Manstone
JF-Expert Member
- May 12, 2013
- 516
- 315
Je wakati wa uchaguzi hapo Kilolo walichagua nini ?
Plasmodium Wanananisumbua Mkuu Njoo Uwa Angamize.
Je wakati wa uchaguzi hapo Kilolo walichagua nini ?
We upo mtera unasema upo ukonga mbuzi weweSikiliza nikwambie wewe nyumbu.
Sisi hapa Ukonga tulimchagua Waitara wa chadema lakini kuna barabara mbovu na yeye anaenda kupiga domo kwa Gwajima.
Huyo troll jf anaakili kama ya kuku, kutwa kusahau sahau tuMuogope Mungu! Wakati ukijifanyisha kumuogopa Mungu jikumbushe aliyosema JK hivi majuzi kuhusu mananasi....!!!!
Kilolo sio jimbo la Msigwa mkuuMsigwa yuko bize kupima akili baada ya kumuunga mkono Lowasa badala kusaidia wapiga kura wake!!!!
Sikuelewi.Nasikia
nasikia mnaruhusu concentrate za nje?!.
Katika hali ya kusikitisha wakulima wa nyanya kilolo wakosa soko la nyanya zinaoza hawana pakuzipeleka ingawa watimiza kauli mbiu ya serikali ya hapa kazi lkn sasa wanalia kilio kwakosa soko serikali hawasaidii
Usikute hata huko umeenda kusalimia tu maana wageni mna kelele kuliko hata wenyejiMwambie Waitara aje ajibu jibu hili 2020 alafu atapewa jawabu lake pia!
Nakushauri,kama uko serious cheki kwanza soko la hizo products utakazozalisha likoje. Usishangae ukakosa soko due to prevailing low purchasing power.Ngoja niende kilolo nikaanzishe kiwanda cha kusindika nyanya.
Haya mambo yamekuwa kama ya kawaida sasa.Msimu wa nyanya uliopita scenario hii ilikuwepo,na namkumbuka katika Wilaya ya Mvomero ndoo ya nyanya iliuzwa for as low as 700/=.Sasa wakulima wataendelea na hali hii mpaka lini?Viwanda vya nyanya hata kama vitajengwa sio leo au kesho na pia kutegemea serikali itafute soko la nyanya ni wishful thinking. At most wanaweza kuwajengea soko, lakini hii hai guarantee kwamba bei ya nyanya itakuwa juu na haitakuwa kesho. What should they do? Wawe na akili ya kujiongeza,in the sense that they should look for an alternative crop ambayo ina soko zuri zaidi or may be even business.They could go for example for onions, chillies,spices and other high value crops.Tomatoe cultivation is a very risky and tricky business.Katika hali ya kusikitisha wakulima wa nyanya kilolo wakosa soko la nyanya zinaoza hawana pakuzipeleka ingawa watimiza kauli mbiu ya serikali ya hapa kazi lkn sasa wanalia kilio kwakosa soko serikali hawasaidii
Lukuvi ni wa Kilolo? Kama hujui uluza basi .. Duh.
Sio lukuvi mkuu yupo Jamaa moja anaitwa Venance mwamoto wa ccm! Yaani bure kabisa
Lukuvi ni wa Kilolo? Kama hujui uluza basi .. Duh.
Dahh...umenichekesha.Wakauze hizo nyanya kwenye ofisi za CCM
Msigwa ni mbunge wa Kilolo??Msigwa yuko bize kupima akili baada ya kumuunga mkono Lowasa badala kusaidia wapiga kura wake!!!!