Vijana mnaooa na kufunga ndoa miaka hii, mnakera sana

Vijana mnaooa na kufunga ndoa miaka hii, mnakera sana

Ni point ya msingi sana!

Mtu anataka kuowa anataka sherehe ya Tsh 18mill akiulizwa mezani unaweka bei gani anasema 500,000/= anaanza kuwakimbiza watu mchaka mchaka.

Nadhani ilikuwa jambo la busara kama mtu anataka watu washiriki ktk sherehe yake yeye awape card yenye maelezo yote tarehe ya sherehe ukumbi wapi etc kisha awaache waamue kuchanga au kutochanga siyo kuzidisha kuwasumbua kila mara simu au sms,nimelala usiku naamka nakutana na msg ya ada ya mtoto na ya mchango wa harusi sitaacha kukutukana.
kuna jama yangu mmoja ni jamii ya warabu hawa ambao mazishi yao wanaochomwa moto aisee nilijifunza kitu kikubwa sana toka kwao.

(1)HARUSI WANAIFANYIA NYUMBANI KWAO.
hapo fedha zote za michango zinatumika kukarabati nyumba mazingira na mambo yote,ikumbukwe mchango unapita ndani ya wanafamilia wa jamii yao pekee hapo inamana ndani ya wanafamilia wote baada ya kuoa tayari na kiuchumi wanakuwa vizuri hakuna kupeleka pesa kwenye ukumbi na mambo mengine

(2)JAMAA WANA ADABU NA PESA SI KAWAIDA
biashara zao zinakwenda kifamilia hakuna kumuacha mtu nyuma,labda uwe mlevi apo hutopewa nafasi ya kuendesha bishara bali utalipwa kama muajiriwa

(3)JAMAA WANASOMA KWA MALENGO YA FAMILIA
ndani ya koo zao utakuta kila familia inatoa watu wa fani tofautitofauti kwa mpangilio,bada ya kumaliza ataingia wapi hapo hawaweki mawazo ya kuajiriwa serekalini kabisa

(4)WANADHAMINI UTAMADUNI WA KUKUTANA KIFAMILIA
apa kama hueleweki mbivu na mbichi zitajulikana na lazima utaingia laini hata kama shule huiwezi kutokana na ukorofi utaingia hata kwenye kupigia debe bishara yao tena hawa hupenda kutumika kufokea vibarua katika kazi zao

(5)KUJALI MUDA WA KAZI
ni kama hawana mapumziko ya siku nzima yani unakuta wamemaliza msiba au harusi ndani ya masaa machache kila mtu karudi kuendelea na kazi za kuingiza pesa
 
Ni point ya msingi sana!

Mtu anataka kuowa anataka sherehe ya Tsh 18mill akiulizwa mezani unaweka bei gani anasema 500,000/= hizo 17.5mill zitatoka wapi anasema kwa ndugu na jamaa anaanza kuwakimbiza watu mchaka mchaka.

Nadhani ilikuwa jambo la busara kama mtu anataka watu washiriki ktk sherehe yake yeye awape card yenye maelezo yote tarehe ya sherehe ukumbi wapi etc kisha awaache waamue kuchanga au kutochanga siyo kuzidisha kuwasumbua kila mara simu au sms,nimelala usiku naamka nakutana na msg ya ada ya mtoto na ya mchango wa harusi sitaacha kukutukana.
Wazo zuri,Vijana walizingatie.
 
O
Jamani natarajia kufunga ndoa muda si mrefu! Nimekuwa na marafiki wengi humu janvini kwa IDs za kuficha uhalisia kama ilivyokawaisa ya JF. Nikiwapitishia ombi la michango nitawakwaza?
Jack Pemba aliwapiga michango ya harusi Upanga na ndio akapata Nauli ya kutimkia Uingereza.

Maana angewaomba wamchangie nauli wasingekubali, Jack Pemba ni genius mpaka leo.
 
Kwa mwislamu akisumbuliwa na sherehe ni ujinga wa kuiga tu.

Katika vitu dini ya kiislamu wapo vizuri ni swala la ndoa na mazishi.

Tatizo Dada zetu wa leo wanapenda sherehe kuliko ndoa yenyewe.
Mwanzo sherehe zilikuwepo kwa nia njema,lkn sasa hivi Vijana wanatumia vibaya sana nafasi hii,ni njia yao ya kujikusanyia pesa za mtaji.
 
Ni point ya msingi sana!

Mtu anataka kuowa anataka sherehe ya Tsh 18mill akiulizwa mezani unaweka bei gani anasema 500,000/= hizo 17.5mill zitatoka wapi anasema kwa ndugu na jamaa anaanza kuwakimbiza watu mchaka mchaka.

Nadhani ilikuwa jambo la busara kama mtu anataka watu washiriki ktk sherehe yake yeye awape card yenye maelezo yote tarehe ya sherehe ukumbi wapi etc kisha awaache waamue kuchanga au kutochanga siyo kuzidisha kuwasumbua kila mara simu au sms,nimelala usiku naamka asubuhi nakutana na msg ya ada ya mtoto na ya mchango wa harusi sitaacha kukutukana.
Tatizo wanapenda sifa mbona hiyo 500,000/- unabeba jiko na party unaangusha fresh washiriki wazazi na wasimamizi ndugu wengine watakaotaka kushiriki waongeze basi zingine mbwembwe tu
 
Tatizo wanapenda sifa mbona hiyo 500,000/- unabeba jiko na party unaangusha fresh washiriki wazazi na wasimamizi ndugu wengine watakaotaka kushiriki waongeze basi zingine mbwembwe tu
Ni Kweli Kabisa.Uzuri Kwenye Ndoa Muhimu sio ile sherehe,cha Muhimu ni yale Makubaliano mnayofanya Mbele ya Mungu na watu kule Kanisani au Msikitini.Zaidi ya hapo ni mbwembwe tu na kubebesha watu mizigo.
 
Kuna jamaa angu mmoja ni jobless anajitolea shule moja kama mwalimu anasumbua balaa na meseji zake za mchngo wa harusi yake.. mwisho wa siku nmemtolea uvivu ajitahd afunge harusi kwa hela yake af mtoto wake akifka umri wa kwenda shule anitafte nmchangie hela ya madaftar
 
Ni Kweli Kabisa.Uzuri Kwenye Ndoa Muhimu sio ile sherehe,cha Muhimu ni yale Makubaliano mnayofanya Mbele ya Mungu na watu kule Kanisani au Msikitini.Zaidi ya hapo ni mbwembwe tu na kubebesha watu mizigo.
Hicho ndicho cha muhimu mkitaka kula mnaenda nyumbani kama mmechinja jogoo wawili, ubwabwa au ugali na vinywaji inatosha sana
 
Kuna jamaa angu mmoja ni jobless anajitolea shule moja kama mwalimu anasumbua balaa na meseji zake za mchngo wa harusi yake.. mwisho wa siku nmemtolea uvivu ajitahd afunge harusi kwa hela yake af mtoto wake akifka umri wa kwenda shule anitafte nmchangie hela ya madaftar
Kama mimi vile wanisema ndugu
 
Nilishasema sichangii mtu,matatizo na Raha zao wale wenyewe
Kaamua yeye kuoa Mimi nahusikaje hapo
 
Back
Top Bottom