Wabunge wa UKAWA, bakini bungeni mlisaidie Taifa

Wabunge wa UKAWA, bakini bungeni mlisaidie Taifa

Nawaomba kwa ujumla wenu. Najua hamuivi na Naibu Spika kwa mnavyomlalamikia. Najua kuwa mmeshatangaza kutoka kila Naibu Spika anapoliongoza Bunge na mmekuwa mkitoka kweli. Najua mna malalamiko yenye mashiko. Najua mnalilia ulinzi na ustawi wa demokrasia ndani na nje ya Bunge.

Kesho,mjadala wa Bajeti utaanza. Naamini,wakosoaji ndiyo wafuatiliaji na wasomaji. Wasomaji wa nyaraka kwa haraka na baraka Bungeni ni Wabunge wa Upinzani. Ni Wabunge wa UKAWA. Wabunge wa CCM hupumbazwa na uchama na wingi wao.

Msipokuwepo kesho na kuendelea,Wabunge wa CCM hawataijadili Bajeti. Wataisifu;kuisifu Serikali; kumsifu Rais na Naibu Spika na kuiunga mkono bajeti kwa asilimia mia. Bajeti itakosa kuchambuliwa na kukosolewa. Bajeti ni moyo wa nchi. Isipowekwa sawa,wote tutaumia.

Tafadhalini,Wabunge wa UKAWA bakini Bungeni muifinyange bajeti ya nchi. Fanyeni hivyo kwa kulisaidia Taifa. Msijali yatakayosemwa kuhusu kubaki kwenu Bungeni!

Mzee Tupatupa-Kilaza wa Lumumba,Dar es Salaam
posho isingekatwa tusingeyaona haya maandishi humu. njaa mbaya sana, asikuambie mtu. haya rudini mkaendelee kusign posho.
 
UKAWA safari hii hawana hoja,iliobaki ni kulazimisha ugomvi na naibu spika ili watengeneze vichwa vya habari
Wananchi tunawakubali ukawa ila sema tu kua, wananymwa Uhuru wa kuongea hungeni
 
UKAWA safari hii hawana hoja,iliobaki ni kulazimisha ugomvi na naibu spika ili watengeneze vichwa vya habari
Wewe hulioni tatizo hapo? wanaotengeneza vichwa vya habari nao ni akina Jesca kwani?
 
CCM ndio wanahakikisha hawa hawarudi ili ujinga uendelee.
Kama NS anamgogoro na wabunge, kwa nini hao wenyeviti wa bunge wasiongoze vikao mpaka jambo hili lijadiliwe au spika arudi? Mbona hiyo ilikuwa ndio busara ya watu wazima? Mambo yanayofanywa na ccm, serikali yote ni ya kitoto kabisa.
Hata Majaliwa PM nilikuwa namdhania ana busara kumbe naye bure tuu, haya anayaona na angeweza kuingilia kati na huyo mama ambaye kaletwa hapo na yeye na Magu akakaa ofisini na shughuli za bunge zikaenda smoothly
 
Nawaomba kwa ujumla wenu. Najua hamuivi na Naibu Spika kwa mnavyomlalamikia. Najua kuwa mmeshatangaza kutoka kila Naibu Spika anapoliongoza Bunge na mmekuwa mkitoka kweli. Najua mna malalamiko yenye mashiko. Najua mnalilia ulinzi na ustawi wa demokrasia ndani na nje ya Bunge.

Kesho,mjadala wa Bajeti utaanza. Naamini,wakosoaji ndiyo wafuatiliaji na wasomaji. Wasomaji wa nyaraka kwa haraka na baraka Bungeni ni Wabunge wa Upinzani. Ni Wabunge wa UKAWA. Wabunge wa CCM hupumbazwa na uchama na wingi wao.

Msipokuwepo kesho na kuendelea,Wabunge wa CCM hawataijadili Bajeti. Wataisifu;kuisifu Serikali; kumsifu Rais na Naibu Spika na kuiunga mkono bajeti kwa asilimia mia. Bajeti itakosa kuchambuliwa na kukosolewa. Bajeti ni moyo wa nchi. Isipowekwa sawa,wote tutaumia.

Tafadhalini,Wabunge wa UKAWA bakini Bungeni muifinyange bajeti ya nchi. Fanyeni hivyo kwa kulisaidia Taifa. Msijali yatakayosemwa kuhusu kubaki kwenu Bungeni!

Mzee Tupatupa-Kilaza wa Lumumba,Dar es Salaam
mumeona kukata posho ndo kuwarejesha bungeni, wacha warudi kwenye mabunge yao wakawatumikie wananchi wao, endeleeni na bunge lenu
 
Hata tukibaki hakuna wa kutusikiliza ndugu, tuna nia kweli tukawatetee wananchi wetu, tatizo ni yule shost.......ni shidaaaaaa.
Basi wajiuzuru ubunge kabisa tujue hatuna wawakilishi wetu tuchague wengine kama hawana mbinu nyingine kuliko kuziba nafasi
 
Mambo yatabadilika. Naibu Spika atawekwa sawa

Mzee Tupatupa

Kwanini asiwekwe sawa sasa akakutana na wapinzani hata wale aliowatoa kwa sababu zake binafsi na kuamua kumeza matapishi yake akaamua kuwarudisha na kuaahidi kutenda haki??Mbona ni rahisi sana,kuliko hilo unaloomba??Vinginevyo mwambieni Tulia atulie ampishe Zungu kwenye kiti
 
Mkuu,wanaCCM wote nawajua kwa majina,sura na jinsia zao. ID nyingi wanazotumia nimetengeneza mimi.

Mzee Tupatupa

Hahhaha umemawamaliza.Kumbe wewe ndiyo kiboko yao.Lakini hawakisaidii hiki Chama Chetu Cha Majipu,tufanyeje???
 
posho isingekatwa tusingeyaona haya maandishi humu. njaa mbaya sana, asikuambie mtu. haya rudini mkaendelee kusign posho.

Maandishi yapi?Posho ipi?Hoja ya kukatwa posho imekufa, wamewaambia futeni kabisa , hela ipelekwe kwenye miradi ya maendeleo
 
Back
Top Bottom