vipi kuhusu hili


Change_it

Change_it

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
279
Likes
5
Points
0
Change_it

Change_it

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2010
279 5 0
wakuu naombeni mnijuze tofauti kati ya haya maneno, hayati na marehemu.
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,717
Likes
2,647
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,717 2,647 280
Kawaulize marehemu!
 
A

Albimany

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
282
Likes
44
Points
45
Age
39
A

Albimany

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
282 44 45
wakuu naombeni mnijuze tofauti kati ya haya maneno, hayati na marehemu.
HAYATI, ni mtu alokufa lakini ambae akitajwa hutajwa kwa wema na anaekumbukwa kwa wema, wake na mara nyingi watu hawa wanaoitwa hayati uhai wao walikua na umaarufu fulani.

MAREHEMU, ni mtu yeyote alokwishakufa siku nyingi zilizopita.
 
Change_it

Change_it

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
279
Likes
5
Points
0
Change_it

Change_it

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2010
279 5 0
HAYATI, ni mtu alokufa lakini ambae akitajwa hutajwa kwa wema na anaekumbukwa kwa wema, wake na mara nyingi watu hawa wanaoitwa hayati uhai wao walikua na umaarufu fulani.

MAREHEMU, ni mtu yeyote alokwishakufa siku nyingi zilizopita.
shukrani mkuu kwa kudadavua
 
S

Senior Bachelor

Member
Joined
Mar 23, 2011
Messages
86
Likes
1
Points
0
S

Senior Bachelor

Member
Joined Mar 23, 2011
86 1 0
wakuu naombeni mnijuze tofauti kati ya haya maneno, hayati na marehemu.
Hayati-hutumika kumtaja mtu aliyefariki kwa kukumbuka mambo mema/mazuri aliyofanya. Mathalan Hayati Julius Nyerere, hayati Abeid Karume etc.
Marehemu-hutumika kumuombea mtu yeyote aliyefariki dunia, siku nyingi au hata siku chache zilizopita. Marehemu-kutokana na neno rehemu. Yaani unaomba arehemiwe.

Mtu yeyote anaweza kuwa hayati, na kamwe hayati sio cheo kama wajinga wanavyozusha.
Kwa hiyo hata ukisema hayati marehemu Julius Nyerere bado uko sahihi.
 
nkyandwale

nkyandwale

Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
64
Likes
13
Points
15
nkyandwale

nkyandwale

Member
Joined Feb 8, 2011
64 13 15
Hayati na marehemu ni heshima ya lugha tu, wote ni wafu. je?
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
133
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 133 160
Hayati ni neno la Kiarabu, likiwa na maana aliye hai....!

Waswahili tunalitumia kwa namna mbili, kwa wale wasio hai, likitamkwa kabla ya jina lina maanisha huyo mtu hana uhai.

Mfano kuna huu msemo wa Kiswahili: Si hayati si mamati, (si mzima si mgonjwa)

Neno Marehemu, linatokana na neno Rehma, likimaanisha Huyo mfu amerehemewa.
 
Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2009
Messages
7,161
Likes
33
Points
0
Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2009
7,161 33 0
Hayati ni neno la Kiarabu, likiwa na maana aliye hai....!

Waswahili tunalitumia kwa namna mbili, kwa wale wasio hai, likitamkwa kabla ya jina lina maanisha huyo mtu hana uhai.

Mfano kuna huu msemo wa Kiswahili: Si hayati si mamati, (si mzima si mgonjwa)

Neno Marehemu ni neno la kiarabu likitamkwa marhum kwa maana mrehemewa, linatokana na neno Rehma, likimaanisha Huyo mfu amerehemewa.

Swadakta
Swadakta.
 

Forum statistics

Threads 1,237,453
Members 475,533
Posts 29,289,121