Wakili ataka Mtendaji wa Kobil kufungwa..............kwa dharau...........


Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,612
Likes
624,763
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,612 624,763 280
Wakili ataka Mtendaji wa Kobil kufungwa

Imeandikwa na Mwandishi Wetu; Tarehe: 13th December 2010 @ 23:50


WAKILI Jerome Msemwa amefungua hati ya dharura Mahakama Kuu, Kitengo cha Ardhi dhidi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Kobil Tanzania Ltd, Fabrice Ezaovi akiomba atupwe jela kwa kuidharau mahakama.

Kwa mujibu wa hati hiyo, Msemwa ambaye ni wakili wa mashtaka anayemwakilisha Samuel Michael ambaye ni muuza mafuta aina ya dizeli na petroli katika kituo hicho cha Kobil kilichopo Mbezi jijini Dar es Salaam, imeeleza kwamba Michael anazo taarifa zilizo sahihi
kuwa Ezaovi ana mpango wa kuondoka nchini kabla kesi ya msingi haijamalizika.

Katika kesi hiyo ya msingi Michael analalamika kuvunjwa kwa mkataba walioingia kwa pamoja unaomruhusu Michael kufanya biashara katika kituo hicho.

Kutokana na hilo, aliomba mahakama hiyo iliyokuwa imeketi chini ya Jaji Alice Chingwile kusikiliza hati hiyo ya dharura mapema iwezekanavyo ili mteja wake kupata haki yake kabla mlalamikiwa hajaondoka nchini.

Hati hiyo, ameeleza kuwa kwa nyakati tofauti ambazo kesi hiyo ilikuja kusikilizwa, mlalamikiwa alishindwa kufika mahakamani bila taarifa yoyote jambo linaloashiria kudharau mahakama na kuzuia haki kutendeka.

Katika kesi ya msingi iliyopo mahakamani hapo, Michael aliingia kwenye mkataba na Mkurugenzi huyo akimruhusu kuuza mafuta katika kituo hicho cha Kobil.

Hata hivyo, bila sababu ya msingi kabla muda wa mkataba haujamalizika, mlalamikiwa alivunja mkataba huo isivyo halali na kuingilia biashara ya malalamikaji kinyume cha matakwa ya mkataba wao.

Kesi ya msingi itasikilizwa tena Machi 7, mwakani
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,612
Likes
624,763
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,612 624,763 280

Kwa mujibu wa hati hiyo, Msemwa ambaye ni wakili wa mashtaka anayemwakilisha Samuel Michael ambaye ni muuza mafuta aina ya dizeli na petroli katika kituo hicho cha Kobil kilichopo Mbezi jijini Dar es Salaam, imeeleza kwamba Michael anazo taarifa zilizo sahihi
kuwa Ezaovi ana mpango wa kuondoka nchini kabla kesi ya msingi haijamalizika.
Kuithibitisha hoja ya kuwa anataka kuondoka nchini na kwa hiyo maana yake ni kuidharau mahakama.........................kwa kweli ni kichekesho...............kesi ya madai waweza kuwa nje ya nchi nayo ikaendelea kwa maana ya uwakilishi wa wanasheria......................na maagizxo ya mahakama tu kama hujayatekeleza au umeleta fujo mahakamani ndipo adhabu kama hizi zinazoombwa hapa zaweza kutekelezeka.............................I am truly surprised by this vacuous application..................
 
M

moma2k

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2010
Messages
953
Likes
988
Points
180
M

moma2k

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2010
953 988 180
Is it a criminal case? Miscarriege of justice. I am just contemplating!
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,259
Likes
197
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,259 197 160
Kuithibitisha hoja ya kuwa anataka kuondoka nchini na kwa hiyo maana yake ni kuidharau mahakama.........................kwa kweli ni kichekesho...............kesi ya madai waweza kuwa nje ya nchi nayo ikaendelea kwa maana ya uwakilishi wa wanasheria......................na maagizxo ya mahakama tu kama hujayatekeleza au umeleta fujo mahakamani ndipo adhabu kama hizi zinazoombwa hapa zaweza kutekelezeka.............................I am truly surprised by this vacuous application..................
Dont trust these reporters, this may be another case of a reporter who is not sure what actually happened in court. Mind you the pleadings are in english and the story is in swahili.
 
FarLeftist

FarLeftist

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2010
Messages
362
Likes
9
Points
0
FarLeftist

FarLeftist

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2010
362 9 0
Kuithibitisha hoja ya kuwa anataka kuondoka nchini na kwa hiyo maana yake ni kuidharau mahakama.........................kwa kweli ni kichekesho...............kesi ya madai waweza kuwa nje ya nchi nayo ikaendelea kwa maana ya uwakilishi wa wanasheria......................na maagizxo ya mahakama tu kama hujayatekeleza au umeleta fujo mahakamani ndipo adhabu kama hizi zinazoombwa hapa zaweza kutekelezeka.............................I am truly surprised by this vacuous application..................[/QUOTE

Ridiculous!! haha
 

Forum statistics

Threads 1,235,479
Members 474,585
Posts 29,223,752