Wahamiaji haramu wamefanikiwa kuiteka nchi

Wahamiaji haramu wamefanikiwa kuiteka nchi

Katali

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2016
Posts
886
Reaction score
728
Katika hali ya kusikitisha nchi yetu imevamiwa na wahamiaji haramu ambao wamefanikiwa kuwateka wenye dhamana ya kulinda nchi na kuhakikisha Sheria za nchi zinafuatwa.

Mikoa yote inayopakana na nchi jirani wahamiaji haramu wamefanikiwa Kwa kiwango kikubwa kununua ardhi kinyume na sheria za nchi yetu, ukitoa taarifa kwa mamlaka zinazohusika hawajui la kufanya lakini mbaya zaidi wanaweza kukugeuza mtuhumiwa!

Nchi hii imepoteza wazalendo wengine inatubidi kuangalia tu kwa uchungu tukisubiri siku moja kutokee Watumishi wa Umma watakaokuwa na uzalendo vinginevyo wajukuu wetu tutawaachia vita na migogoro.

Asilimia kubwa wana vitambulisho vya mpiga kura na wanapiga kura katika nchi yetu na tunaangalia kama vile haituhusu ni kwasababu tumeleweshwa na mlungula.

Wenzetu waliopewa dhamana ya kutoa Vitambulisho vya Taifa nao hawako nyuma, wanatoa vitambulisho kwa wageni hao kwakutumia taarifa za uongo hata kama ni kinyume cha sheria, lakini bado ni tatizo kufanya hivyo na kuifanya nchi hii ionekane kama shamba la bibi. Hivi kweli hakuna wenye uchungu na nchi hii?

Siyo kwamba Raia wa kigeni hawafai la hasha, maana yangu ni kwamba kwakuwa kunasheria zilizopo kuhusu wahamiaji basi zifuatwe.

Kuna wahamiaji haramu na kunawahamiaji ambao wanafanya biashara haramu na kuna wahamiaji wanaoharibu maadili ya nchi yetu. Mfano Wachina na mashine zao za kamali huu ni mtandao ambao unaharibu maadili ya nchi yetu na unawagusa wanachi wenye kipato cha chini.

Kwa ufupi sioni kama waliopewa dhamana na mambo haya kama wanajali zaidi ya kufanya biashara batili. Ni Rai yangu kwamba tuige nchi za wenzetu jinsi wanavyokuwa makini na wahamiaji haramu hali inayowalazimu kufuata sheria za nchi.
 
Ukipiga makofi wanageuka kuangalia ni nani?.

Kama papai wanaangua kwa risasi unategemea mgeni kufurushwa?.

Pambana na hali yako na kizazi chako ikitokea wakawini basi ni fulsa kwao, la wageni wakiwa na nguvu atakuwa mtumwa ndani ya nchi yake.

Kamanda wa polisi huko mbeya kasema mwananchi yeyote asiye heshimu wimbo/bendera ya taifa kukamatwa.

Vipi wazamiaji ndani ya nchi hii ni wangapi wanakamatwa?
 
Nishawahi ishi nchi fulani hivi niliingia kiharali ila baadae nikawa na overstay

Izi inshu ziacheni tu taifa linajua kila kitu wewe hakikisha huyo anayeishi kwenye taifa lako hafanyi vitu haramu kama anafanya kazi zake za kujitafutia kipato za halali basi ishini nae ila kama anavunja miiko ya taifa nenda kamripoti

Kuhusu waamiaji haramu utawala wetu unafahamu kila kitu
 
Nishawahi ishi nchi fulani hivi niliingia kiharali ila baadae nikawa na overstay

Izi inshu ziacheni tu taifa linajua kila kitu wewe hakikisha huyo anayeishi kwenye taifa lako hafanyi vitu haramu kama anafanya kazi zake za kujitafutia kipato za halali basi ishini nae ila kama anavunja miiko ya taifa nenda kamripoti

Kuhusu waamiaji haramu utawala wetu unafahamu kila kitu
Umeongea jambo la maana

Kwa mtu ambaye hajavuka border

Ngumu kuelewa

Eti ohh sijui nnapoishi kuna wamalawi

Hawana doc za kuishi tz,wakati wtz wenyewe wako huko makwao
Na sehemu zingine

Ova
 
Na pia sasa hivi Wimbi la wanaigeria limerudi tena wamejaa kama wote na wanapasport za kitanzania, magufuli aliwadhibit na wengine walirudishwa wasiokuwa na vibali, wanatumia passport za kitanzania kufanyia mambo Yao ya kitapeli.
 
Vitambulisho vya kura ingewezekana vizingetumika kabisa watoe vya taifa tu ,mana kura vingi sana watu walijihukulia tu
 
Katika hali ya kusikitisha nchi yetu imevamiwa na wahamiaji haramu ambao wamefanikiwa kuwateka wenye dhamana ya kulinda nchi na kuhakikisha Sheria za nchi zinafuatwa.

Mikoa yote inayopakana na nchi jirani wahamiaji haramu wamefanikiwa Kwa kiwango kikubwa kununua Ardhi kinyume na sheria za nchi yetu ukitoa taarifa Kwa mamlaka zinazo husika hawajui la kufanya lakini mbaya zaidi wanaweza kukugeuza mtuhumiwa! Nchi hii imepoteza wazalendo wengine inatubidi kuangalia tu Kwa uchungu tukisubiri siku moja kutokee watumishi wa Umma watakaokuwa na uzalendo vinginevyo wajukuu Wetu tutawaachia Vita na migogoro.

Asilimia kubwa Wana vitambulisho vya Mpiga Kura na wanapiga Kura katika nchi yetu na tunaangalia kama vile haituhusu ni kwasababu tumeleweshwa na mlungula

Wenzetu waliopewa dhamana ya kutoa vitambulisho vya Taifa nao hawako nyuma wanatoa vitambulisho Kwa wageni hao kwakutumia taarifa za uongo hata kama ni kinyume cha sheria lakini bado ni tatizo kufanyahivyo na kuifanya nchi hii ionekane kama shamba la Bibi hivi kweli hakuna wenye uchungu na nchi hii.?
Siyo kwamba Raia wa kigeni hawafai la hasha maana yangu ni kwamba kwakuwa kunasheria zilizopo kuhusu WAHAMIAJI basi zifuatwe.

Kuna wahamiaji haramu na kunawahamiaji ambao wanafanya biashara haramu na Kuna wahamiaji wanaoharibu maadili ya Nchi yetu.Mfano Wachina na mashine zao za Kamali huu ni MTANDAO AMBAO unaharibu maadili ya Nchi yetu na unawagusa wanachi wenye kipato cha chini.
Kwa ufupi sioni kama waliopewa dhamana na mambo haya kama wanajali zaidi ya kufanya biashara batili ni Rai yangu kwamba tuige nchi za wenzetu jinsi wanavyo Kuwa makini na wahamiaji haramu hali inayowalazimu kufuata sheria za nchi.
Ndio wanaofadhili Chama pendwa pesa za uchaguzi.
 
Huku kwetu kuna wamalawi kibao hawana vitambulisho na tunaishinao...unajiuliza mpaka unakosa jibu kwamba imewezekanaje?
Hawa ni ndugu zetu hawana neno kabisa wana roho safi kweli na waaminifu mno.
 
Mtwara wamakonde wa msumbiji wapo, Mbeya wapo wazambia na wamalawi, mwanza kigoma na kagera ndo usiseme
 
Back
Top Bottom