Utafiti: Wakenya walioajiriwa tz


N

Ntambaswala

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2008
Messages
255
Likes
7
Points
35
N

Ntambaswala

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2008
255 7 35
Wasalaam,
Nafanya utafiti kujua idadi ya Raia wa Kenya wanaofanya kazi TZ. Huu ni utafiti ambao ni nyeti sana, naomba unayechangia ustick kwenye swali la utafiti kuliko kuleta hisia zingine. Utafiti huu ni wa kawaida kabisa. Hivi karibuni Kenya wamefanya utafiti na kubaini kuwa kuna Wakenya 300,000 wameajiriwa Rwanda (http://www.kenyansinrwanda.umutuzo.com/),
pia Kenya ni nchi ya tano Afrika kuwa na raia wake wengi Marekani(KENYANS IN DIASPORA). Pia kuna Wakenya wengi sana zaidi ya 70,000 huko Sudan ya kusini Are Southern Sudanese 'Jealous' of Kenyans Or.. Case of Insecurity? - SkyscraperCity.


Kilichonisuma kufanya utafiti huu ni kwa ajili ya kujiridhisha nafsi yangu, hasa baada ya Mkenya mmoja kuniambia ''eeh TZ ndo tukitaka kuja at tutachukua kazi zenyu wote maana nyie hamko na education na skills. Kwahiyo nafanya utafiti kuona je statement yake ni kweli? Kwa kuanzia nataka niaone aina ya kazi wanazofanya Wakenya, halafu ndipo nione kama kweli sisi hatuna elimu hiyo na skills hizo. Naomba ushirikiano

Naomba uorodheshe wadhifa au nafasi (title) na mahali anapofanya kazi mkenya hapa nchini. Usitaje jina la mtu. Naanza kutaja.

  1. HRM wa NMB
 
meddie

meddie

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
426
Likes
21
Points
35
meddie

meddie

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
426 21 35
Hongera kwa wazo vuri la kiutafiti....ila mimi kama ningepata nafasi ya kuweza kushauri on the focus ya research yako ningependa kujua ni vitu gani (qualities)vinawafanya Wakenya wawe wa tano Africa kuajiliwa Marekani, wawe wengi nchi zingine kama Rwanda ,TZ nk Wakati sisi Watz tumekaa tu na kurundikana hapa nchini bila ya kazi na kukalia kusema tumesoma!! Utafiti tunaohitaji ni ule utakao jibu mapungufu tuliyonayo Watz.....kitabia, elimu, kitamaduni, innovetiveness nk yanayosababisha tushindwe ku-export human resource na wakati huohuo ku-creat ajira zaidi hapa nchini!
 
H

Hardwood

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
888
Likes
553
Points
180
H

Hardwood

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
888 553 180
Mi nadhani ungeweka pia factor zinazowafanya wawe juu kuliko sisi katika utafiti wako mkuu!!!
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
911
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 911 280
Kenya wako exposed kwenye mambo mengi kuliko tanzania.hapa bongo elimu yenyewe inatolewa kwa ubaguzi,ndo utataka kujicompare na mkenya.
 
N

Ntambaswala

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2008
Messages
255
Likes
7
Points
35
N

Ntambaswala

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2008
255 7 35
Hongera kwa wazo vuri la kiutafiti....ila mimi kama ningepata nafasi ya kuweza kushauri on the focus ya research yako ningependa kujua ni vitu gani (qualities)vinawafanya Wakenya wawe wa tano Africa kuajiliwa Marekani, wawe wengi nchi zingine kama Rwanda ,TZ nk Wakati sisi Watz tumekaa tu na kurundikana hapa nchini bila ya kazi na kukalia kusema tumesoma!! Utafiti tunaohitaji ni ule utakao jibu mapungufu tuliyonayo Watz.....kitabia, elimu, kitamaduni, innovetiveness nk yanayosababisha tushindwe ku-export human resource na wakati huohuo ku-creat ajira zaidi hapa nchini!
Nashukuru kwa ushauri wako mzuri; unachosema kinaweza kuwa hatua ya pili ya utafiti. Kwa sasa najaribu "kuqualify au kudisqualify'' kauli aliyosema yule jamaa yangu. Kwa hiyo nataka kuona je kazi wanazofanya Wakenya hapa nchini, je ni kweli hakuna Watz wenye Elimu na Ujuzi nazo?. Kuna approach nyingi za namna ya kulitazama jambo. Mimi nimeona kwa kuanzia hapo itanipa majibu mazuri.

Jamani mbona hamnipi majibu......................au hawapo?
 
Chona

Chona

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
517
Likes
100
Points
45
Chona

Chona

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
517 100 45
Utapata majibu tuu. Utafiti wako ni mzuri labda utasaisia pia kuwajuza watz wafocus kwenye vitu gani zaidi ili kupata soko la kimataifa zaidi ya hapa Bongo. Kiukweli nasikia watu wanasema kuwa hawa jamaa ni wengi ingawa ninapofanyia kazi hakuna hata mmoja.
 
Sigma

Sigma

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2011
Messages
5,017
Likes
18
Points
135
Sigma

Sigma

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2011
5,017 18 135
Magazeti yenu ya TZ ya English yanatupa job kwa vile ati watized hawajui kusema kwa English.
Lakini hata ukikuja kwa hotel nyingi hapa Arusha utakuta mawaiters karibu yote ni kutoka kenya.
Ati watized hawana skills za customer care.
Siwezi sema security companies...banks...english medium school teachers za private... to mention few.
 
Sigma

Sigma

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2011
Messages
5,017
Likes
18
Points
135
Sigma

Sigma

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2011
5,017 18 135
Wasalaam,
Nafanya utafiti kujua idadi ya Raia wa Kenya wanaofanya kazi TZ.

Kilichonisuma kufanya utafiti huu ni kwa ajili ya kujiridhisha nafsi yangu, hasa baada ya Mkenya mmoja kuniambia ''eeh TZ ndo tukitaka kuja at tutachukua kazi zenyu wote maana nyie hamko na education na skills. Kwahiyo nafanya utafiti kuona je statement yake ni kweli? Kwa kuanzia nataka niaone aina ya kazi wanazofanya Wakenya, halafu ndipo nione kama kweli sisi hatuna elimu hiyo na skills hizo.

Naomba uorodheshe wadhifa au nafasi (title) na mahali anapofanya kazi mkenya hapa nchini. Usitaje jina la mtu. Naanza kutaja.
  1. HRM wa NMB
Review your research methods.
 
vena

vena

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2011
Messages
314
Likes
0
Points
0
vena

vena

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2011
314 0 0
Magazeti yenu ya TZ ya English yanatupa job kwa vile ati watized hawajui kusema kwa English.Lakini hata ukikuja kwa hotel nyingi hapa Arusha utakuta mawaiters karibu yote ni kutoka kenya. Ati watized hawana skills za customer care.Siwezi sema security companies...banks...english medium school teachers za private... to mention few.
acha hizo we nyie mmekimbia njaaa coz kwenu kuna ukame...hahahaaa, karibu bongo ukarimu ule bata..thanks to EAC.
 
Sigma

Sigma

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2011
Messages
5,017
Likes
18
Points
135
Sigma

Sigma

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2011
5,017 18 135
acha hizo we nyie mmekimbia njaaa coz kwenu kuna ukame...hahahaaa, karibu bongo ukarimu ule bata..thanks to EAC.
Sio Kenya yote kuna drought.
Iko kwa north na north east peke yake.
South kenya, central kenya ni evergreen Jan-Dec.
Iyo red: ukiona nchi ina export its citizen abroad kufanya kazi basi unapaswa ujue kuwa country in question has lots of pro-active professionals.
Think tena.
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
911
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 911 280
Sio Kenya yote kuna drought.<br />
Iko kwa north na north east peke yake.<br />
South kenya, central kenya ni evergreen Jan-Dec.<br />
Iyo red: ukiona nchi ina export its citizen abroad kufanya kazi basi unapaswa ujue kuwa country in question has lots of pro-active professionals.<br />
Think tena.
<br />
<br />
huyu jamaa anachosema ni cha kweli.ila ce watz serikali ye2 ndo inayo2angusha kwenye masuala mengi.
 
M

Mutambukamalogo

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2011
Messages
397
Likes
13
Points
0
M

Mutambukamalogo

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2011
397 13 0
Sitaji vyeo,lakini utawakuta hawa jamaa kwa wingi kwenye ofisi za makampuni yafuatayo: Mwananchi newspaper company,DT DOBIE(NOW CFAO MOTORS),COCA COLA,SERENGETI BREWERIES. ITV,EAST AFRICA TV,SUPERDOL TRAILERS, AZAM,MAHOTELI MENGI N.K. Humu kwenye makampuni haya wapo wamejaa tele wanapiga mzigo ambao kuna watz wenye elimu na skills walizonazo kibao wanaweza.Wenye maeneo zaidi muweke hapa jamvini....
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,371
Likes
83
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,371 83 145
nimemuajiri - operations officer kdk care services ltd
pia yupo mwingine sales rep mohamed enterprieses
pia namjua mwingine Sales personnel BATA ltd

kwa ufupi inatia hasira ,ila hawa jamaa wao wanaabudu pesa kuliko watanzania,and thats why wanajituma zaidi
 
K

Kilembwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2009
Messages
1,135
Likes
50
Points
145
K

Kilembwe

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2009
1,135 50 145
Ni kweli wakenya ni wengi hasa kwenye tour companies na hotel za kitalii wamejazana Arusha na Dar! Na hii wala sio la kuwalaumu wao jamaa hawa ni risk takers wanacourage ya kujaribu mambo na hawakati tamaa vitu ambavyo waTz wengi tunavikosa na pia hawana uoga kitu kinachowafanya wawe wazuri katika kujieleza so kufauku interview nyingi zisizo na ubaguzi wa utaifa!
 
payuka

payuka

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2010
Messages
832
Likes
12
Points
0
payuka

payuka

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2010
832 12 0
Ukiwa na shule yako ambayo ni english medium afu wataka cheap labourers tafadhali consider kenya.<br />
Nimekaa na wakenya, wengi ni wajanja kwenye lugha but ikija kwenye technical issues wengi wao ni wababaishaji mno.<br />
Thus why utakuta wanafanya kazi ambazo zinahitaji kuongea zaidi, mfano sales rep, teaching, waiters and waitress jobs, call centres, front office desks, recruitment agencies etc
 
Mani H

Mani H

Senior Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
180
Likes
1
Points
0
Mani H

Mani H

Senior Member
Joined Mar 25, 2011
180 1 0
sijui idadi kamili ni wangapi, ila nafasi nyingi za juu katika hotel nyingi za kitalii zanziabr zimekaliwa na wao wakenya.
 
N

Ntambaswala

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2008
Messages
255
Likes
7
Points
35
N

Ntambaswala

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2008
255 7 35
Review your research methods.
Tatizo lile like kukariri mpangilio wa kufanya utafiti kwa kusoma na kufuata kama ilivyo kwenye vitabu. Na nina uhakika hujasoma kitabu zaid ya Kothari.......................
 
Biohazard

Biohazard

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2011
Messages
2,012
Likes
319
Points
180
Biohazard

Biohazard

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2011
2,012 319 180
This is hopeless watu wanatoa mada nzuri,badala ya kuchangia mnaanza kukosoa bila sababu, ulichoambiwa ni kutaja mkenya na position ya job na si kingine kama ofisi yako haina mkenya au haujaajiriwa basi you are not within the popultion so kaa kimya.
 
N

NewOrder

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
509
Likes
95
Points
45
N

NewOrder

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
509 95 45
Ninadhani kupata kazi kwa waKenya katika nchi yetu, Marekani na kwingineko kunatoka aa juhudi zao binafsi na za kimfumo pia.

a) Mfumo wetu wa elimu ya juu ni wa kiingereza, na bado watu wengi waliohitimu elimu hiyo hawana ufahamu fasaha wa lugha hiyo.
b) Hakuna ushindani wa kweli "competencies" katika customer care na fani nyingine nyingi kama ilivo kwa wenzetu. Wakati wenzetu wanachagua ualimu, uhudumu ya hoteli, udereva nk kama trades wanazozipenda (au kwa urahisi wa kupata kazi au sababu nyingine) sisi fani hizo zinaonwa kama ni kimbilio baada ya mtu kufeli mitihani ya kidato cha nne au 6. Au kwa aliyemaliza darasa la saba ambaye lazima atakumbwa na tatizo la lugha ya kiingereza.
c) Tabia ya kuona kama anaykwenda nje kufanya kazi sio mzalendo (patriotic).
d) Kuwa na mfumo wa elimu usiokwenda na muda. Mitaala isiyohitaji maabara, ufundishaji wa kutumia "past papers" unaolenga kumwandaa mwanafunzi kujibu mtihani tu, sio kumjengea mazingira ya kukabiliana na current issues.
e) Kuwepo na mfumo wa kumwajiri mtu na kumfanya aamini atastaafu katika kazi hiyo. Sijui kama kuna "performance measurements" ukiachilia mbali "performance improvements". Kufanya kazi kwa mikataba ni jambo la maana ktk kujenga competencies na competitiveness ktk ajira. Mtu anakuwa kazini akiamini hatotoka. Leo hii kuna watu wamefanya kazi serikalini miaka 40!!! Unadhani hawa wana mwamko wa mabadiliko???


Takwimu za waKenya walioajiriwa itakuwa jambo gumu kulipata. Tuangalie kuja kwao kama udhaifu wetu kuliko ubora wao. Tukijifunza jambo moja au mawili kutoka kwao na KUYASHIKA, tutapunguza ujio wao. Ni vibaya kwa nchi ambayo lugha yake rasmi ya kufanyia kazi ni kiingereza lakini watu wake hawajui sehemu kubwa ya lugha hiyo.
 
Kabembe

Kabembe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2009
Messages
2,433
Likes
1,190
Points
280
Kabembe

Kabembe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2009
2,433 1,190 280
kenyans they are every where and almost every company and they deserve it kwani makampunii mengi yanamilikiwa na wakenya na nchi yetu imebaki kuwa soko wakati viwanda vyote vimeuliwa na serikali yenu ya CCM,so instead of complaining start doing something people.
 

Forum statistics

Threads 1,213,858
Members 462,337
Posts 28,492,948