Wagweno, Wasangi na Wachome wanasema kwao Moshi

Wagweno, Wasangi na Wachome wanasema kwao Moshi

Azarel

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2016
Posts
29,020
Reaction score
40,846
Habarini Wadau,

Nimeishi sana maeneo ya Mwanga na Same. Watu wenye asili ya maeneo hayo wanaotafuta maisha au wanaosoma katika Mikoa au Majiji mengine huwa HAWAPENDI au HAWATAKI kusema hasa kuwa wanatokea maeneo hayo, hasa Mwanga.

Wengi ukiwauliza kwao wapi wanasema MOSHI pia wanapotoka Dsm au kwingineko kuelekea Mwanga au Same watakuambia wanaenda Moshi au kwao Moshi

Sasa hili lipo mpaka kwa Wanafunzi wadogo tu wanapoenda Dsm au Arusha hawataki kujinasibu kwa maeneo yao wanakotokea, hili sio jambo zuri

Waghono ni wana wa kenyi, sipendi mnavyofanya ndugu zangu

KINGINE, hata siku mkitembelea nyumbani hamkai kabisa zaidi ya siku moja 1 au 2 tena mkija msibani, hawa wazee mnaowaacha waliwakosea nini?
 
Hayo ni mazoea tu mkuu.

Mbona kuna watu wanasema wanaenda moshi lakini kwao Rombo , Hai , Boma ng'ombe n.k.

Ni kwamba Moshi imezoeleka bila kujali Moshi mjini au Kijijini ila wengi wakitaja moshi wanamaanisha kilimanjaro.

Ingekuwa mtu anasema anaenda moshi halafu aende Tukuyu ungeeleweka zaidi.
 
Upare shida nyingi
Ainisha hizo shida acha ushamba.....Waafrika wengi shida zetu zinafanana kama Luna tofauti no ndogondogo tu.Mara nyingi maeneo madogo madogo ndani ya mkoa humezwa na jina LA mkoa mji maarufu.Ukiwa Songea huwezi mwambia MTU kwetu Usangi au Ugweno hatakuelewa ni lazima useme Moshi au Kilimanjaro ili ueleweke. Au ukiwa Dar-es salaam huwezi mwambia MTU Natokea Namtumbo au peramiho ni lazima useme Songea ili ueleweke.Hali kadhalika ukiwa Uingereza au Uswizi huwezi mwambia MTU unatokea Tanzania ni lazima useme EAST AFRICA ili ueleweke.HATA HUYU ALIYEANZISHA UZI NAONA KAISHIWA.Kwani Moshi kuna mini cha ajabu ili wapare wapashobokee! Lile sanamu LA askari?Moshi Zamani siyo leo acheni hizooo!!!
 
Habarini Wadau,

Nimeishi sana maeneo ya Mwanga na Same. Watu wenye asili ya maeneo hayo wanaotafuta maisha au wanaosoma katika Mikoa au Majiji mengine huwa HAWAPENDI au HAWATAKI kusema hasa kuwa wanatokea maeneo hayo, hasa Mwanga.

Wengi ukiwauliza kwao wapi wanasema MOSHI pia wanapotoka Dsm au kwingineko kuelekea Mwanga au Same watakuambia wanaenda Moshi au kwa Moshi

Sasa hili lipo mpaka kwa Wanafunzi wadogo tu wanapoenda Dsm au Arusha hawataki kujinasibu kwa maeneo yao wanakotokea, hili sio jambo zuri

Waghono ni wana wa kenyi, sipendi mnavyofanya ndugu zangu

KINGINE, hata siku mkitembelea nyumbani hamkai kabisa zaidi ya siku moja 1 au 2 tena mkija msibani, hawa wazee mnaowaacha waliwakosea nini?
Kwani kuna mmiliki wa Moshi amedai kuingiliwa? Moshi ni makao makuu ya mkoa wa Kilimanjaro
Kwa tarifa yako hata hao wanaodai ni wamiliki wa Moshi hawakai hapo wanakaa wilayani huko Rombo, Moshi vijijini , Hai, nk Kama wengine wanavyokaa wilayani Same na Mwanga lakini wanasema wanakaa Moshi
Wewe kinachokuuma ni nini wenzako wakisema Wanatokea Moshi wakati wanatokea Usangi
Wakati na wewe unatoka Marangu unasema unatoka Moshi tofauti nini? Nijibu
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom