Wafugaji wa mbwa kibiashara au ulinzi tukutane hapa

KingY

KingY

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2018
Messages
5,005
Points
2,000
KingY

KingY

JF-Expert Member
Joined May 22, 2018
5,005 2,000
Mpendwa mwana jf, unaweza kushangaa kusikia kuwa mbwa ni biashara nzuri kupita hata kufuga ng'ombe kibiashara na ukashangaa.

Uzi huu utakuwa ni maalum katika kupeana uzoefu katika biashara hii ya kufuga mbwa kwa lengo la kujipatia kipato na ulinzi pia.

Tutajifunza aina bora na inayohimili mazingira yetu hasa Tanzania na Afrika mashariki kwa ujumla.
Hivyo mdau ikiwa wewe ni mfugaji wa wanyama hawa kibiashara, nakukaribisha sana utupatie uzoefu juu ya aina mbali mbali mfano;

a) German shephard
b) Belgian shephard
c) Bull dog
d) Rottweiler
e) Ridge back nk

mambo muhimu ya kupeana uzoefu;
1) banda/ nyumba bora ya kufugia
2) chanjo
3) Masoko nk

1-threequartersitting-jpg.916841
german-shepherd-on-white-00-jpg.916842
rotties-jpg.916844




Ni nakukaribisha utupe uzoefu wako na kwa wale wanaotamani kujifunza mnakaribishwa kwa maswali na wadau watakujibu
Maelezo ya German Shepherd hapa

Maelezo ya Belgian Shepherd hapa
 
KingY

KingY

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2018
Messages
5,005
Points
2,000
KingY

KingY

JF-Expert Member
Joined May 22, 2018
5,005 2,000
German shephard;
Kama anavyoonekana hapo juu kwenye picha;
Huyu kwangu ni mbwa bora kabisa kwa ulinzi na Kibiashara;
Mbwa huyu ana nguvu nyingi,
Anafundishika kirahisi na
mwenye mvuto machoni.

Katika majeshi ya nchi nyingi
anatumika kama mmoja wa askari cc Waziri Lugola..hahaha.
Sababu kubwa ni moja yambwa wenye akili na kufundishika.

mbali na majeshi ya nchi mbalimbali kumtumia, pia watu binafsi humtumia kwa ulinzi.
Mbwa huyu anasoko sana endapo utakuwa na mbegu nzuri kwani uzao mmoja waweza kupata vitoto 5 na kuendelea.
Kitoto cha miezi 2 huuzwa kuanzia 700,000 hadi 1,200,000 hapa bongo na Kenya zaidi

SIFA YA MBEGU BORA
1. Masikio yaliyosimama
2. miguu ya mbele ni mirefu
kuzidi ya nyuma...
3. kifua kikubwa
4. miguu ya nyuma kupinda
5. mdomo mrefu
6. rangi ya kaki/kahawia na nyeusi mgongoni
 
KingY

KingY

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2018
Messages
5,005
Points
2,000
KingY

KingY

JF-Expert Member
Joined May 22, 2018
5,005 2,000
Leo tumwangalia huyu Belgian shephard aina ya Malinois, tamka kwa kiswahili "Malinwaa"

Huyu ni Mbwa Kibelgiji aliyefugwa enzi na enzi, Wabelgili waliwafundisha kuchunga kondoo kiasi kwamba waliweza kwenda machungani na kondoo na kuhakikisha wanawarudisha nyumbani salama baada ya saa za malisho.

SIFA
a) nibwa mwenye nguvu sana
b) anahimili mazingira magumu
c) Ana akili na anafundishika kirahisi
d) Ni mbwa alijaa utayari hasa aliyefundishwa.

Kwa hapa Tanzania wanapatikana kwa uchache sana na bei yako iko juu kiasi flani.
Mbwa mdogo wa miezi 2 bei inaanzia 900k


QUOTE="Rama liymo, post: 28656338, member: 461316"]Napenda Sana miubwa hasa hii yenye misikio yakusimam[/QUOTE]karibu mkuu
 
Kajabila

Kajabila

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2017
Messages
381
Points
500
Kajabila

Kajabila

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2017
381 500
Hivi hao german shepherd hawezi kukugeuka mfugaji mbna wanatisha sana
 
KingY

KingY

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2018
Messages
5,005
Points
2,000
KingY

KingY

JF-Expert Member
Joined May 22, 2018
5,005 2,000
Hivi hao german shepherd hawezi kukugeuka mfugaji mbna wanatisha sana
hapana mkuu, hawa mbwa wanafundishika na wana adabu sana kwa mmiliki/ mlishaji, tabia moja nzuri ya mbwa wote huwa hawamgeuki mlishaji, labda usijishughulishe nao kama Kingunge ni hatari sana
 
KingY

KingY

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2018
Messages
5,005
Points
2,000
KingY

KingY

JF-Expert Member
Joined May 22, 2018
5,005 2,000
hao mbwa walipigwa marufu nchi nyingi ninavyosikiaga, ni hatari sana.
Kuhusu kufuga koko ni hasara sana kwani huwezi hata kuuza akizaa.
Mimi nilianza kwa kufuga koko nikahamia German na belgian shephard sijawahi kujuta
Napenda kufuga Pitbull ila nasikia ni hatari sana unaweza ukapata kesi ya mauaji ngoja niendelee kufuga hawa wala "NYA".
 
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2015
Messages
10,946
Points
2,000
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2015
10,946 2,000
Nataka Bull Terrier na Labroder
 
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2015
Messages
10,946
Points
2,000
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2015
10,946 2,000
Nimefuga mbwa sana tokea nikiwa mdogo until mambo ya shule yaliponibana nilashindwa na mpaka sasa bado sijarudi ila niko na plan angalau kuanzia mwakani nifunge German Shepherd, Dobbermann na Serbian Husky.
 

Forum statistics

Threads 1,315,048
Members 505,132
Posts 31,846,361
Top