WaKenya wazidi kuvamia ajira Tanzania

WaKenya wazidi kuvamia ajira Tanzania

Hili swala mpaka ashukue masiha ndio nitaongelewa maana si Chadema wala CCM wanaoliongelea. Kazi za kawaida kama manual construction zinafanywa na wakenya kwa sasa, nenda maeoneo ya masaki na Oysterbay utaona.
 
Sera peke yake haitoshi kulinda ajira ya mzawa; watanzania wanasifa ya uvivu na udokozi ukfananisha na raia wengine wa EA........ Pambana na hili kwanza.

Wakenya kwa udokozi ndio balaa zaidi.
 
Ni kweli kabisa nafasi nyingi za kazi Tanzania zimeshikwa na wa Kenya na huu na mwanzo tu,
fuatilia mabasi yanayotoka Kenya kila siku yanavyokuja na vijana wengi wa kenya ndo utaelewa
hii nchi haina mwenywe.Na tatizo kubwa zinapotolewa nafasi za kazi na watu kuitwa kwenye
interview watanzania tatizo kujieleza kingereza,Mkenya anaongea kingereza,makampuni mengi hayaangalii
uraia yanaangalia uelewa na pia uchapa kazi,na serikali haina mpango wowote juu ya hilo.Tuendelee
kudumisha kiswahili lugha ya Taifa hayo ndiyo madhara yake.

Nakuhunga mkono Mkuu, waswahili wengi awaheshimu kazi na wengi wao sio waminifu, hata baadhi ya vyuo vyetu vinatoa wahitimu nyoro nyoro tu na hatutaki kubadilika. Profesa mmoja kutoka Poland aliwahi kuwaleta wanafunzi kutoka Chuo Kikuu Kimoja hapa TZ wafanye mazoezi kwenye kampuni niliyo kuwa kiongozi katika Dpt ya ICT - nilijaribu kuwadadisi wanafunzi hao mambo mengi yanayo husu fani hiyo, yaani majibu niliyopata nilibaki midomo wazi! Nilisikitika sana, yaani mambo mengi ya muhimu walikuwa hawajuhi kabisa-basi niliamua tukea chini for two weeks niwakumbushe mambo fulani fulani na ni nini cha kufanya katika fani hii.

Toka siku hiyo niligundua kwamba ndio maana wawekezaji wakati mwingine wana-decide kuajiri wageni, na wala uwezi ukawalaumu. Watanzania tunapashwa kubadilika kusema ukweli, tusiwalaumu wageni au kujaribu kutafuta mchawi. Nikiona baadhi ya viongozi wetu wanapigia debe matumizi ya kiswahili, eti masomo yote yabadilishwe kwenye kiswahili kuanzia chekechea mpaka Chuo Kikuu, cha ajabu watu hawa awakosi hoja - utawasikia wanasema bila aibu eti mbona Wachina,Warusi na Wajapan wanafundisha kwenye lugha zao why not TANZANIA? mimi naonaga kichekesho sana kwa kuwa ni wanafiki tu! wana-advocate matumizi ya kiswahili mashuleni huku wakujua wazi kwamba watoto wao hawasomi katika shule hizo wana waghalimia kwenda kusoma Ulaya/Merikani/Asia.

We gotta lot to learn from Kenyans, ingawa kuna Wakenya wengine tunachemshana humu kwenye JF lakini tukubali kwamba jamaa hawa ni wachapa kazi na wanajua wanacho taka ku-achive kwa ajili ya nchi yao na wao binafsi.
 
Uvivu na uporaji unatuharibia mambo, toka mlinzi , dreva ,storekeeper , accountant , engineer, ceo nk wote wanaangalia vipi watapora sio vipi watafanikisha shirika lao lwa maslahi ya wote wahusika pamoja na wafanyakazi.
 
Heshima kwenu wanajamvi,

Siku hizi ukiingia katika ofisi mbali mbali kuanzia banks,Insurane ofisi,kampuni za utalii limekuwa jambo la kawaida kukutana na vijana wa kikenya wakifanyakazi ambazo zingefanywa na waTanzania.

Wiki mbili zilizopita nilipita TANELEC na SERENA nilichojionea huko hakifahi hata kuandikwa hakika iko siku waTanzania watapigania kujitoa EAC kama hali hii itaachwa iendelee hivi.Nafasi zote muhimu na kubwa zimeshikwa na waKenya,mishahara na marupurupu yamelundikwa kwa wageni wafanyakazi wa KiTanzania wamebaki wanyonge katika nchi yao hakuna sera mkakati wa kulinda ajira zao.Hali inazidi kuwa mbaya kadri siku zinavyosonga mbele siku hizi hata wasambaza barua wa DHL ni waKenya !.

TANALEC inamilikiwa na wakenya kwa asilimia mia moja 100% kupitia kampuni yao tanzu ijulikanayo kama TRANSCENTURY hivyo basi ni haki ya wamiliki kuwaajiri wakwao kuhusu SERENA inamilikiwa na AGAKHAN na katika hospitality industry wenzetu wakenya wako mbele so the owner in making sure that he sustain quality service he has to go for the best na katika hospitality industry kenyan are the best na wapo all over Africa and not Tanzania only.
 
TANALEC inamilikiwa na wakenya kwa asilimia mia moja 100% kupitia kampuni yao tanzu ijulikanayo kama TRANSCENTURY hivyo basi ni haki ya wamiliki kuwaajiri wakwao kuhusu SERENA inamilikiwa na AGAKHAN na katika hospitality industry wenzetu wakenya wako mbele so the owner in making sure that he sustain quality service he has to go for the best na katika hospitality industry kenyan are the best na wapo all over Africa and not Tanzania only.

Mkuu SERENA kweli inamilikiwa na AGAKHAN, ila kinacho nishangaza ni hii TANALEC kwani kampuni hiyo aikuwa ni ubia kati ya Norway au Sweden na Serikali ya TANZANIA? Mbona ilikuwa inafanya kazi kwa faida! ni lini ilibinafsisha? Kama kweli imeuzwa kwa Wakenya basi tuna tatizo sana katika mambo ya management, hii aibu sana.
 
Heshima kwenu wanajamvi,

Siku hizi ukiingia katika ofisi mbali mbali kuanzia banks,Insurane ofisi,kampuni za utalii limekuwa jambo la kawaida kukutana na vijana wa kikenya wakifanyakazi ambazo zingefanywa na waTanzania.

Wiki mbili zilizopita nilipita TANELEC na SERENA nilichojionea huko hakifahi hata kuandikwa hakika iko siku waTanzania watapigania kujitoa EAC kama hali hii itaachwa iendelee hivi.Nafasi zote muhimu na kubwa zimeshikwa na waKenya,mishahara na marupurupu yamelundikwa kwa wageni wafanyakazi wa KiTanzania wamebaki wanyonge katika nchi yao hakuna sera mkakati wa kulinda ajira zao.Hali inazidi kuwa mbaya kadri siku zinavyosonga mbele siku hizi hata wasambaza barua wa DHL ni waKenya !.

Mkuu na wana JF,

Hili swala Aliyekuwa mbng wa Arusha Mjini Lema alimuuliza Pinda bungeni kuhusu swala la ajira za wageni na pinda akapiga danadana sana na kutetea ati sie watanzania hatujafunguka ki wigo hivi huyu waziri mkuu na Rais wake wanawaonaje watanzania?

Last time JK alikuwa akifungua Hotel Snowck Rest ya Arusha aliulizwa swali hilo hilo na na akajibu kuwa sisi watanzania sio waaaminifu sasa sijui uaminifu uko kwa wafanyakazi wa grade ipi ya chini ya juu au hata viongozi wenyewe sio waaminifu kwani wameingiza sera za ubinafsishaji huku nao ni mbumbumbu wali mzarau sana Mwl Nyerere alivyo waaambia hiyo sera kwa nchi yetu ni bado alikuwa ana maana yake kwani alisha waona viongozi wetu walivyo na tamaaa za kujilimbikizia mali kwanza walionyesha dalili ya kuvunja azimio la arusha hii ndio ilikuwa lengo la viongozi hawa wa sasa na ndio haya tunayo pata shida nayo kwani ni dhahili wao viongozi sio waaaminifu kwanza kwa kuhalibu mashirika ya umma yote hakuna viwanda leo hii mkapa anataka kujitetea na ali onywa kuwa bado ngojeni wao wakaona sawa implementation ya ubinafsishaji ni ime kuwa wrong na imeshindwa kabisa,

Leo hii zigo limetishwa kwetu sasa ati sie twanyimwa kazi ndani ya nchi yetu kisa elimu yetu ali hali viongozi wetu ndio hao hao basi na wao elimu kwao ni duni naungana na mwl.Nyerere kuwa tumekimbilia stage angali hatukuwa tayari


 
Kama hao wakenya wako na qualifications hakuna tatizo bt kama hawana meritocracy then that must be questioned!
 
Kama hao wakenya wako na qualifications hakuna tatizo bt kama hawana meritocracy then that must be questioned!

Whether hawana meritocracy au wanayo if you step there countries mkuu hupati job hata kama una qualifications gani wakeny ni type nyingine kabisa mkuuuu twawaelewa huku tu TZ twafanyanao kazi ni wasumbufu pita maelezo ukiwa wajua jambo zaidi yao atahakikisha anaku challenge mbaya kabisa ili ajiweke juuu. Sasa hivi kazi ni ku challenge au kupeana ujuzi ?? sasa wenzetu ndicho hawataki kabisa hilo wao wana jiweka Superior than us nasi hatutaki.
Kwanini kila mara si watanzania tuwe ni watu wa kutofaaa kila mahaliiii wageni wawe bora?? na hili huchangiwa na viongozi wetu wanao simamia haya mambo yote kwanza Elimu na utawala ni duni kabisa


 


Whether hawana meritocracy au wanayo if you step there countries mkuu hupati job hata kama una qualifications gani wakeny ni type nyingine kabisa mkuuuu twawaelewa huku tu TZ twafanyanao kazi ni wasumbufu pita maelezo ukiwa wajua jambo zaidi yao atahakikisha anaku challenge mbaya kabisa ili ajiweke juuu. Sasa hivi kazi ni ku challenge au kupeana ujuzi ?? sasa wenzetu ndicho hawataki kabisa hilo wao wana jiweka Superior than us nasi hatutaki.
Kwanini kila mara si watanzania tuwe ni watu wa kutofaaa kila mahaliiii wageni wawe bora?? na hili huchangiwa na viongozi wetu wanao simamia haya mambo yote kwanza Elimu na utawala ni duni kabisa



mkuu ushajaribu kuaplly kazi kenya with relevant merits ukakosa? Mie hapa nafanya kazi na wakenya na ukisemacho cjakiona na pia nshakaa huko na kupiga kazi. Let us stop yelling and dare to be aggressive as they are.
 
Many to talk:
Wa-tz maoficn majungu ndio mpango, uvivu ndio balaa, vikao hata cha ndani ya ofc husika 1st thing wanauliza kama kina posho (ili awe motivated kwenda) hata kama kikao ni kwa maslahi ya kampuni etc.

JK kusema (nanukuu from hapo juu kwa mdau) kama yeye anathubutu kunena labda watz wavivu inaleta picha sio nzuri. Media inaeneza kirahisi haya waajiri wanayasikia haya, nadhani ilipaswa wawe na tamko linalofanana wao km serikali kuu! Lakini since kila mtz apatapo chancha cha kwanza ni tumbo lake baasi ndio result vizazi na vizazi kurithishana. Who to blame?

Wamachinga wakijiajiri nao wanakumbana na kashkash zao mfano ubungo nk. Tukisema wasomi tujiajiri, mikopo inafululizana kwa kushindana riba kubwa... Jamani haya maisha ndio tz hii? Mabadiliko tunayahitaji kwa hili.

Na hii mentality ya mtu ukipata kazi cha kwanza unawaza wapi pana upenyo wa kunenepesha mfuko zinatuponza! Mtu anaeishi bila mpango kazi hususani kwa maisha yake yote mbele yake hii ndio shida inapokuja.

Tujijengee mentality tofauti za kimaisha ama kimaendeleo, knoledge nzuri inapatikana kwenye vitabu "hili nalo wengi ni -ve" mambo ya kwenda chuo/shule ili uje kuajiriwa inapotosha ubongo. Hatupendi kuumiza ubongo wetu utanuke kimawazo kuspot opportunity. Mambo ya ajira we shud put it as 2nd priority baada ya/labda kutofanikiwa ya kwanza.

Tunahitaji brush kwa kweli.
 
Mkuu Lenana,

Tafadhali wakati mwingine unapojibu maswali jaribu kushirikisha ubongo wako sawa sawa.Kama Kenya wamenunua TANELEC ndiyo kigezo cha kusomba ajira basi hakuna faida ya uwekezaji toka nje.Siku zote tunaambiwa na wanasiasa uwekezaji unaongeza ajira wewe unaona sawa mwekezaji kutoa ajira kwa wageni ?.


TANALEC inamilikiwa na wakenya kwa asilimia mia moja 100% kupitia kampuni yao tanzu ijulikanayo kama TRANSCENTURY hivyo basi ni haki ya wamiliki kuwaajiri wakwao kuhusu SERENA inamilikiwa na AGAKHAN na katika hospitality industry wenzetu wakenya wako mbele so the owner in making sure that he sustain quality service he has to go for the best na katika hospitality industry kenyan are the best na wapo all over Africa and not Tanzania only.
 
The world has become extremely competitive. It high time Tanzanians realizes this little fact and change with time. The ujamaa thing somehow instilled a culture of sloppiness that we must speedily overcome to position ourselves for the current global dynamics. We must shun traditional ways of handling issues. Take education/language for example; having realized that English as a language would open more doors in a global arena, as a country we should strive to bring every person within the fold by making it mandatory language in schools. Rwanda whose official language has been French realized the global appeal of the language and is now switching over. They recently hired thousands of English teachers from Kenya..we must become competitive and not just complain!
 
The world has become extremely competitive. It high time Tanzanians realizes this little fact and change with time. The ujamaa thing somehow instilled a culture of sloppiness that we must speedily overcome to position ourselves for the current global dynamics. We must shun traditional ways of handling issues. Take education/language for example; having realized that English as a language would open more doors in a global arena, as a country we should strive to bring every person within the fold by making it mandatory language in schools. Rwanda whose official language has been French realized the global appeal of the language and is now switching over. They recently hired thousands of English teachers from Kenya..we must become competitive and not just complain!
VMark like this post.
 
Jamani hakuna wanachotuzidi. Kiingereza chenyewe ni Waluo tu ndo wanakiweza vizuri. Usiombe usikie cha Mluhya, Mkamba, n.k wale typical ni baraa. Mie nilifanya nao kazi kwa miaka kama 10 hivi wazungu walikuwa wanapata shida sana kuwaelewa!
 
Ni kweli kabisa nafasi nyingi za kazi Tanzania zimeshikwa na wa Kenya na huu na mwanzo tu,
fuatilia mabasi yanayotoka Kenya kila siku yanavyokuja na vijana wengi wa kenya ndo utaelewa
hii nchi haina mwenywe.Na tatizo kubwa zinapotolewa nafasi za kazi na watu kuitwa kwenye
interview watanzania tatizo kujieleza kingereza,Mkenya anaongea kingereza,makampuni mengi hayaangalii
uraia yanaangalia uelewa na pia uchapa kazi,na serikali haina mpango wowote juu ya hilo.Tuendelee
kudumisha kiswahili lugha ya Taifa hayo ndiyo madhara yake.
[/QUOTE]

HAPO UMESEMA UKWELI NDUGU YANGU. serikali haitaki kurudisha kiingereza kama lugha ya kufundishia mashuleni ili atanzania nao wakiongee na kutumia utaalamu wao nje ya mipaka. kitu chochote alichokifanya nyerere hakibadiliki ingawa hata kama kina madhara kwa raia. wewe uona mswala ya muungano, kurudisha kiingereza mashuleni,kuchukia mabepari na nchi za wset,kuchukia Israel na kukataa kufungua ubalozi Tel Aviv,mahakama kutokuwa huru, Yaani haya mambo hayabadiliki tokea enzi za JKN!!!

Yaani kwa kifupi bado tunatwaliwa na kaburi lake.waache kenya watutawale mimi siumii kabisaa kwa sababu ya malezi mabovu ya vijana tuliyoyapata tangia enzi za TANU. Kama utakumbuka Jinsi Mu Israel alivyoitawala Ujerumani kiuchumi na kushika sehemu zote nono, ndivyo Kenya Itakavyotutawala sisi kwa sababu ya umalezi mmbaya wa wa Chama chashika hatamu.
 
Jamani hakuna wanachotuzidi. Kiingereza chenyewe ni Waluo tu ndo wanakiweza vizuri. Usiombe usikie cha Mluhya, Mkamba, n.k wale typical ni baraa. Mie nilifanya nao kazi kwa miaka kama 10 hivi wazungu walikuwa wanapata shida sana kuwaelewa!

Acha fitina ndugu yangu. Hawa wanajua kuji epress zaidi ya sisi. wewe mlaumu julius aliyekutawala kilaini kwa kukufutia kiingereza. wakati wa dalasa la nane miaka ya 60, mtanznaia alikuwa anaongeza kiingereza kizuri kupta nchi zote za africa zilizokuwa chini ya muingereza.
 
Wa Tz tusipobadilika tutaishia kulalamika tu. Naanzisha kampuni sasa baadala ya kusaidia ikue, mtz anatafuta sababu za kupewa tu pesa na namna atakavyochuma bila kuzalisha! Na mbaya zaidi anaona sawa tu. Nilijaribu kuwekeza kwenye kilimo nako ni worse.Mtu Wa shamba anategemea kulishwa na kupewa pesa toka mjini.Very hopeless situation.
 
The world has become extremely competitive. It high time Tanzanians realizes this little fact and change with time. The ujamaa thing somehow instilled a culture of sloppiness that we must speedily overcome to position ourselves for the current global dynamics. We must shun traditional ways of handling issues. Take education/language for example; having realized that English as a language would open more doors in a global arena, as a country we should strive to bring every person within the fold by making it mandatory language in schools. Rwanda whose official language has been French realized the global appeal of the language and is now switching over. They recently hired thousands of English teachers from Kenya..we must become competitive and not just complain!

Tanzania politicians won't listen to you bro! They don't care about unemployment rate being high to their citizen nor the impact of lack of english knowledge to many tanzanians. They care only palestinians and their freedom fighting!
 
Wa Tz tusipobadilika tutaishia kulalamika tu. Naanzisha kampuni sasa baadala ya kusaidia ikue, mtz anatafuta sababu za kupewa tu pesa na namna atakavyochuma bila kuzalisha! Na mbaya zaidi anaona sawa tu. Nilijaribu kuwekeza kwenye kilimo nako ni worse.Mtu Wa shamba anategemea kulishwa na kupewa pesa toka mjini.Very hopeless situation.

Kuna wahindi wengi wameingia humu kutafuta kazi. Kuna wapalestina wengi wna maduka mitaani, kuna wamalawi wengi mahouse boy kule oyesterbay na masaki, mbona tunawalaumu wakenya tuu na wengine hatulalamikii! Tuandamane ili kiingereza kirudishwe mashuleni maana madhala yake tunasotea sisi kuliko hao wanasiasa ambao hupeleka watoto wao ulaya kusoma kindagarden at 4 yrs age.
 
Back
Top Bottom