Many to talk:
Wa-tz maoficn majungu ndio mpango, uvivu ndio balaa, vikao hata cha ndani ya ofc husika 1st thing wanauliza kama kina posho (ili awe motivated kwenda) hata kama kikao ni kwa maslahi ya kampuni etc.
JK kusema (nanukuu from hapo juu kwa mdau) kama yeye anathubutu kunena labda watz wavivu inaleta picha sio nzuri. Media inaeneza kirahisi haya waajiri wanayasikia haya, nadhani ilipaswa wawe na tamko linalofanana wao km serikali kuu! Lakini since kila mtz apatapo chancha cha kwanza ni tumbo lake baasi ndio result vizazi na vizazi kurithishana. Who to blame?
Wamachinga wakijiajiri nao wanakumbana na kashkash zao mfano ubungo nk. Tukisema wasomi tujiajiri, mikopo inafululizana kwa kushindana riba kubwa... Jamani haya maisha ndio tz hii? Mabadiliko tunayahitaji kwa hili.
Na hii mentality ya mtu ukipata kazi cha kwanza unawaza wapi pana upenyo wa kunenepesha mfuko zinatuponza! Mtu anaeishi bila mpango kazi hususani kwa maisha yake yote mbele yake hii ndio shida inapokuja.
Tujijengee mentality tofauti za kimaisha ama kimaendeleo, knoledge nzuri inapatikana kwenye vitabu "hili nalo wengi ni -ve" mambo ya kwenda chuo/shule ili uje kuajiriwa inapotosha ubongo. Hatupendi kuumiza ubongo wetu utanuke kimawazo kuspot opportunity. Mambo ya ajira we shud put it as 2nd priority baada ya/labda kutofanikiwa ya kwanza.
Tunahitaji brush kwa kweli.