Vita ya USA VS Vietnam

Vita ya USA VS Vietnam

1 November 1955 – 30 April 1975
Vita hii ni vita mbaya zaidi kwenye historia ya kivita ya Marekani.
Vita ilikuwa kati ya Vietnam kusini na Kaskazini.
Afu una conclude Marekani alishindwa vibaya sa a kwenye hii vita!
 
Vietnam ya Kusini ilikuwa haina uthibiti kama ilivyokuwa Vietnam ya Kaskazini

Amerika alikuwa anatoa msaada wa ushauri, vitaa vya vita hivyo si kweli America alipigana hii vita moja kwa moja

Vietnam ya Kaskazini ilikuwa haitaki Vietnam Kusini wajitenge.

Vietnam Kusini ilikuwa si imara kwa sababu ya uchanga wake. Ni sawa na kikundi kilichojitenga kinataka kutangaza uhuru wao

America aliamua kuondoka Vietnam kwasababu ilikuwa pointless war.

America alitii sauti za wananchi wake ambao walitaka askari wao warudi nyumbani.

Mwisho: The United States of America is the most powerful nation on earth.

You can't compare the mighty of US army with Vietnam
hahaaa good point
 
America was involved in Somalia for peace keeping mission.

You have to remember peace keeping mission is hard, dangerous and often thankless.

It is sad the solders who are involved in this type of missions are blamed instead of being credited for burden they choose to carry.
Unamjua farai didi? & his Co...
then ndo sabab ya us kuchezea kichapo apo Mogadishu ad wakaja kuokolewa na wa pakistani
 
Kila zama na ujinga wake...Mimi ktk tafakari yangu Vietnam hakuahinda ile vita, na kama alishinda sasa hivi Marekani ingekuwa inatawaliwa na Vietnam...ref ujeremani iliposhindwa vita, Syria ilipo shindwa Yale maeneo ya golani hadi Leo yanatawaliwa na mshindi wa ile vita...
 
NAKUMBUKA vita ya Iraq marekani walikua wanatafuta watu katika nchi tofauti mpaka waafrika walikuemo, walikua wanawalipa dola 33 kwa saa 1, kuna watu wengi sana walikufa vita ya Iraq , nakumbuka maiti za kiafrika zilikua zikiletwa kisiri siri kama nyama ya ngombe zimevurugwa.
 
Hii mada ilikuwa nzuri sana lakini mashabiki wa USA mmeiharibu pia pro USA hamna data za kutosha au mmeamua kuamini kuwa USA hawezi shikwa na tumbo la kuhara mbaya sana mtakuwa wehu! Hata Tyson alikuwa bingwa lakini haikuzuia kupigwa na Daglous, Evander etc. Pitieni vitabu mpate kujua magumu alowahi kumbana nayo USA ktk medani za vita mojawapo ni huko Vietcong
 
Vietnam ya Kusini ilikuwa haina uthibiti kama ilivyokuwa Vietnam ya Kaskazini

Amerika alikuwa anatoa msaada wa ushauri, vitaa vya vita hivyo si kweli America alipigana hii vita moja kwa moja

Vietnam ya Kaskazini ilikuwa haitaki Vietnam Kusini wajitenge.

Vietnam Kusini ilikuwa si imara kwa sababu ya uchanga wake. Ni sawa na kikundi kilichojitenga kinataka kutangaza uhuru wao

America aliamua kuondoka Vietnam kwasababu ilikuwa pointless war.

America alitii sauti za wananchi wake ambao walitaka askari wao warudi nyumbani.

Mwisho: The United States of America is the most powerful nation on earth.

You can't compare the mighty of US army with Vietnam
Kwa hiyo USA hawakufanya tathmini ya Vita kabla?
 
Vietnam ya Kusini ilikuwa haina uthibiti kama ilivyokuwa Vietnam ya Kaskazini

Amerika alikuwa anatoa msaada wa ushauri, vitaa vya vita hivyo si kweli America alipigana hii vita moja kwa moja

Vietnam ya Kaskazini ilikuwa haitaki Vietnam Kusini wajitenge.

Vietnam Kusini ilikuwa si imara kwa sababu ya uchanga wake. Ni sawa na kikundi kilichojitenga kinataka kutangaza uhuru wao

America aliamua kuondoka Vietnam kwasababu ilikuwa pointless war.

America alitii sauti za wananchi wake ambao walitaka askari wao warudi nyumbani.

Mwisho: The United States of America is the most powerful nation on earth.

You can't compare the mighty of US army with Vietnam

Rasmi American Marines waliingia vitani 1964 wakitua katika ufukwe wa Dah Nang. Walikuwepo huko maelfu chini ya Majemedari William Westmoreland (1964 - 1968) na baadaye Gen Creighton Abrams (1968 -1972) Usisahau mauaji ya My Lai chini ya Kanali Willam Calley. Usisahau Tet Offensive ya Wa Viet Cong. Wamarekani walipigana jeshi kubwa sana tu. Kati ya 1964 hadi 1968 walikuwa 543,000. Walipungua hadi kufikia 49,000 toka mwaka 1968 hadi 1972.
 
Enzi hizo Wamarekani walitakiwa kujiunga na Jeshi kwa mujibu wa sheria (kama ilivyokuwa kwetu enzi za National Service). Hivyo Moh'd Ali alitakiwa kufanya hivyo.
Brain washed. Ali alitakiwa ajiunge na jeshi and then?
Hata sisi tulipelekwa vitani Uganda tukiwa makuruta wa jkt.
 
Hongera mkuu ila umeileta kiudaku~udaku sana…
Anyway wenye nondo tusaidieni mzigo!
Alafu hivi,una undugu na Mange yule mdada wa IG?

Note:
Bashite achia vyeti vyako

Huko kwa miaka ya 1955 - 1958 ilikuwa vita na Wafaransa ambao walishindwa vibaya pale Dien Bien Phu. General Von Nguyen Giap (PhD) aliyaongoza majeshi ya Vietnam katika ushindi mkubwa wa kihistoria. Kitabu chake " The Battle of Dien Bien Phu" chasimulia yote. Nilikisoma 1977 nadhani bado kipo katika print. Kingine ni cha Pham Van Dong " Big Victory Great Task". Nacho chasimulia mapambano ya WaVietnam dhidi ubeberu wa Kifaransa na Kimarekani. Huyu Pham Van Dong ndiye aliyekuwa kiongozi wa kisiasa baada ya Ho Chi Minh kufariki.
 
Kwa hiyo USA hawakufanya tathmini ya Vita kabla?
Wakati Wamarekani wakitoroka na Majeshi ya Vietnam yakiingia Saigon, ofisa mmoja wa jeshi la Marekani alisema " Tumepigwa na vitoto hivi!" Hii ni baada ya kuliona lori limebeba askari washindi likipita mbele ya ubalozi wa Marekani (helikopta ya mwisho ikiruka kutoroka).
 
NAKUMBUKA vita ya Iraq marekani walikua wanatafuta watu katika nchi tofauti mpaka waafrika walikuemo, walikua wanawalipa dola 33 kwa saa 1, kuna watu wengi sana walikufa vita ya Iraq , nakumbuka maiti za kiafrika zilikua zikiletwa kisiri siri kama nyama ya ngombe zimevurugwa.

Ndo maana wana deni kubwa
 
Hii mada ilikuwa nzuri sana lakini mashabiki wa USA mmeiharibu pia pro USA hamna data za kutosha au mmeamua kuamini kuwa USA hawezi shikwa na tumbo la kuhara mbaya sana mtakuwa wehu! Hata Tyson alikuwa bingwa lakini haikuzuia kupigwa na Daglous, Evander etc. Pitieni vitabu mpate kujua magumu alowahi kumbana nayo USA ktk medani za vita mojawapo ni huko Vietcong
shukuru bro US anaheshimu mikataba ya Kimataifa, bila hivyo angei-NUKE Vietnam na ingekuwa story kwa sasa!
 
Vietnam marekani alinyoosha mikono!. Alitumia kila aina ya silaha na bado akakimbia. Kuna mabomu yanaitwa Cluster bombs, Barrel bombs, Lazy Dog bombs na Tallboy bombs hapo hujaongelea mabomu ya kawaida na ya sumu + wanajeshi na b2 lakini vietnam ni kama kulikuwa na kiwanda cha kutotoa watu!..
 
shukuru bro US anaheshimu mikataba ya Kimataifa, bila hivyo angei-NUKE Vietnam na ingekuwa story kwa sasa!

Mbona alitumia Napalm. Aliipiga Hanoi mfululizo kwa B52 bombers. Mrusi aliwapa Vietnam Kaskazini SAM missiles wakaweka mraba wa ulinzi juu ya anga la Vietnam. Ndege zilianguka kweli. Siku moja kijana wa miaka 19 (mpiga mizinga na makombora ya kutungua ndege SAM missiles) alifanikiwa kutungua ndege 19 za Marekani na ikatangazwa Ulimwengu mzima. Wavietnam wanasema wanahistoria walitumia theluthi 2 ya muda wote wa vita kuchimba mahandaki na njia za chini kwa chini katika nchi yote. Walisafirisha makombora kama kuni kwa migui kutoka Kaskazini hadi kusini kwa njia za maficho. Moja ilikuwa maarufu kama Ho Chi Minh Trail. Silaha, vyakula vyote vilisafirishwa kwa miguu wakati wa msimu wa mvua nyingi za monsoon. Mtu mmoja vietcong guerilla angepewa kombira moja tu ahakikishe linafika ama Khen Sahn ama Bien Hoa salama kutumiwa
 
Back
Top Bottom