Wakongo (Raia wa Congo) waongezeka Jijini Dar baada Ya Yanga kupata kipigo


Chizi Maarifa

Chizi Maarifa

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2013
Messages
1,608
Likes
1,726
Points
280
Chizi Maarifa

Chizi Maarifa

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2013
1,608 1,726 280
inaonekana team ya TP Mazembe imeacha kundi kubwa la wananchi raia wa Kongo hapa dsm. haijafahamika hasa sababu ni nini. lakini leo ofisini na Mjini sehemu Nyingi wamesikika wananchi wanaoongea kwa Lafudhi ya Kongo. Nimesikia watu hao wengi sana na kwa mshangao mkubwa nimegundua hata Jamaa kama wanne hivi ofisini kumbe nao Ni wakongo kwa namna wanavyoongea kwa madaha na kiswahili chao cha kikongo.

wakati huo huo nimeona watanzania wengine wakikasirishwa na jambo hilo la Raia hao ambao ni ndugu zetu kuongea kwa lafudhi ya Kongo. Jamaa mmoja alimshika shati mwenzie kwa sababu tu alimsikia akisalimia watu waliokaa pembeni yake kwa lafudhi ya Kikongo. Jambo hili lilivuta umati wa watu wengi waliotaka kujua kulikoni mpaka watu wazima hawa wapate kushikana mashati. ndipo jamaa huyu aliyetaka kumpiga mwenzie aliposikika akisema hapendi kumsikia Jumbe akizungumza kwa lafudhi ya Kikongo. watu wengi walijawa na udadisi kuwa sababu gani inamkwaza kiasi hicho....ndugu Hamidu alisema kuwa huyo jamaa Jumbe ni raia wa tanzania tena mswahili kabisa wa kutoka Zanzibar iweje azungumze kama Mkongo na kuvaa Kipapaa....

maeneo mengi mjini dar wamesikika watu wanaoongea kwa lafudhi ya kikongo na kuwa kivutio kikubwa sana. inawezekana watu wa TP Mazembe wengi wamebaki kusheherekea Ushindi wao hapo jana dhidi ya team inayopanda ndege ya Yanga afrikans. wakongo wengi hao walisikika wakisema wao issue kwao si kupanda ndege isipokuwa ni kuchukua point 3 kila wanapoenda. maana kama kupanda ndege basi air hostess wanapanda sana kuliko mtu yeyote mwingine.
 
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2014
Messages
7,434
Likes
5,068
Points
280
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2014
7,434 5,068 280
Na bado watabadiri sana uraia,maana hata mwakani hawapo.
 
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
3,282
Likes
1,512
Points
280
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
3,282 1,512 280
inaonekana team ya TP Mazembe imeacha kundi kubwa la wananchi raia wa Kongo hapa dsm. haijafahamika hasa sababu ni nini. lakini leo ofisini na Mjini sehemu Nyingi wamesikika wananchi wanaoongea kwa Lafudhi ya Kongo. Nimesikia watu hao wengi sana na kwa mshangao mkubwa nimegundua hata Jamaa kama wanne hivi ofisini kumbe nao Ni wakongo kwa namna wanavyoongea kwa madaha na kiswahili chao cha kikongo.

wakati huo huo nimeona watanzania wengine wakikasirishwa na jambo hilo la Raia hao ambao ni ndugu zetu kuongea kwa lafudhi ya Kongo. Jamaa mmoja alimshika shati mwenzie kwa sababu tu alimsikia akisalimia watu waliokaa pembeni yake kwa lafudhi ya Kikongo. Jambo hili lilivuta umati wa watu wengi waliotaka kujua kulikoni mpaka watu wazima hawa wapate kushikana mashati. ndipo jamaa huyu aliyetaka kumpiga mwenzie aliposikika akisema hapendi kumsikia Jumbe akizungumza kwa lafudhi ya Kikongo. watu wengi walijawa na udadisi kuwa sababu gani inamkwaza kiasi hicho....ndugu Hamidu alisema kuwa huyo jamaa Jumbe ni raia wa tanzania tena mswahili kabisa wa kutoka Zanzibar iweje azungumze kama Mkongo na kuvaa Kipapaa....

maeneo mengi mjini dar wamesikika watu wanaoongea kwa lafudhi ya kikongo na kuwa kivutio kikubwa sana. inawezekana watu wa TP Mazembe wengi wamebaki kusheherekea Ushindi wao hapo jana dhidi ya team inayopanda ndege ya Yanga afrikans. wakongo wengi hao walisikika wakisema wao issue kwao si kupanda ndege isipokuwa ni kuchukua point 3 kila wanapoenda. maana kama kupanda ndege basi air hostess wanapanda sana kuliko mtu yeyote mwingine.
Mwisho ulitakiwa umalizie kwa neno hili MCHEZO HUU HAUHITAJI HASARA. ambayo wale wameipata.
 
Mazigazi

Mazigazi

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
4,691
Likes
2,939
Points
280
Mazigazi

Mazigazi

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
4,691 2,939 280
Simba toka klabu ya mpira Wa miguu hadi kikundi cha ushangiliaji

Maisha yanaenda kasi sana
 
papason

papason

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
2,625
Likes
1,047
Points
280
papason

papason

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
2,625 1,047 280
Yaani hasira zetu zitaishia kwa wamatopeni, yaani tutampiga fitna mbaya adi ashuke daraja azifuate coastal na mgambo kwa maana ndiyo size yao!
 
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
3,282
Likes
1,512
Points
280
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
3,282 1,512 280
Yaani hasira zetu zitaishia kwa wamatopeni, yaani tutampiga fitna mbaya adi ashuke daraja azifuate coastal na mgambo kwa maana ndiyo size yao!
Huu ugonjwa wako kama huujui, unaitwa ujerry Murro phobia.
 

Forum statistics

Threads 1,237,145
Members 475,462
Posts 29,279,525