Wakristo wataka machinjio yao


R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,294
Likes
1,261
Points
280
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,294 1,261 280
maoni.jpg

Joseph Marwa Mlemavu wa macho (kipofu) Mkazi wa Bomani Mjini Tarime akitoa maoni yake ya katiba mpya katika uwanja wa sabasaba maoni yake anaomba katiba mpya iwajali watu wenye ulemavu ,iweke wazi kutumika kwa lugha ya alama vyuoni ili watu wanapokuwa watumishi wa Serikali wawasaidie watu wenye ulemavu wakati wanapohitaji huduma za kijamii kama za afya(mawasiliano mazuri) picha na Dinna Maningo
Na Fredy Azzah (email the author)



Simiyu

BAADHI ya wananchi wa Wilaya ya Busega wametaka kuwepo na machinjio ya Wakristo peke yao kwani hivi sasa wanapa shida wanapochinja mifugo yao ambayo wakati mwingine hukamatwa.

Wakitoa maoni kwenye kata mbalimbali juu ya uandikwaji wa Katiba mpya, walisema kutoka na kutokuwepo kwa machinjio ya Wakristo, baadhi ya maduka ya nyama yamekuwa yakichomwa kutokana na kudhaniwa yanauza nyama ambazo mifugo yake ilichichwa na Wakristo.

"Katiba ikubali kuwa waumini wachinje wanyama wao, tofauti na kuwa kwamba machinjio yote yameshikwa na watu wa dini moja tu," alisema Iswambula Kiswaga mkazi wa kata ya Kalemela

Pia alisema kuwa, katiba hiyo ianishe siku ya kufanyika kwa chaguzi mbalimbali ambapo siku hizo zisiwe zile za kuabudu.

"Uchaguzi uwe unafanyika kati ya siku ya Jumatatu, Jumanne, Jumatano au Alhamisi jambo analosema litaongeza idadi ya watu wanaopiga kura, tofauti na sasa ambapo maelfu wanajitokeza kujiandikisha lakini siku ya kupiga kura ya wanajitokeza wachache.

Naye Enock Kindika, alisema kuwa Rais apunguziwe muda wa kutawala, awe na vipindi viwili vya miaka miwili na siyo vipindi viwili vya miaka mitano.

Anasema kuwa, kwa muda uliopo sasa unawafanya wananchi wateseke kama walifanya makosa katika kumchagua kiongozi huyo wa nchi.

Kwa upande wa Musa Simba (18), mkazi wa Kalemela, alisema kuwa idadi ya wabunge ipunguzwe, na pia kuwafuta wabunge wa kuteuliwa na Viti Maalumu kwa kile alichosema kazi yao haionekani.

"Hata vyama vipunguzwe, tuwe na vyama viwili tu vitakavyoshindana kwenye uchaguzi," alisema.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,914
Likes
4,398
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,914 4,398 280
kenya vyakula vyote vina nembo ya HALAL FOOD sijui tanzania itaanza lini!hiyo ya wakristo itakua na nembo unhalal food
 
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2011
Messages
2,412
Likes
645
Points
280
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2011
2,412 645 280
Kundi la WATU wenye imani linapojitokeza kufanya kazi kama kuchinja nyama ni jambo zuri. Huu ni mgawnyo wa kazi Kama ule wa Masai kufuga na mmatengo kulima. Tushirikiane bila kugombania kazi. Wakristu wanaweza kuendelea na kazi ya kupima afya za wanyama hao hao wanaochinjwa Kama wanavyofanya sasa kwani mabwana na Bibi afya kwa karibu asilimia 90 ni Wakristu.
 
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
6,114
Likes
1,523
Points
280
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
6,114 1,523 280
Ivi hii imekaaje? Wanaoruhusiwa kuchinja .ni maustadhi tu kwa nini?, hii ni ishu moja mbaya kabisa.
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,499
Likes
218
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,499 218 160
Hivi kuna sheria inayosema ni lazima wanyama wachinjwe na muislamu!?? au ni mazoea tu!??
 
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
6,114
Likes
1,523
Points
280
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
6,114 1,523 280
Kundi la WATU wenye imani linapojitokeza kufanya kazi kama kuchinja nyama ni jambo zuri. Huu ni mgawnyo wa kazi Kama ule wa Masai kufuga na mmatengo kulima. Tushirikiane bila kugombania kazi. Wakristu wanaweza kuendelea na kazi ya kupima afya za wanyama hao hao wanaochinjwa Kama wanavyofanya sasa kwani mabwana na Bibi afya kwa karibu asilimia 90 ni Wakristu.
Sawa, lakini mbona Muslim anaruhusiwa kuwa bibi/bwana afya, mlokole akichinja iwe haramu kwanini, ebbo!
 
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
3,312
Likes
14,134
Points
280
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
3,312 14,134 280
Hivi kuna sheria inayosema ni lazima wanyama wachinjwe na muislamu!?? au ni mazoea tu!??
Ukiangalia kwa haraka haraka huwezi jua kitu kilichopo nyuma ya pazia lakini kuna vitu binaendelea juu ya imani kuonekana kama kunawalio na haki zaidi ya wengine japokuwa hakuna aya katika vitabu vya kiislam vinavyosema ikichinjwa na mkristu wasile
 
M

Mwamakula

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2010
Messages
1,892
Likes
94
Points
145
M

Mwamakula

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2010
1,892 94 145
Hivi nguruwe anachinjwa machinjio gani?
 
M

Mandi

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2011
Messages
385
Likes
2
Points
0
M

Mandi

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2011
385 2 0
Sawa, lakini mbona Muslim anaruhusiwa kuwa bibi/bwana afya, mlokole akichinja iwe haramu kwanini, ebbo!
Watu wanaongozwa na dini na wala sio matashi yao.muuza nyama haipatotizamwa kama huyu ni muislamu ama mkiristo na upipimaji wa mnyama pia hatuangalii.katika kuchinja mnyama lazima tuangalie kwasababu baadhi ya dini hata achinje mtu yeyote wanakula wala hapana tatizo kulingana na dini yao.lakini dini nyengine lipo tatizo kulingana na imani zao.hapo sio mbaya wale walionaimani ya kuchinja wao lazima wachinje wale wangine watakula.
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,653
Likes
2,710
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,653 2,710 280
Hahaha, huu ukristo wa mwilini nao una kazi. BIBLE inasema mtakula vitu vya kufisha, havitawadhuru! Na hakuna kimuingiacho mtu kimtiacho najisi. Wachinje hata kwa mashine, acheni kum-complicate Mungu.
 
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,692
Likes
25
Points
135
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,692 25 135
Kuchinja ktk uislamu ni ibada km ilivyo ktk kila ibada yyt ktk uislamu ina mafunzo yake bali kuhusiana na suala la kula vichingo vya wakristo na mayahudi ni halali kwa waislamu kwani m/mungu ameyasema hayo ktk quruan"NA CHAKULA CHA WATU WALIOPEWA KITABU(MAYAHUDI NA MANASWARA) NI HALALI KWENU NA CHAKULA CHENU NI HALALI KWAO"kubwa ni lazima mnyama huyo achinjwe na c kupigwa rungu wala kuchinjwa kwa nyuma ya shingo yake,kuna baadhi ya watu wanasema watu wa kitabu waliokusudiwa ni wale wa zama za mtume ambao wameamini taurat,injili na zaburi ila ukweli aya haijaonyesha ni wepi aidha wale au hawa.Haya ni mambo yamekwishatolewa fatwa wala c swala la kugombana,kwahiyo akichinja mkristo au muislamu sawa.
 
Lukub

Lukub

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2012
Messages
876
Likes
675
Points
180
Lukub

Lukub

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2012
876 675 180
Kuchinja ktk uislamu ni ibada km ilivyo ktk kila ibada yyt ktk uislamu ina mafunzo yake bali kuhusiana na suala la kula vichingo vya wakristo na mayahudi ni halali kwa waislamu kwani m/mungu ameyasema hayo ktk quruan"NA CHAKULA CHA WATU WALIOPEWA KITABU(MAYAHUDI NA MANASWARA) NI HALALI KWENU NA CHAKULA CHENU NI HALALI KWAO"kubwa ni lazima mnyama huyo achinjwe na c kupigwa rungu wala kuchinjwa kwa nyuma ya shingo yake,kuna baadhi ya watu wanasema watu wa kitabu waliokusudiwa ni wale wa zama za mtume ambao wameamini taurat,injili na zaburi ila ukweli aya haijaonyesha ni wepi aidha wale au hawa.Haya ni mambo yamekwishatolewa fatwa wala c swala la kugombana,kwahiyo akichinja mkristo au muislamu sawa.
da saafi kabisa halali kuliwa hijalishi nani katoa uhai wa kitoweo
 
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,692
Likes
25
Points
135
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,692 25 135
da saafi kabisa halali kuliwa hijalishi nani katoa uhai wa kitoweo
Uislamu unafundisha hivo bwana ww kama ni muislamu ukifika maeneo ya wakristo haupaswi kuhoji hii nyama kachinja nani au hii ni nyama ya nguruwe au ya mnyama gani ww kula 2 labda ikitokea mtu akakujulisha kuwa hii ni nyama ya nguruwe usile.kubwa ukianza kula anza na kulitaja jina la mungu kisha kula.
 
K

kisimani

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
553
Likes
1
Points
33
K

kisimani

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
553 1 33
Kundi la WATU wenye imani linapojitokeza kufanya kazi kama kuchinja nyama ni jambo zuri. Huu ni mgawnyo wa kazi Kama ule wa Masai kufuga na mmatengo kulima. Tushirikiane bila kugombania kazi. Wakristu wanaweza kuendelea na kazi ya kupima afya za wanyama hao hao wanaochinjwa Kama wanavyofanya sasa kwani mabwana na Bibi afya kwa karibu asilimia 90 ni Wakristu.
Kaka you made my day.
 
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2011
Messages
5,536
Likes
998
Points
280
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2011
5,536 998 280
Uislamu unafundisha hivo bwana ww kama ni muislamu ukifika maeneo ya wakristo haupaswi kuhoji hii nyama kachinja nani au hii ni nyama ya nguruwe au ya mnyama gani ww kula 2 labda ikitokea mtu akakujulisha kuwa hii ni nyama ya nguruwe usile.kubwa ukianza kula anza na kulitaja jina la mungu kisha kula.
duh! This is new to me. Sasa mbona huwa inafanyika kisiri siri?
 
mansakankanmusa

mansakankanmusa

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2010
Messages
4,194
Likes
658
Points
280
mansakankanmusa

mansakankanmusa

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2010
4,194 658 280
safi, ili wale vibudu
 
mansakankanmusa

mansakankanmusa

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2010
Messages
4,194
Likes
658
Points
280
mansakankanmusa

mansakankanmusa

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2010
4,194 658 280
chokochoko mchokoe pweza,
 
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
7,056
Likes
42
Points
145
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
7,056 42 145
Napendekeza nchi igawanywe kuwe na nchi ya Wakristo peke yao na pia nchi ya Waislam peke yao. Mashariki/Pwani iwe ni nchi ya Waislam tu and the rest iwe sehemu ya Wakristo. Ni maoni yangu tu.
 
F

filonos

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2011
Messages
651
Likes
70
Points
45
F

filonos

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2011
651 70 45
Hivi kuna sheria inayosema ni lazima wanyama wachinjwe na muislamu!?? au ni mazoea tu!??
hakuna alie katazwa kuchinja ni kuto jiamini kwenu tu ile ni ajila kama ajila nyingine nenda kaombe kazi kama nafasi ipo utapata ajira hacheni KUJISHUKU walaji ndio wa Amuzi watakula au namnagani vipi...
 

Forum statistics

Threads 1,237,785
Members 475,675
Posts 29,301,054