Utatambuaje kama TV yako ni ya Digital?


Supervisor

Supervisor

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
558
Points
225
Supervisor

Supervisor

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
558 225
Wana Jf. Kama tujuavyo tarehe 31 Dec is around the corner. Tumekuwa tukiwasikia mamlaka ya Teknolojia na mawasiliano wakitoa vitisho vyao vya kuhama kutoka analojia kwenda digital. Na kwa nilivyowaelewa wamesema kuwa ili uweze kuendelea kupata matangazo unatakiwa uwe una king'amuzi na TV yako iwe ya digital. Sasa swali ni je nitatambuaje kana ka TV kangu ni ka Digital? Maana nyingi hazioneshi utakuta mfano imeandikwa Sony wega tena unaambia ni original sasa nitaitambuaje kama ni Digital?
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,238
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,238 2,000
Zitakuwa zimeandandikwa Inbuilt Decoder Inside.
 
Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
955
Points
250
Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined Nov 24, 2010
955 250
kwa ufupi ni kuwa hata baada ya desemba 31 tv yako itafanay kazi kama sasa,utatumia kama unavyotumia dvd kucheza video.tv za digital (mara nyingi) zina option ya kuingiza kadi kama za benki
 
Wizzo

Wizzo

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
715
Points
250
Wizzo

Wizzo

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
715 250
jamani hili swali la msingi,wanaojua mtusaidie
 
odinyo

odinyo

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2012
Messages
429
Points
225
odinyo

odinyo

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2012
429 225
wanaojua plse?? ila inasisitizwa twende tukanunue kifaa fulani mapema
 
Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
955
Points
250
Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined Nov 24, 2010
955 250
Yangu imeandikwa digital na haina sehemu ya kadi, je ni batili?

Niliwahi kuandika makala huko nyuma kwenye gazeti la Jamhuri ngoja niitafute nikipata soft nitwaweeka hapa kusaidia.Lakini kwa ufupi hizi tv mlizonazo nyingi si digital bali ni flat tv zenye high dfn.zina ubora kama digital lakini ni flat tu! digital tv zina kingamuzi ndani jamani.
 
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2010
Messages
903
Points
500
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2010
903 500
inasemekana TV zenye LCD screen ni za Digital ila zile zenye migongo mikubwa na kioo chake kama mboni ya jicho nimeambiwa hizo ni za analogia na kama unataka kuendelea kuitumia bila kununua tv ya flat screen basi nunua kung'amuzi ambacho kitaisaidia tv yako iendelea kuonyesha.

natumai nimesaidia kwa kiasi fulani kujibu swali lako
 
Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
955
Points
250
Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined Nov 24, 2010
955 250
inasemekana TV zenye LCD screen ni za Digital ila zile zenye migongo mikubwa na kioo chake kama mboni ya jicho nimeambiwa hizo ni za analogia na kama unataka kuendelea kuitumia bila kununua tv ya flat screen basi nunua kung'amuzi ambacho kitaisaidia tv yako iendelea kuonyesha.

natumai nimesaidia kwa kiasi fulani kujibu swali lako

HAPANA HAPA HAPANA,husipotoshe watu,ambacho hujui sema hujui. unazosema ni analog pia ila zina ubora mkubwa wa kuona picha
 
K

Kishalu

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,005
Points
1,500
K

Kishalu

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,005 1,500
[h=4]Step 1[/h]Inspect the front and back of the TV set for markings indicating that the TV is "digital ready." The labeling may vary and say "DTV," Digital Receiver," "Digital Tuner Built-In," "Integrated Digital Tuner," "HDTV" or "ATSC."

[h=4]Step 2[/h]Check the TV owner's manual for indication of digital signal reception if there is no marking on the TV itself. This information may be on the front of the manual or located by checking the manual index for "digital signals."

[h=4]Step 3[/h]Connect a standard TV antenna to the "Cable/Antenna" jack on the back of the TV set, turn on the TV and flip through the channels. If the TV is digital ready you will be able to see your basic local channels
 
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2010
Messages
903
Points
500
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2010
903 500
HAPANA HAPA HAPANA,husipotoshe watu,ambacho hujui sema hujui. unazosema ni analog pia ila zina ubora mkubwa wa kuona picha
Napotosha kitu gani ndugu yangu LCD screen sio tu kwamba zina picha zenye ubora bali zinauwezo wa kupokea digita signals. Hapa ninapoandika nina tumia LCD scree ya Samsung ambayo ina option ya kubadili kama nataka kuitumia kwenye analog au digital
 
Kamanda Moshi

Kamanda Moshi

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
1,444
Points
1,500
Kamanda Moshi

Kamanda Moshi

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
1,444 1,500
TV inakuwa digital or analogue?mh mim nadhan labda sijui hiyo kitu!LCD,LED nk nk na hizo zenye kichogo mnazosema zote hizo ni kwa technology ya kuonyeshea picha,bt sio receiving!my advance chemistry inanikumbusha hiyo ya kichogo CRO na zina frequency generator ambayo hu-burn current/electron na sio mambo ya digital or analogia!
 
M

mwitu

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2012
Messages
857
Points
0
M

mwitu

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2012
857 0
walishaongeza muda. King'amuzi kwa kingereza ni receiver. Sasa mbona recever wengi wanazo. Km una dishi utaendelea kupata ila kwa kutumia antena ndo huwezi kupata. Hii itawakumba watu wengi wa dar sisi wa mikoani long time tuna madishi
 
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2012
Messages
7,464
Points
1,250
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined May 21, 2012
7,464 1,250
TV inakuwa digital or analogue?mh mim nadhan labda sijui hiyo kitu!LCD,LED nk nk na hizo zenye kichogo mnazosema zote hizo ni kwa technology ya kuonyeshea picha,bt sio receiving!my advance chemistry inanikumbusha hiyo ya kichogo CRO na zina frequency generator ambayo hu-burn current/electron na sio mambo ya digital or analogia!
there its where we are sory nyingi naona za kijiweni hapa lol
 
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2012
Messages
7,464
Points
1,250
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined May 21, 2012
7,464 1,250
walishaongeza muda. King'amuzi kwa kingereza ni receiver. Sasa mbona recever wengi wanazo. Km una dishi utaendelea kupata ila kwa kutumia antena ndo huwezi kupata. Hii itawakumba watu wengi wa dar sisi wa mikoani long time tuna madishi
sema mimi nina dish ,hebu toka nje angalia nyumba kumi zinazokuzunguka ngapi zina madishi juuu?????
 
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2010
Messages
903
Points
500
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2010
903 500
jamani tunacho bishana ni nini hapa? LCD screen nyingi zinazoingia ni DTV (Digital TeleVision au HDTV (High-Definition TeleVision). hizi zote digital television ambazo zina inbuilt receiver. kwa mwenye TV hii haitaji kununua kingamuzi ili apate matangazo ya public tv labda kama anataka kupata matangazo ya channel za kulipia. Tv za zamani ambazo zina mgongo zote zilikuwa ni za analogy. na kwa vile wazambazaji wa masiliano ta TV walikuwa wanatumia technologia ya analog kurusha matangazo ndo maana tukawa na mfumo wa analog source to analog TV. Pia kuna warusha matangazo ambao walishaanza kutumia technologia ya Digital lakini kwa vile wateja wao wengi wanatumia analog Tv, ilibidi warushe matangazo ya kutoka mfumo wa digital kwenda analog (digital source to analog tv). Tunakoelekea ni kuwa option ya analog itafungwa rasmi decemba kwa watoa matangazo kwa vile wote watahamia digital ila watumiaji watasaidiwa kuendelea kutumia tv zao za analog kwa kupachika king'amuzi ambapo sources zote zitakuwa digita lakini wapokeaji watakuwa mchanyiko (yaani wale wenye analogy TV wakisaidiwa na ving'amuzi kupata matangazo (digital source to analogy TV kupitia ving'amuzi) na wale wa Digital tv (digtal source to digital tv). Angalia Jedwari hapo chini. hiyo row ya kwanza ndo itafutwa kabisa
CombinationResult
[SIZE=-1]Analog source to analog TV[/SIZE][SIZE=-1]Analog picture (good)[/SIZE]
[SIZE=-1]Digital Source to analog TV[/SIZE][SIZE=-1]Analog picture (better)[/SIZE]
[SIZE=-1]Digital source to digital TV[/SIZE][SIZE=-1]Digital picture (best)[/SIZE]
 
SuperImpressor

SuperImpressor

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
1,041
Points
1,195
SuperImpressor

SuperImpressor

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
1,041 1,195
Jamani kama ni huu mfumo umeanza kitambo kwa wenzetu wa nje na wengi wameshahofu sana kwamba madishi yanaenda kuisha kazi sivyo kabisa hata king`amuzi cha Zuku kwenye dish kubwa kinakamata na hapo nadhani kitu kitakachotokea ni kwa owners wa hizi local channels pale watakapo kuwa wamezuia channels zao kupitia hayo masafa. Sasa kweli tusione hata free channels za nje! Najua wazungu hawana uroho kama tulivyo. Yaani ukokote channels zote kwenda sijui wapi huko wanakosema. Wanatishia tu ili wanunue bidhaa zao. Hata zile analog antennas mpaka sasa hivi zinafanya labda wazuie hizo.
 
Supervisor

Supervisor

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
558
Points
225
Supervisor

Supervisor

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
558 225
jamani tunacho bishana ni nini hapa? LCD screen nyingi zinazoingia ni DTV (Digital TeleVision au HDTV (High-Definition TeleVision). hizi zote digital television ambazo zina inbuilt receiver. kwa mwenye TV hii haitaji kununua kingamuzi ili apate matangazo ya public tv labda kama anataka kupata matangazo ya channel za kulipia. Tv za zamani ambazo zina mgongo zote zilikuwa ni za analogy. na kwa vile wazambazaji wa masiliano ta TV walikuwa wanatumia technologia ya analog kurusha matangazo ndo maana tukawa na mfumo wa analog source to analog TV. Pia kuna warusha matangazo ambao walishaanza kutumia technologia ya Digital lakini kwa vile wateja wao wengi wanatumia analog Tv, ilibidi warushe matangazo ya kutoka mfumo wa digital kwenda analog (digital source to analog tv). Tunakoelekea ni kuwa option ya analog itafungwa rasmi decemba kwa watoa matangazo kwa vile wote watahamia digital ila watumiaji watasaidiwa kuendelea kutumia tv zao za analog kwa kupachika king'amuzi ambapo sources zote zitakuwa digita lakini wapokeaji watakuwa mchanyiko (yaani wale wenye analogy TV wakisaidiwa na ving'amuzi kupata matangazo (digital source to analogy TV kupitia ving'amuzi) na wale wa Digital tv (digtal source to digital tv). Angalia Jedwari hapo chini. hiyo row ya kwanza ndo itafutwa kabisa
CombinationResult
[SIZE=-1]Analog source to analog TV[/SIZE][SIZE=-1]Analog picture (good)[/SIZE]
[SIZE=-1]Digital Source to analog TV[/SIZE][SIZE=-1]Analog picture (better)[/SIZE]
[SIZE=-1]Digital source to digital TV[/SIZE][SIZE=-1]Digital picture (best)[/SIZE]
Darasa tosha kabisa ubarikiwe
 

Forum statistics

Threads 1,294,738
Members 498,025
Posts 31,186,699
Top