Asante kumsaidia CT kujenga hoja. Naamini hoja umeijibu vizuri na mimi naongezea. Uandishi ni taaluma iliyotukuka ambayo inakuhitaji uwe na kipaji, uwezo na moyo wa kuitumikia taaluma hii.
Moja ya mapungufu makubwa ya taaluma hii ni lack of proffessional specialization, yaani zaidi ya mwandishi kusomea fani yake, anazama zaidi na kubobea katika maeneo atakayoamua kubobea.
Kutokana na kazi hii kuwa ni ya wito huku imegubikwa na njaa kali, wengi wa waliospecialize huwa wanaikimbia fani kufuata maslahi bora zaidi kwenye huko walikofika.
Watu kama Ben Mkapa, Prof. Mwakiembe, Prof. Palamaghamba Kabudi, Dr. Sengodo Mvungi wote walikuwa waandishi wakaspecialize, walipohitimu, uandishi ni kapuni.
Pia bado tunao waandishi wazuri wenye moyo wa kazi ila wamejikuta wamiliki wa vyombo vyao wako kwenye kambi fulani kisiasa, hivyo kujikuta wao wanalazimika kugeuka wapiga filimbi.
Wafikirie waandishi wa vyombo vya fisadi papa walivyopuliza tarumbeta kwa fisadi nyangumi. Pia hebu fikiria vyombo vya habari vya fisadi nyangumi vinavyoshikia bango issue zozote za fisadi papa.
Pamoja na madhaifu yote, pia fani hii ya uandishi wa habari imeingiliwa na watu wasio na vipaji, uwezo wala moyo, hawa wameivamia fani ya habari kutokana na njaa zao na kazi yao wao ni 'petty cash journalism' kwa kukimbizana na vi-brown envelopes. Hawa sasa ndio wanao tuharibia fani ya uandishi wa habari.