Uvamizi wa Clouds: Nape amjia juu Makonda

Uvamizi wa Clouds: Nape amjia juu Makonda

hivi baada ya interview ya Makonda ya jana Startv.. bado kweli kuna wana-CCM wanaoendelea kumuunga mkono huyo dogo?
 
Nape alikuwa waziri wa habari. Moja ya kituo chake cha habari kilivamiwa,nani angeunda tume? Mi ninachoona hapa ni kujaribu kufifisha hoja ya vyeti ambayo ndiyo yenye madhara kuliko hiyo ya uvamizi.
 
Mbunge wa Mtama, Nape Moses Nnauye amemjia juu kwa mara nyingine Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam kwa kusema kwamba hakuunda kamati ya kumchunguza yeye, bali aliunda kamati ya kuchunguza tukio la kuvamiwa kwa kituo cha utangazaji cha Clouds Media Group.

Nape ameyasema hayo mapema leo asubuhi kupitia ukurasa wake wa Twitter, ambapo alieleza kwamba, kama kiongozi huyo alikuwa ni mmoja wa wavamizi wa kituo hicho, basi hayupo juu ya sheria.

“Niliunda kamati kuchunguza tukio la kuvamiwa kituo cha utangazaji sio kumchunguza RC. Kama RC alikuwa mmoja wa wavamizi, hayuko juu ya sheria,” aliandika Nape

Alipoulizwa kwanini Waziri wa Habari aunde kamati ya uchunguzi wa tukio la uvamizi badala ya kamati hiyo kuundwa na Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Nape alijibu kwa kuuliza swali kama kila kamati inaundwa na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi.

Majibu haya ya Nape yamekuja ikiwa ni saa chache baada ya kuulizwa ni yapi maoni yake kuhusu kauli ya Makonda kwamba hakuwa akifahamu mipaka yake ya kazi ndio sababu alikwenda kuunda tume ya kumchunguza.

Kauli ya Nape kuhusu kuunda kamati imekuja ikiwa ni takribani saa 24 tangu Makonda aliposema kuwa aliyekuwa Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo aliunda kamati ya kumchunguza.

Makonda alisema hayo jana, ambapo alidai kuwa kamati iliyoundwa na Waziri isingeweza kumhoji kwa sababu haikuwa na uwezo huo kutokana na wajumbe wa kamati hiyo kutofahamu mambo yanayohusiana na masuala ya uvamizi.

CHANZO: Swahili Times

Nape atakuwa kafanya homework yake vizuri aliyopewa na Mh Makonda kuwa akasome mipaka ya mamlaka zake, na kuwa elimu sio kuwa na cheti tu, ni pamoja na kuwa na uwezo wa kujisomea na kudeal na mazingira na nafasi mbalimbali unazopata. Majibu yake yanaonesha amesoma na ameelewa somo vizuri.
 
Mbunge wa Mtama, Nape Moses Nnauye amemjia juu kwa mara nyingine Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam kwa kusema kwamba hakuunda kamati ya kumchunguza yeye, bali aliunda kamati ya kuchunguza tukio la kuvamiwa kwa kituo cha utangazaji cha Clouds Media Group.

Nape ameyasema hayo mapema leo asubuhi kupitia ukurasa wake wa Twitter, ambapo alieleza kwamba, kama kiongozi huyo alikuwa ni mmoja wa wavamizi wa kituo hicho, basi hayupo juu ya sheria.

“Niliunda kamati kuchunguza tukio la kuvamiwa kituo cha utangazaji sio kumchunguza RC. Kama RC alikuwa mmoja wa wavamizi, hayuko juu ya sheria,” aliandika Nape

Alipoulizwa kwanini Waziri wa Habari aunde kamati ya uchunguzi wa tukio la uvamizi badala ya kamati hiyo kuundwa na Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Nape alijibu kwa kuuliza swali kama kila kamati inaundwa na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi.

Majibu haya ya Nape yamekuja ikiwa ni saa chache baada ya kuulizwa ni yapi maoni yake kuhusu kauli ya Makonda kwamba hakuwa akifahamu mipaka yake ya kazi ndio sababu alikwenda kuunda tume ya kumchunguza.

Kauli ya Nape kuhusu kuunda kamati imekuja ikiwa ni takribani saa 24 tangu Makonda aliposema kuwa aliyekuwa Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo aliunda kamati ya kumchunguza.

Makonda alisema hayo jana, ambapo alidai kuwa kamati iliyoundwa na Waziri isingeweza kumhoji kwa sababu haikuwa na uwezo huo kutokana na wajumbe wa kamati hiyo kutofahamu mambo yanayohusiana na masuala ya uvamizi.

CHANZO: Swahili Times
Tatizo la Nape ni kuchunguza badala ya kuratibu zoezi hilo.

Angelifuata sheria, leo ni tume ya maadili ya viongozi ingelikuwa ikijieleza siyo yeye kujitetea
 
Domokaya ; “ Wengine ni wanafiki kupindukia, maisha yetu tunamtegemea Makonda, tukibadilidha vi ID tunajifanya tunajua kuchonga.”

Hivi kumbe watumwa bado wapo Africa ?
Wewe umenyimwa nini na Mungu mpaka unaishi kutegemea mtu?
 
Nape alikuwa waziri wa habari. Moja ya kituo chake cha habari kilivamiwa,nani angeunda tume? Mi ninachoona hapa ni kujaribu kufifisha hoja ya vyeti ambayo ndiyo yenye madhara kuliko hiyo ya uvamizi.
Mkuu jina lako linatisha!
 
Eti si kuunda kamati ya kumchunguza Makonda, bali tukio la uvamizi so this means uliunda kamati ya kuichunguza Clouds na sio mtuhumiwa na ndyo maana mpaka leo hamjawahi kwenda ripoti polisi, hamjawahi onyesha nguvu iliyotumika wakati wa uvamizi, hamjawahi onyesha watu wakitishiwa bunduki na majeruhi wa tukio kama mlivyowaambia watanzania, ndyo maana hili litabakia kuwa IGIZO LA UVAMIZI, tukio linatokea ijumaa halafu unakuja kutuambia jumapili, nani mjinga kati ya MAKONDA na RUGE, hakuna hata majeruhi mmoja aliyeenda kutoa taarifa kwa vyombo husika juu ya kupigwa kwake, eti badala yake anapewa likizo? Nape uliingizwa chaka kama sio choo cha kike ukaliwa.
 
Hakuna mtu yeyote anaweza kuogopa kitu chochote as long as anakuwa supported na Mkuu wa Kaya.
Na unadhani ni rahisi kupata support ya mkuu wa kaya,?mie naitamani ila naipataje sijui,hivyo bado jamaa ni extraordinary kwangu.
 
Makonda jasiri, anajiamini, si muoga, si muongo, si mzushi, si mnafiki, si mzandiki kama wengi wetu hapa, ma cowards, tunasema huku tumejificha katika id feki tukimuacha Mexons akitaabika na kuhangaika na familia yake sisi tukifurahia kuzusha, kuzitekenya nafsi zetu na kucheka. Wengine ni wanafiki kupindukia, maisha yetu tunamtegemea Makonda, tukibadilidha vi ID tunajifanya tunajua kuchonga. Kama sisi si waoga, kama sisi si wanafiki, kama sisi si wazushi na tuko tayari 'kuikomboa' nchi kama tunavyodai kwa nini tunajificha? Nchi haikombolewi na wanaojificha, bali wanaokwenda front. Hakuna nini wala nini, hatujielewi na ni maneno matupu tu. Makonda shujaa, anatenda yanaonekana na anasema na kuwataja pasipo kupepesa macho. Aibu kwetu, aibu cowards!
Ameshindwa kufanya tukio la dk 1 tu la kuzama ndani na kumuonesha Mwandishi cheti chake cha FIV kama si uoga nini
 
Makonda amecheza kete yake vizuri jana.
Nape ni bora angekaa kimya tu,vinginevyo ni kama anamjibu Rais aliemfukuza kazi.
Nape anapaswa kukubali kuwa kuna maisha baada ya uwaziri,Kina Muhongo walitemwa lakini walirudi kutokana na kukaa kwao kimya japo walijua wameonewa
Muhongo alitemwa lini? Na nani alimtema!?
 
Nape hata afanye nini hawezi kuwa safi mbele ya wapenda demokrasia wa nchi hii kwa kushabikia kuondoa Bunge Live
 
Acha kujipendekeza wewe domokaya
Makonda jasiri, anajiamini, si muoga, si muongo, si mzushi, si mnafiki, si mzandiki kama wengi wetu hapa, ma cowards, tunasema huku tumejificha katika id feki tukimuacha Mexons akitaabika na kuhangaika na familia yake sisi tukifurahia kuzusha, kuzitekenya nafsi zetu na kucheka. Wengine ni wanafiki kupindukia, maisha yetu tunamtegemea Makonda, tukibadilidha vi ID tunajifanya tunajua kuchonga. Kama sisi si waoga, kama sisi si wanafiki, kama sisi si wazushi na tuko tayari 'kuikomboa' nchi kama tunavyodai kwa nini tunajificha? Nchi haikombolewi na wanaojificha, bali wanaokwenda front. Hakuna nini wala nini, hatujielewi na ni maneno matupu tu. Makonda shujaa, anatenda yanaonekana na anasema na kuwataja pasipo kupepesa macho. Aibu kwetu, aibu cowards!
 
Back
Top Bottom