Uzinzi Unaua Akili Yako. Acha Uzinzi.

Uzinzi Unaua Akili Yako. Acha Uzinzi.

Binadamu anapoingia kwenye uzinzi anaweza kuanza kubadilisha kabisa namna anavyofikiri na kufanya maamuzi. Tamaa inapopewa nafasi ya kutawala akili, mtu anaweza kuanza kufanya mambo ambayo akiwa ametulia angejua wazi kuwa ni mabaya.

Uzinzi unaweza kuifanya tamaa itawale akili yako.
Unaanza kufikiria starehe ya muda mfupi kuliko matokeo ya muda mrefu.
Unaanza kuficha ukweli na kusema uongo ili kulinda unachokifanya.
Unaweza kuanza kufuta meseji, kuficha mawasiliano na kuishi maisha ya siri.

Uzinzi unaweza kuvunja uaminifu.
Wapo wanaowadanganya wenza wao na familia zao.
Wapo wanaopoteza mahusiano mazuri kwa sababu ya tamaa ya muda mfupi.
Wapo wanaoingia kwenye migogoro, wivu na chuki kwa sababu ya mahusiano ya siri.
Wengine wanaharibu ndoa na kuumiza familia zao.

Uzinzi unaweza kukufanya ufanye maamuzi bila kufikiria matokeo.
Unaweza kupoteza heshima na kuharibu jina lako.
Unaweza kuvuruga masomo, kazi na malengo yako kwa sababu akili yako imejaa mahusiano ya siri na tamaa.
Unaweza kuingia kwenye migogoro mikubwa ambayo haikuwepo kabla.

Kadiri unavyozoea kuvunja mipaka yako, ndivyo unavyoweza kuanza kuona jambo baya kuwa la kawaida.
Uongo unakuwa kawaida.
Kuficha mambo kunakuwa kawaida.
Kusaliti uaminifu kunakuwa kawaida.
Na dhamiri yako inaweza kuacha kukusumbua kama ilivyokuwa mwanzo.

Usikubali tamaa ya muda mfupi ikuamulie maisha yako ya muda mrefu.

Linda akili yako.
Linda maamuzi yako.
Linda heshima yako.
Linda uaminifu wako.
Linda maisha yako ya baadaye.

Uzinzi unaua akili yako. Acha uzinzi.

Uzinzi ni dhambi. Mshahara wa dhambi ni mauti. Mauti ni kifo. Uzinzi Unaua akili. Uzinzi unaua ufahamu. Uzinzi unaua mwili. Uzinzi unaua viungo vyako. Uzinzi unaua maisha yako. Uzinzi unaua mahusiano yako. Uzinzi unaua ndoa yako. Uzinzi ni mlango wa kuingiza roho chafu za laana na mikosi katika mwili wako.

Ukikubali kuwa uzinzi ni dhambi halafu ukaendelea kuufanya kama kawaida, unajenga maisha ya kuujua ukweli lakini kutembea kinyume na ukweli huo. Kadiri unavyoendelea, dhambi inaweza kuanza kuathiri maisha yako ya kimwili na ya kiroho.

Kiroho, Mwanzo dhamiri yako inakusuta. Unajua umefanya jambo lisilo sawa mbele za Mungu. Lakini ukiendelea kulirudia bila kutubu na kugeuka, unaweza kuanza kulizoea.

Maombi yanaweza kupoteza uzito katika maisha yako.
Unaweza kuanza kujificha mbele za Mungu badala ya kumkaribia kwa toba.
Dhamiri yako inaweza kuanza kuwa ngumu.
Unaanza kutafuta sababu za kuhalalisha kile ambacho tayari unajua ni dhambi.
Uhusiano wako na Mungu unaweza kudhoofika kwa sababu unashikilia kwa makusudi jambo ambalo imani yako inakutaka uliachane nalo.

Hatari kubwa ni kufika mahali ambapo dhambi haikusumbui tena.

Ulichokuwa unakiogopa, unakizoea.
Ulichokuwa unakiri kuwa ni dhambi, unaanza kukitetea.
Ulichokuwa unakiombea msamaha, unaanza kukifanya bila kujali.

Kimwili na katika maisha ya kawaida

Uzinzi unaweza pia kuleta matokeo yanayoonekana katika maisha.

Unaweza kuvunja uaminifu katika ndoa au mahusiano.
Unaweza kuleta migogoro na kuvunjika kwa familia.
Uongo na maisha ya siri yanaweza kuwa sehemu ya maisha yako.
Unaweza kupoteza amani kwa sababu ya kuficha mambo na kuogopa kugundulika.
Maamuzi ya kingono yasiyo salama yanaweza pia kuleta hatari za kiafya na mimba zisizotarajiwa.
Migogoro inayotokana na usaliti inaweza kuathiri familia, watoto, kazi na mahusiano yako na watu wengine.

Haya yote ndiyo uharibifu: dhambi inaanza katika eneo moja, lakini matokeo yake yanaweza kusambaa katika maeneo mengine ya maisha.

Uharibifu wa kiroho unaweza kuanza kwenye dhamiri.
Uharibifu wa kimwili unaweza kuonekana kwenye afya na maisha yako.
Uharibifu wa mahusiano unaweza kuonekana kwenye kupotea kwa uaminifu na amani ya familia.

Kwa hiyo usiseme tu, Najua uzinzi ni dhambi, huku ukiendelea nao kama kawaida.

Kama umekubali ni dhambi, ikatae.
Kama umeanguka, tubu na geuka.
Usiifanye dhambi kuwa maisha ya kawaida.
Ingependeza kama ungeanza na tafsiri ya uzinzi kuliko kuanza kutoa lawama, laana na vitisho ulivyokaririshwa.
 
Tofauti na ukimwi na magonjwa ya zinaa uzinzi hauna shida kabisa , tiba na kinga zikipatikana tutazichapa mpaka zifuke moshi

Acha uongo, hata tajiri ukiona ameanza uzinzi ujue yupo mbioni kuanguka.
Sio kweli mbona Mimi ni tajiri na sianguki miaka nenda rudi,,,alafu hao wanaoanguka ni wale wameujulia uzinzi ukubwani au uzeeeni lakini sisi wakongwe tunazinzika na vitoto vya 2000
 
Huwa nashangaa sana, Mtu anaogopa Uzinzi but anaipenda CCM, sasa si heri uwe mzinzi kuliko kuwa CCM
 
Sio kweli mbona Mimi ni tajiri na sianguki miaka nenda rudi,,,alafu hao wanaoanguka ni wale wameujulia uzinzi ukubwani au uzeeeni lakini sisi wakongwe tunazinzika na vitoto vya 2000
Ni process huwa inachukua muda.
 
Sasa akili yangu ikifa wewe unapata hasara gani?
 
NDo maana naonaga ni vyema kuugawa mwili katika Idara 5:
Iidara No 1. Kichwa(kuongeza ufahamu na maarifa Ili kuongoza vyema maisha yako)
Idara No 2. Moyo (ili kuishi kwa Amani na upendo)
Idara No 3. Vya vya uzazi (Kwa ajili ya Starehe na kuendeleza vizazi)
Idara No 4: Mikono kwa ajili ya kufanya shughuli za kimaendeleo na ustawi binafsi
Idara No 5: Miguu kwa ajili ya ulinzi na usafiri wa kwenda kutafuta rizki.

N:B IDARA ZOTE HIZI ZINATAKIWA KUPOKEA ORDER KUTOKA IDARA NO 1 YAANI KICHWA NA SI VINGNEVYO..
Mim yangu ni haya tu wakuu
 
Mzee, acha kukaza Kichwa, nipe tofauti ya tendo.
Tendo la ndoa mnajamiana vp hadi iwe tofauti na uzinifu
Mkuu nimejitahidi sana kukuelezea 😆😆😆 halafu najua umeelewa sema umekaza,tofauti ni hiyo ndoa mkuu ukimmsaliti mwanandoa mwenzako ni uzinzi,ukifanya mapenzi bila ndoa ni uasherati mkuu
 
Mkuu nimejitahidi sana kukuelezea 😆😆😆 halafu najua umeelewa sema umekaza,tofauti ni hiyo ndoa mkuu ukimmsaliti mwanandoa mwenzako ni uzinzi,ukifanya mapenzi bila ndoa ni uasherati mkuu
Hakuna utofauti hapo, hilo n tendo la aina moja kwa wote
 
Kule uzi wa pombe huku uzinzi mpaka tusalimu amri. Naomba pia uandike uzi wa kuwaonya CCM dhidi ukandamizaji wa haki za binadamu ili iwe fair and square
 
Dhambi kuu za Walokole ni uzinzi na pombe! Cha kushangaza wao kwa wao wanapigana mpaka wanafumaniana, kutiana mimba, nk. Ila ukienda Mkatoliki kuomba mzigo ndiyo unawekewa vikwazo.
Kuna mlokole mmoja wa kichaga ana trakoo hataree nimeomba mzigo, alikataa katakata eti anasema wanaume wa pwani wazee wenu washa wachagulia wachumba zenu.

Yeye nitamtumia tu na baadae kumkimbia nilisomesha kwa sana lakini hajakubali kunipa trakoo.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom