Wa Jangwani si mkutano wa 'wapinzani'!

Wa Jangwani si mkutano wa 'wapinzani'!

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Posts
6,140
Reaction score
18,007
Ni upotofu kudhani kuwa katika Viwanja vya Jangwani leo kutakuwa na mkutano wa wapinzani.Tena wapinzani wa Katiba. Leo tarehe 21/9/2013,watanzania wenye mapenzi mema juu ya mustakabali wa Taifa lao hili watajumika,kuzungumza na kuazimia juu ya Katiba mpya-yaani jinsi mchakato wake uendeshwavyo. Ingawa CHADEMA,CUF na NCCR-Mageuzi wanaweza kuonekana kama ndio wenye mkutano wa Jangwani,ukweli ni kuwa mkutano huo ni zaidi ya vyama vya siasa.

Hoja kuu ya Mkutano wa leo wa Jangwani ni kukosoa kupitishwa 'kihuni na kibabe' kwa Muswada wa Sheria ya Katiba ambao,pamoja na mambo mengine unadadavua jinsi ya kuwapata Wajumbe wa Bunge Maalum la Katiba;jinsi ya kupiga kura kuikubali/kuikataa Rasimu ya Katiba na kadhalika.Tulishuhudia jinsi wapinzani walivyoghafilika Bungeni na kuamua 'kususia' Muswada huo kwa kutoka nje. Bila hata ya kuzingatia akidi ya kuchangia na kupitisha,chama chetu cha MAPINDUZI kikajadili na kupitisha Muswada huo.

Sasa Muswada husika unasubiri saini ya Rais Kikwete ili uwe Sheria. Mkutano wa leo wa watanzania wapenda nchi yao wa Jangwani una nia ya kutuma ujumbe mmoja kwa Rais. Ujumbe wa kwamba asisaini Muswada husika hadi kwanza urejeshwe Bungeni;ujadiliwe kwa kina na kupitishwa kwa akidi zinazotakiwa na Kanuni za Kudumu za Bunge za mwaka 2007. Rais leo atapigiwa kelele za kuomba msaada wa kusikilizwa. Rais ataombwa kwa yowe na hoja. Leo ndio leo. Asipoisikia sauti ya watanzania wa Jangwani leo,tutasubiri kuona kitakachofuata. Lakini,Jangwani hawakutani wapinzani kichama wala katika minajiri nya kuipinga katiba na mchakato wake.

Karibuni wote.Nami,kamamtanzania mzalendo, leo siendi Lumumba.Nakwenda Jangwani kujumuika na watanzania wenzangu kutuma ombi kwa Rais Kikwete. Ombi la kusikilizwa na kulinda ustaha wa kuundwa kwa Katiba yetu. Taifa kwanza,chama baadaye!

Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam.
 
Katiba imeshajadiliwa kwenye mabaraza. Maoni yote yameshapelekwa kwa tume.

Huo ndio utaratibu tuliokubaliana kistaarabu. Haya mengine ni siasa tu, zenye lengo la kuifanya Katiba iwe ya vyama vya siasa.

Katiba ni ya wananchi wote, sio ya Lipumba, Mbowe na Mbatia wanaoshinikiza mchakato uwe mali ya vyama vyao.
 
Katiba imeshajadiliwa kwenye mabaraza. Maoni yote yameshapelekwa kwa tume.

Huo ndio utaratibu tuliokubaliana kistaarabu. Haya mengine ni siasa tu, zenye lengo la kuifanya Katiba iwe ya vyama vya siasa.

Katiba ni ya wananchi wote, sio ya Lipumba, Mbowe na Mbatia wanaoshinikiza mchakato uwe mali ya vyama vyao.
Ndugu ZeMarcopolo,mwenzangu kama kada wa CCM uliridhishwa na upitishwaji wa Muswada husika? Kwanini?
 
Last edited by a moderator:
Katiba imeshajadiliwa kwenye mabaraza. Maoni yote yameshapelekwa kwa tume.

Huo ndio utaratibu tuliokubaliana kistaarabu. Haya mengine ni siasa tu, zenye lengo la kuifanya Katiba iwe ya vyama vya siasa.

Katiba ni ya wananchi wote, sio ya Lipumba, Mbowe na Mbatia wanaoshinikiza mchakato uwe mali ya vyama vyao.
Kwa kuwa Lipumba, Mbowe, na Mbatia ni sehemu ya wananchi wote, waache waongee nje ya hapo haitakuwa.
 
Mbona matangazo yako wazi, watu wenye kuitakia mema tzn wanakaribishwa. Ila hata kamsimamo kako kadogo juu ya ili bado Lumumba watakuona msaliti tu.
 
point hapa si watu wengi au wachache ni maridhiano ya kitaifa kama wanatumia ubabe hao ccm basi hiyo katiba itakuwa yao bali si ya watanzania wote
 
Demokrasia ilifuatwa mjengoni kupitisha mswada wa katiba mpya? Bila kusikiliza maoni ya hao unaowaita 'wachache'? wachache waliobeba mawazo ya wengi nje ya mfumo bunge fusadi! Sio muda mlefu mtaiona demokrasia ya kweli.
 
Ni upotofu kudhani kuwa katika Viwanja vya Jangwani leo kutakuwa na mkutano wa wapinzani.Tena wapinzani wa Katiba. Leo tarehe 21/9/2013,watanzania wenye mapenzi mema juu ya mustakabali wa Taifa lao hili watajumika,kuzungumza na kuazimia juu ya Katiba mpya-yaani jinsi mchakato wake uendeshwavyo. Ingawa CHADEMA,CUF na NCCR-Mageuzi wanaweza kuonekana kama ndio wenye mkutano wa Jangwani,ukweli ni kuwa mkutano huo ni zaidi ya vyama vya siasa.

Hoja kuu ya Mkutano wa leo wa Jangwani ni kukosoa kupitishwa 'kihuni na kibabe' kwa Muswada wa Sheria ya Katiba ambao,pamoja na mambo mengine unadadavua jinsi ya kuwapata Wajumbe wa Bunge Maalum la Katiba;jinsi ya kupiga kura kuikubali/kuikataa Rasimu ya Katiba na kadhalika.Tulishuhudia jinsi wapinzani walivyoghafilika Bungeni na kuamua 'kususia' Muswada huo kwa kutoka nje. Bila hata ya kuzingatia akidi ya kuchangia na kupitisha,chama chetu cha MAPINDUZI kikajadili na kupitisha Muswada huo.

Sasa Muswada husika unasubiri saini ya Rais Kikwete ili uwe Sheria. Mkutano wa leo wa watanzania wapenda nchi yao wa Jangwani una nia ya kutuma ujumbe mmoja kwa Rais. Ujumbe wa kwamba asisaini Muswada husika hadi kwanza urejeshwe Bungeni;ujadiliwe kwa kina na kupitishwa kwa akidi zinazotakiwa na Kanuni za Kudumu za Bunge za mwaka 2007. Rais leo atapigiwa kelele za kuomba msaada wa kusikilizwa. Rais ataombwa kwa yowe na hoja. Leo ndio leo. Asipoisikia sauti ya watanzania wa Jangwani leo,tutasubiri kuona kitakachofuata. Lakini,Jangwani hawakutani wapinzani kichama wala katika minajiri nya kuipinga katiba na mchakato wake.

Karibuni wote.Nami,kamamtanzania mzalendo, leo siendi Lumumba.Nakwenda Jangwani kujumuika na watanzania wenzangu kutuma ombi kwa Rais Kikwete. Ombi la kusikilizwa na kulinda ustaha wa kuundwa kwa Katiba yetu. Taifa kwanza,chama baadaye!

Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam.

Mzee Tupatupa nakupigia saluti mkuu, yani umeacha buku saba zako za leo na umeamua kuungana na makamanda katika swala la kupata katiba ya WANANCHI watanzania.
 
Nasikia ni ndoa ya mboye na pr. Lipumba. Liberal type, ata mimi natamani kuudhuria hii arusi sema niko mbali
 
Katiba imeshajadiliwa kwenye mabaraza. Maoni yote yameshapelekwa kwa tume.

Huo ndio utaratibu tuliokubaliana kistaarabu. Haya mengine ni siasa tu, zenye lengo la kuifanya Katiba iwe ya vyama vya siasa.

Katiba ni ya wananchi wote, sio ya Lipumba, Mbowe na Mbatia wanaoshinikiza mchakato uwe mali ya vyama vyao.

lipumba je...? alafu nyie watu bana
 
Katiba imeshajadiliwa kwenye mabaraza. Maoni yote yameshapelekwa kwa tume.

Huo ndio utaratibu tuliokubaliana kistaarabu. Haya mengine ni siasa tu, zenye lengo la kuifanya Katiba iwe ya vyama vya siasa.

Katiba ni ya wananchi wote, sio ya Lipumba, Mbowe na Mbatia wanaoshinikiza mchakato uwe mali ya vyama vyao.

tulia wewe unyolewe..
 
Hata hauelewi unachoandika Katiba imeishajadiliwa siku nyingi.
 
Nasikia ni ndoa ya mboye na pr. Lipumba. Liberal type, ata mimi natamani kuudhuria hii arusi sema niko mbali

Kama huna mchango wowote wa maana kwa mustakabali wa nchi yetu,kaa kimya ufiche ujinga wako.
 
Katiba imeshajadiliwa kwenye mabaraza. Maoni yote yameshapelekwa kwa tume.

Huo ndio utaratibu tuliokubaliana kistaarabu. Haya mengine ni siasa tu, zenye lengo la kuifanya Katiba iwe ya vyama vya siasa.

Katiba ni ya wananchi wote, sio ya Lipumba, Mbowe na Mbatia wanaoshinikiza mchakato uwe mali ya vyama vyao.

ZeMarcopolo

Hela hoja ndugu, Watu hawajapinga maoni ya katiba, wanachopinga ni Muswada wa Sheria ya Kupitisha Katiba narudia Muswada wa sheria ya kupitisha katiba.

Maana naona unapinga na kubisha tu, huku hujuhi hata unabishania nini.

Naona wewe unapost tu cha muhimu unalipwa basi hata kama hoja huijuhi unaandika tu.
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom