Vita ya USA VS Vietnam

Vita ya USA VS Vietnam

Mbona alitumia Napalm. Aliipiga Hanoi mfululizo kwa B52 bombers. Mrusi aliwapa Vietnam Kaskazini SAM missiles wakaweka mraba wa ulinzi juu ya anga la Vietnam. Ndege zilianguka kweli. Siku moja kijana wa miaka 19 (mpiga mizinga na makombora ya kutungua ndege SAM missiles) alifanikiwa kutungua ndege 19 za Marekani na ikatangazwa Ulimwengu mzima. Wavietnam wanasema wanahistoria walitumia theluthi 2 ya muda wote wa vita kuchimba mahandaki na njia za chini kwa chini katika nchi yote. Walisafirisha makombora kama kuni kwa migui kutoka Kaskazini hadi kusini kwa njia za maficho. Moja ilikuwa maarufu kama Ho Chi Minh Trail. Silaha, vyakula vyote vilisafirishwa kwa miguu wakati wa msimu wa mvua nyingi za monsoon. Mtu mmoja vietcong guerilla angepewa kombira moja tu ahakikishe linafika ama Khen Sahn ama Bien Hoa salama kutumiwa
Alipiga atomic bomb?
 
Alipiga atomic bomb?
Napalm ni moja ya mabomu yaliyozuilika. Baada ya picha ya wale mabinti wawili wakikimbia baada ya bomu hilo kupigwa huko Vietnam, umma wa Marekani na dunia ukaanza kulaani vita ile.
 
Wakati Wamarekani wakitoroka na Majeshi ya Vietnam yakiingia Saigon, ofisa mmoja wa jeshi la Marekani alisema " Tumepigwa na vitoto hivi!" Hii ni baada ya kuliona lori limebeba askari washindi likipita mbele ya ubalozi wa Marekani (helikopta ya mwisho ikiruka kutoroka).
Aibu kubwa sana kwa USA Na rafiki zake
 
shukuru bro US anaheshimu mikataba ya Kimataifa, bila hivyo angei-NUKE Vietnam na ingekuwa story kwa sasa!

Asingeweza kwa sababu ya sera ya "detente" kwani Urusi na Uchina tayari ilikuwa ndani ya vita ile upande wa NLF ya Vietnam. Angepiga tu basi naye angekiona.
 
Kwa mantiki hiyo nae kiduku alikuwa anatengeneza history nzuri tu kwa USA
 
The thread has been overtaken by events hence irrelevant. It is bound to unearth the unnecessary and senseless east, west rivalry.
 
Brain washed. Ali alitakiwa ajiunge na jeshi and then?
Hata sisi tulipelekwa vitani Uganda tukiwa makuruta wa jkt.
Exactly what do you mean by being brain washed? I don't get it! BTW the comparison do not match at all.
 
Asingeweza kwa sababu ya sera ya "detente" kwani Urusi na Uchina tayari ilikuwa ndani ya vita ile upande wa NLF ya Vietnam. Angepiga tu basi naye angekiona.
Tukubaliane tu kila zama ina ujinga wake!
 
Napalm ni moja ya mabomu yaliyozuilika. Baada ya picha ya wale mabinti wawili wakikimbia baada ya bomu hilo kupigwa huko Vietnam, umma wa Marekani na dunia ukaanza kulaani vita ile.
Ndiyo iliyokuwa sababu...
 
Back
Top Bottom