Donnie Charlie
JF-Expert Member
- Sep 16, 2009
- 19,006
- 22,505
mbona magufuri aliamuru wafungwa walio katika magereza ya mjini wapelekwe kwenye magereza yenye mashamba wakazalishe huko na yeye hakutetea?
kila mfungwa aliye magereza huwa na bajeti kuanzia malazi, chakula, mavazi na matibabu. Nadhani serikali inawalipa wamiliki wa magereza bajeti hizo. Na inapunguza mlolongo wa urasimu wa uendeshaji kwa serikali. Uwe na kamishna wa magereza, mkuu wa magereza amkoa na wilaya, wardens, askari etc...hivi taasisi binafsi inapomiliki gereza inanufaika vipi?
Duhkila mfungwa aliye magereza huwa na bajeti kuanzia malazi, chakula, mavazi na matibabu. Nadhani serikali inawalipa wamiliki wa magereza bajeti hizo. Na inapunguza mlolongo wa urasimu wa uendeshaji kwa serikali. Uwe na kamishna wa magereza, mkuu w amagerez qamkoa na wilaya, wardens, askari etc...
usishangae, ndivyo ilivyo. hata hapa tz, kwa mfano, gharama ya kumsomesha mtoto wa shule ya msingi inazidi 3mil ambayo ni gharama serikali inaingia bahati mbaya inaishia kuwalipa watu mishahara kuanzia wizarani, mikoani, wilaya, kata, mpaka shule hata chaki n.k...kuna wakati wamiliki wa shule binafsi walirush akijembe wakitaka wapewe hiyo bajeti wao. wakasema hakuna mtoto atakaa chini wala kusomea nje. watakula mchana na mishahara ya walimu itaboreshwa.
Luka 6:45
"Mtu mwema katika hazina njema ya moyo wake hutoa yaliyo mema,
na mtu mwovu katika hazina mbovu ya moyo wake hutoa yaliyo maovu;
kwa kuwa mtu kinywa chake hunena yale yaujazayo moyo wake."
Akili zako zipo mkunduniNaibu Dpp kweka ni mchaga na wauza madawa ya kulevya wengi ni wachaga
Jibu hoja yakeAkili zako zipo mkunduni
Hiyo ni Hoja ya kujibu au UHARO??wakati mnaandika UHARO JF mwenzenu Sabaya ananyea mtondoo pale Jela Karanga,kumbukeni ameshamaliza Mwaka ananyea mtondoo,na hata akitoka Jela leo hii hakika hatakuwa na impact yoyote maana cha moto amekipata, ule ubabe wake wote HAUTAKUWEPO tena, naamini hata akiona Kuku njiani atakuwa anapiga magoti na kutoa SHIKAMOO kwa Kuku [emoji1787]Jibu hoja yake
Miaka mitano ya giza ndio iliyoanzisha huu UHOLELA na kutuletea TAKATAKA zote hizo katika jamii yetu. Na bado wapo wengi ambao kutokana na tamaa/njaa zao na pia kiwango duni cha uelewa, waliyoanza kuamini na kujivunia kuwa USHETANI unalipa. Lakini maadam Mungu wa haki yupo, yu hai basi ataendelea kuisafisha nchi hii, AMENNa mambo yote hayo kafanya ndani ya kipindi cha mwaka mmoja tu..!
Nalo neno.Mambo aliofanya mteja wake Ole Sabaaya ya Ufisadi na kudhulumu raia sio batili anh? Ni halali?
Toa kwanza uko mk....ni akili zako ziliko ili akujibu fasterJibu hoja yake
Hoja mfu/butuNaibu Dpp kweka ni mchaga na wauza madawa ya kulevya wengi ni wachaga
Tatizo ni kuifanya sababu/kisingizioKweka siyo mchaga?