Wafanyakazi wa supermarket huko Moshi waandamana kupinga rushwa ya ngono wanayoombwa na boss wao


Texas Tom.

Texas Tom.

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2013
Messages
510
Points
0
Texas Tom.

Texas Tom.

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2013
510 0
WAFANYAKAZI wa Supermarket ya Nakumatt, iliyopo mjini Moshi mkoani Kilimanjaro, wameulalamikia uongozi wa duka hilo kwa madai ya kuwanyanyasa na kuwaomba rushwa ya ngono.

Wafanyakazi hao ambao tayari walishafikisha malalamiko yao kwa Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro, Leonidas Gama walidai wamekuwa wakifanyiwa vitendo vya unyanyasaji ikiwemo kuombwa rushwa ya ngono na Meneja Mkuu na na msaidizi wake.

Walisema imekuwa kawaida kwa kila msichana anayefika kuomba nafasi kazi, lazima aombwe rushwa ya ngono huku wanaume wakitakiwa kinyume na maumbile: "Kila msichana anaefika hapa kuomba nafasi ya kazi, anaombwa rushwa ya ngono ndipo apatiwe kazi huku wanaume wakiingiliwa kinyume na maumbile," walisema.

Aidha walisema sababu iliyowafanya wafikie maamuzi ya kuandamana hadi katika ofisi ya Mkuu wa Mkoa


kutaka msaada ni kukithiri kwa vitendo hivyo.

Akizungumzia tuhuma hizo, Meneja wa Nakumatt Moshi, Alfrick Milimo alikanusha tuhuma hizo na kudai kwamba zote hizo ni njama za kupakana matope za watu wasiolitakia mema duka hilo.

Alisema kumekuwa na watu wanaozunguka kuwashawishi wafanyakazi huku akikumbushia matatizo yalitokea kipindi cha nyuma kati ya uongozi na wafanyakazi wake na kuwa tayari wameshabaini njama hizo.

Alisema katika duka lake kuna wafanyikazi wa Kenya na Tanzania lakini mara nyingi tatizo linatokea pale wanapowalazimisha Watanzania kufanya kazi maana wengi hawapendi kufanya kazi bila kushurutishwa:

"Niko hapa kwa ajili ya kuwafundisha, kuwaonya na kuwaelekeza lakini inaonekana kuwa unapofanya hivyo unaonekana kuwa wewe ni mbaya na wanafika kazini na mavazi yasizoendana na maadili ya kazi pia wanasinzia kazini," alisema.

Kwa upande wake, Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro, Leonidas Gama, amekiri kupokea malalamiko hayo kutoka kwa wafanyakazi hao na kuahidi kuyashughulikia.


Alisema tayari ameshaagiza Idara ya kazi kulifuatilia suala hilo kwa karibu na kutoa taarifa mapema ikiwa ni pamoja na idadi kamili ya Watanzania na Wakenya wanaofanya kazi katika duka hilo.

SOURCE: nimeyaokota huko mpekuz

 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,687
Points
2,000
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,687 2,000
Mmh, penye moshi kuna moto

Sasa, nikiwa nawaona wanamme wanaofanya kazi hapo najua tayari, kiboga kimehusika.
Ndio maana yake.

Na mimi kuna mkenya nataka kumuajiri kwenye shamba langu lazima nimle kiboga, haiwezekani wawabandue wachaga ambao ni shemeji zangu halafu mimi nimchekee huyu mkikuyu
 
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
4,698
Points
2,000
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
4,698 2,000
Wizara ya kazi ni MFU vitendo wanavyofanyiwa wafanyakazi wa secta binafsi ni vya kutisha.
Mfano wahudumu wa ndani mpaka leo ni mshahara wa 15000 mpaka 40000/- kwa mwezi na manyanyaso juu je hawalioni hili.
 
Texas Tom.

Texas Tom.

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2013
Messages
510
Points
0
Texas Tom.

Texas Tom.

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2013
510 0
Mmh, penye moshi kuna moto

Sasa, nikiwa nawaona wanamme wanaofanya kazi hapo najua tayari, kiboga kimehusika.
kuna ndugu yangu kwa mbaaaali kidogo pale naogopa hata kumpigia
 
N

NATTA WITO

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
232
Points
195
N

NATTA WITO

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2013
232 195
Jamani serikali iangazie swala hilo mapema kuwanusuru na maovu hayo ama basi hata ukweli ujulikane!
 
MVUMBUZI

MVUMBUZI

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2011
Messages
5,082
Points
2,000
MVUMBUZI

MVUMBUZI

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2011
5,082 2,000
Ndio maana yake.

Na mimi kuna mkenya nataka kumuajiri kwenye shamba langu lazima nimle kiboga, haiwezekani wawabandue wachaga ambao ni shemeji zangu halafu mimi nimchekee huyu mkikuyu
Thubutu; mchagga wa wapi atakubali kuliwa kiboga? Nenda kaulize utakuta men zinazijiachia ni wakutoka nje ya Knjaro
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,077
Points
1,500
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,077 1,500
Utajichafua bana, achana naye tu

Ndio maana yake.

Na mimi kuna mkenya nataka kumuajiri kwenye shamba langu lazima nimle kiboga, haiwezekani wawabandue wachaga ambao ni shemeji zangu halafu mimi nimchekee huyu mkikuyu
 
life is Short

life is Short

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2013
Messages
4,229
Points
2,000
life is Short

life is Short

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2013
4,229 2,000
Kazi ni Kazi.... Hivo hata wakenya wamegundua kuwa tunaSinzia kazini ? Wasije kuchukua nchi yote kuipeleka kwao kama kimada!!
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,687
Points
2,000
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,687 2,000
Thubutu; mchagga wa wapi atakubali kuliwa kiboga? Nenda kaulize utakuta men zinazijiachia ni wakutoka nje ya Knjaro
Mbele ya pesa?! Si unajua harakati za kutafuta mtaji
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,687
Points
2,000
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,687 2,000
Utajichafua bana, achana naye tu
Nitamkodia hata sosoliso ampige kiboga, siwezi kuacha hii nafasi, lazima Watanganyika tusawazishe bao kwa huyu Mkikuyu. Tena nitataka ampinde kweli kweli ili ajue kuwa kuna Watanganyika mbavu nene wenye misuli inatisha mbaya
 
Last edited by a moderator:
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,751
Points
2,000
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,751 2,000
mbona malalamiko hayana ushahidi,ilitakiwa waweke mtego live kisha watoe malalamiko hayo!ila kiukweli wakenya wamechukua nafasi nyingi za kazi tanzania kwa sasa,mahoteli,maduka,mabenki,kampuni za insurance,utalii,mashule zimeajiri wakenya kwa wingi kuliko watanzania.Watu wa uhamiaji mpo huyo kakiri kuajiri wakenya katika duka jee sheria zinaruhusu kada ya shopkeeper kuwa foreigner?Duu hapo kwenye wanaume kuombwa kabaang ili apate ajira ndiyo leo naisikia ni kali ingekuwa na tego ingependeza zaidi au hata record ya huyo meneja akiomba hiyo tiGO
 
P

pembe

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
2,057
Points
1,225
P

pembe

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
2,057 1,225
malalmiko yanaweza kuwa ya kweli au la. Ila kuna kaukweli kuwa wa Bongo ni wavivu kazini!!! Hata Unilever hapa Dar walianza na waBongo lakini kila mara ruksa nimefiwa na mke wa mpwa, naumwa huku dalili hazionyeshi mtu kuumwa etc. Wakaleta waKenya wachapa kazi kila jioni ikifika maboxi ya sabuni hayooo yanajaa godown.

CDM mkiingia madarakani muanze na hili la uvivu na utor kazini. Mtu ni lazima ale jasho lake..ebo!
 
Ndallo

Ndallo

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2010
Messages
7,423
Points
2,000
Ndallo

Ndallo

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2010
7,423 2,000
Tatizo la sisi WaTZ ni kweli ni wavivu na watu wapenda Majungu ya kutaka kujua fulani kala nini jana leo fulani amevaa nini! Wakenya watatupiga bao tu tupende tusipende!

My take: Naunga mkono hii hoja! Kwani kazi ni baba yako!

Alisema katika duka lake
kuna wafanyikazi wa Kenya
na Tanzania lakini mara
nyingi tatizo linatokea pale
wanapowalazimisha
Watanzania kufanya kazi
maana wengi hawapendi
kufanya kazi bila
kushurutishwa:
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,461
Points
2,000
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,461 2,000
mbona malalamiko hayana ushahidi,ilitakiwa waweke mtego live kisha watoe malalamiko hayo!ila kiukweli wakenya wamechukua nafasi nyingi za kazi tanzania kwa sasa,mahoteli,maduka,mabenki,kampuni za insurance,utalii,mashule zimeajiri wakenya kwa wingi kuliko watanzania.Watu wa uhamiaji mpo huyo kakiri kuajiri wakenya katika duka jee sheria zinaruhusu kada ya shopkeeper kuwa foreigner?Duu hapo kwenye wanaume kuombwa kabaang ili apate ajira ndiyo leo naisikia ni kali ingekuwa na tego ingependeza zaidi au hata record ya huyo meneja akiomba hiyo tiGO

Kama hataki achape lapa. Toa kabang upate kazi.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,461
Points
2,000
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,461 2,000
Tatizo la sisi WaTZ ni kweli ni wavivu na watu wapenda Majungu ya kutaka kujua fulani kala nini jana leo fulani amevaa nini! Wakenya watatupiga bao tu tupende tusipende!

My take: Naunga mkono hii hoja! Kwani kazi ni baba yako!

Alisema katika duka lake

Kwahiyo uvivu wao utisha kwa kuombwa utamu?
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,869
Points
2,000
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,869 2,000
wachunguzwe haraka, ile intelejensia ya polisi hapo ndo sehemu yake, nanyi msije kamatwa na rushwa kwa hili
 

Forum statistics

Threads 1,284,930
Members 494,336
Posts 30,845,401
Top