kilikuja kwa meli lakin tujitahidi jamani maana
it is a disaster when it comes to ORAL INTERVIEW maana kuna mtu tulimuuliza why should we hire
you? YESU NA MARIA alivyojibu naomba niishie hapa.unaweza kuwa unalalamika kila siku hupati kazi
kumbe wewe mwenyewe ndio tatizo

nawatakia kila la kheri Ndugu zangu
yah ni kweli penye njaa kila m2 atajifanya anajua mimi nilijitaidi kujua mambo kipindi nipo chuo ili nisipate shida kwenye inteerview
 

mwakibete

JF-Expert Member
Aug 24, 2009
2,995
2,000
7. Kuendelea na akili mgando za kudhani kwamba kuajiriwa ni bora kuliko kujiajiri.

8. Kudhani kwamba ili kujiajiri ni lazima uwe na mtaji pesa wakati una akili kichwani.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums

Mkuu hapo namba 8 tueleze unavoweza tumia akili bila pesa km mtaji! Honestly, HAIWEZEKANI.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom