Usiyoyajua kuhusu vitabu hivi vya dini

Usiyoyajua kuhusu vitabu hivi vya dini

Mistari miwili ya Biblia hasa inafupisha nafasi ya wanawake:

"Nitazidisha sana uchungu wako na mimba yako; kwa uchungu utazaa watoto; na tamaa yako itakuwa kwa mumeo, naye atakutawala." Katika sura hii ya tatu ya Mwanzo, mwanamke alipoteza haki zake, msimamo wake—hata utambulisho wake, na umama ukawa laana iliyoletwa na Mungu ikishusha hadhi yake duniani.

Katika Agano Jipya, Biblia inaamuru:

"Mwanamke na ajifunze kimya kimya kwa utii wote. Lakini simruhusu mwanamke kufundisha, wala kutwaa mamlaka juu ya mwanamume, bali awe kimya. Kwa maana Adamu aliumbwa kwanza, kisha Hawa. Wala Adamu hakudanganywa, bali mwanamke aliyedanganywa alianguka katika kosa." 1 Tim. 2:11-14

Mstari mmoja wa Biblia pekee, "Usimwache mchawi aishi" (Kutoka 22:18) unahusika na vifo vya makumi ya maelfu, kama si mamilioni, ya wanawake. Je, wanawake na wale wanaowajali wanahitaji ushahidi zaidi wa madhara makubwa ya Ukristo, kama ilivyoelezwa katika mafundisho haya na mengineyo kuhusu wanawake?

Mwandishi wa kanisa Tertullian alisema "kila mmoja wenu wanawake ni Hawa ... Wewe ni lango la kuzimu, wewe ni mshawishi wa mti uliokatazwa; wewe ndiye wa kwanza kuiacha sheria ya Mungu."

Martin Luther aliamuru: "Ikiwa mwanamke atachoka na hatimaye akafa kwa kuzaa, haijalishi. Mwache afe kwa kuzaa, yuko pale kufanya hivyo."

Kwa hivyo, maandishi ya Kikristo yanaona akili ya wanawake kuwa duni kuliko ile ya wanaume. Kulingana na Biblia, wanawake wa Biblia, vyanzo vya uovu na ufisadi kutokana na "dhambi ya asili" vinapaswa kukaa kimya makanisani na havipaswi kupewa fursa ya kufundisha au kuelimisha hadhira ya kiume.

Kwa hivyo, tuliona kwamba sheria ya mlevi ilikuwa dhuluma kwa mwanamke, kwa sababu inamlazimisha kuolewa na kaka wa mume ikiwa atakufa bila kuacha watoto, na ikiwa kaka huyo hayupo, ni jamaa wa karibu na kadhalika. Mradi tu mume hajapata watoto, mkewe atalazimika kuolewa na mwanamume wa familia yake ili kupata watoto, ili ukoo wa marehemu usifutwe.

Kwa hivyo, kulingana na Biblia uzinzi ni mtu aliyelala na mwanamke aliyeolewa, kumaanisha kwamba mwanamume haadhibiwi kwa sababu alimdanganya mkewe ikiwa ana mmoja, bali kwa sababu tu alilala na mke wa jirani yake. Kinyume chake, kulingana na Uislamu uzinzi ni mtu yeyote, mwanamume au mwanamke, anayemdanganya mwenzi wake.

Biblia inaweka hadhi ya chini ya mwanamke, "uchafu" wake, makosa yake, na uhusiano wa bwana/mtumishi uliowekwa na Mungu na mwanamume. Wanawake wa Biblia ni mali: baba wanazimiliki, wanaziuza utumwani, hata kuzitoa kafara. Biblia inaadhibu ubakaji wakati wa vita na katika miktadha mingine. Wake wanakabiliwa na "cheki za kitanda" zilizoidhinishwa na sheria ya Musa kama bibi harusi, na wivu wa kiume hutoshea na talaka bila taarifa kama wake.

Majina ya kawaida ya kibiblia ya wanawake ni "kahaba" na "kahaba." Wanaelezewa kuwa na nguvu mbaya, hata za kishetani za kuvutia. Dharau kwa miili ya wanawake na uwezo wa uzazi ni msingi wa Biblia. Mifano michache ya kuigwa inayotolewa ni ya dhana potofu, ya kawaida na haitoshi, huku mashujaa wa Biblia wakipendwa kwa utii na roho ya vita. Yesu anamdharau mama yake mwenyewe, akikataa kumbariki, na kutoa maonyo makali kuhusu hatima ya wanawake wajawazito na wanaonyonyesha.


متحدث جديد يفاجئ الجميع بأسلوبه الهادئ وبلاغته katika ركن الخطباء

View: https://www.youtube.com/watch?v=3NfPIl_I528



الداعية عثمان mtoto wa فاروق مع قس نصراني .. مناظرة أثمرت بإسلام شرطي كان يستمع لهما

View: https://www.youtube.com/watch?v=A-QtE-aBp4s

هل كتاب الأناجيل شهود عيان لعيسى أم هذه أقاويل مبالغ فيها?

View: https://www.youtube.com/watch?v=wB_U3Lb7iG8&t=1s
 
Dola ya Roma ilikuwa hatarini kutokana na mgawanyiko wa dola yenyewe, migogoro ya ndani na ya kidini, pamoja na shinikizo la nje kutoka kwa watu walioitwa "barbarians" (watu ambao hawakuwa sehemu ya ustaarabu mkuu wa Kigiriki, Kirumi, au Kikristo). Roho au nguvu kuu ya Roma ilikuwa ikitoweka kwa kasi. Ukristo ulionekana kuwa nguvu pekee madhubuti kwa ajili ya mageuzi ya kisiasa ya Dola hiyo.

Ibada ya sanamu pia ilikuwa imepitwa na wakati katika Dola ya Roma; Ukristo ungeweza kuipa uhai mpya, kwani Wakristo walikuwa wakifuata desturi za kipagani ambazo tayari zilikuwa zimeanzishwa na Mtakatifu Paulo.

Kabla ya hapo, Wakristo waliteswa chini ya utawala wa Dola ya Roma kwa karne nyingi. Konstantino alikomesha mateso dhidi ya Wakristo na kuboresha hali ya watumwa. Ingawa alikuwa akiuendeleza Ukristo, yeye mwenyewe hakuwa akiufuata kivitendo.

Mwanahistoria J. L. Mosheim anasema: "Maaskofu wa Kikristo walileta ndani ya ibada ya Kikristo—kwa mabadiliko madogo tu—ile mila na taratibu ambazo hapo awali Wagiriki, Warumi, na wengine walizitumia kuonyesha uchaji na heshima kwa miungu yao ya kufikirika; wakidhani kuwa watu wangepokea Ukristo kwa urahisi zaidi iwapo wangeona mila walizorithi kutoka kwa baba zao zikiendelea kuwepo bila kubadilika miongoni mwa Wakristo, na kuona kwamba Kristo na mashahidi wanaabudiwa kwa namna ileile ambayo miungu yao iliabudiwa hapo awali."

Kamusi Elezo ya Kikatoliki (Catholic Encyclopaedia) inaeleza kuwa waumini wanapaswa "kumwabudu Mungu na kisha kusali—kwanza kwa Mtakatifu Maria, mitume watakatifu, mashahidi watakatifu, na watakatifu wote wa Mungu—ili wawaombee kwa Mungu. Kwa njia hii, walijifunza kuwaangalia watakatifu mbinguni kwa hisia za ujasiri na upendo, kuwaona kama marafiki na walinzi, na kuomba msaada wao wakati wa dhiki, wakiwa na matumaini kwamba Mungu angemkubalia yule mtakatifu (mlinzi) ombi ambalo vinginevyo angalikataa kwa mwombaji wa kawaida."

Jambo hili halipatani kabisa na Biblia na halikufundishwa na nabii yeyote. Hii ni uvumbuzi wa Kanisa Katoliki. Watakatifu hawa ni kama sura nyingine za miungu ya kipagani.

Sanamu za kipagani (za miungu) zilibadilishiwa majina. Isis na Horus wakawa Maria na Yesu. Sanamu za Jupiter zilibadilishiwa jina na kuitwa Mtakatifu Petro. Kama ile iliyoko Vatikani, ambapo mamilioni ya wageni huigusa na kuibusu miguu yake.

Unaweza kutambua kuwa ni mungu wa jua kwa kuona duara la jua lililochorwa nyuma ya kichwa chake. Romulus na Remus walipewa lebo tena kwa mashahidi wakuu Cosmas na Damian. Hermes anakuwa Kristo mchungaji mwema.


Mungu ndiye Baba peke yake; Anaabudiwa na mitume wote-amani iwe juu yao- akiwemo Nabii Isa, amani iwe juu yake.


Kristo alisema

Yohana 17:3 SRUVDC ... Na uzima wa milele ndio huu, Wakujue wewe, Mungu wa pekee wa kweli, na Yesu Kristo uliyemtuma. Soma Yohana 17.

Yohana 17:3


Kristo pia hakudai uungu na aliweka mipaka ya uungu kwa Mungu (Baba) pekee
Hakusema kwamba yeye ni mungu au kwamba Roho Mtakatifu ni mungu


جاء لمناظرة الشيخ عثمان… ثم نطق الشهادة وأسلم! 😳🤯🇳🇬‼️


View: https://www.youtube.com/watch?v=jkDvqDKR4j0

🔥 «إثبات ألوهية يسوع لمسلم؟!» "Hakuna تستخدم العقل في الدين!"… هاشم يواجه مسيحيًا katika مناظرة مشتعلة! 🤯‼️


View: https://www.youtube.com/watch?v=DlvZ31tXDN0


Je, Yesu Alikuwa Mwanzilishi wa Ukristo? Jinsi Dini ya Yesu Ilivyoharibika


View: https://www.youtube.com/watch?v=0I_xUl1boVM




🔥سيدة في مواجهة اثنين تقع katika "صدمة الفلسفة بالتحليل" حوار عاصف حول غموض الإنجيل أمم حمزة ومنصور‼️🤯


View: https://www.youtube.com/watch?v=v7T4_p2aWXI
 
\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
 
Ili mwanahisabati awe mahiri, anapaswa kujifunza na kufanyia mazoezi misingi ya hisabati. Asipozingatia misingi hiyo, hatakuwa mwanahisabati mzuri. Kanuni hii inatumika pia katika sayansi, tiba, usanifu wa majengo, na kadhalika. Vivyo hivyo katika dini; ili kuwa mwamini mwema na mcha-Mungu anayetekeleza imani yake, unahitaji kufahamu vyema misingi ya dini hiyo. Hakuna hata msingi mmoja wa Uislamu unaopingana na utu wa binadamu.

Wafuasi wa kweli wa Uislamu hawautazami ulimwengu huu kama watu wengine wanavyoufanya; sisi tunauona kuwa ni wa muda mfupi tu. Kama tulivyoagizwa, tunataka kufuata Qur'an na mafundisho ya Mitume. Tunataka kufanya kila jambo ili kumpendeza Mwenyezi Mungu. Hivyo, tunajifunza misingi ya dini inayompendeza Mungu na kuielewa kwa kina.

Uislamu ndiyo dini ya msingi na ya kweli zaidi kuwahi kuwepo duniani. Uislamu ni dini ya milele iliyoanza tangu wakati wa baba yetu Adamu na itaendelea hadi Siku ya Kiyama. Neno 'ISLAM' linatokana na maneno mawili: 'salm' likimaanisha amani, na 'silm' likimaanisha kunyenyekeza au kusalimisha utashi wa mtu kwa Mungu. Katika muktadha wa kidini, 'Islam' inamaanisha amani inayopatikana kwa kusalimisha utashi wa mtu kwa Mwenyezi Mungu.

Uislamu unatufundisha kuwatii wazazi, kuwaheshimu wakubwa, kuwapenda wadogo, kuwahurumia wenye shida, kutoa sadaka, kuwatendea wema majirani, kuwasamehe wakosaji [kwa kiwango fulani], kutosema uongo, kutoiba, kutoweka chuki moyoni, kutomtusi mtu yeyote, kutomdhuru mtu bila sababu, kutojivuna, kutocheza kamari, kutotumia vileo, kutozini, na kadhalika. Kwa ufupi, Uislamu unatufundisha kuwa wanyenyekevu na kufuata amri za Allah—Mwenyezi Mungu—bila kumshirikisha na chochote.

Uislamu au Waislamu hawabadiliki. Wakristo na dini nyingine zimekwisha potoka na kufuata mkondo wa uhuru uliopitiliza (liberalism) pamoja na itikadi za Magharibi zinazopinga uwepo wa Mungu (atheism). Ndiyo maana unaona makasisi Wakristo wanaojitangaza kuwa mashoga na mambo mengine ya ajabu yanayokwenda kinyume na Ukristo. Kama kweli wangeamini katika Ukristo, Wakristo wenyewe wangekuwa wameshakomesha kufuru hiyo zamani. Wayahudi nao wanazidi kuelekea kwenye kutokuamini uwepo wa Mungu. Uhindu sio imani moja lakini ni anuwai ya mila nyingi tofauti katika bara ndogo lakini wao pia wamewaweka huru na vile vile wanaodhaniwa kuwa Wabudha wapenda amani isipokuwa katika nchi zao wakati hawana upendo sana.

أنا فخور بأن أكون مسلمًا أصوليًا - د. ذاكر نايك


View: https://www.youtube.com/watch?v=pgogaqtPO7Q

🇱🇦🔥 فتيات فضوليات يطرحن أسئلة عن الإسلام… وكان ينتظر «الوقت المثالي» ليُعلن إسلامه… حتى سمع هذا! 😳‼️


View: https://www.youtube.com/watch?v=mSfjsNA37rc

"حينما يتصادم الإلحاد مع الفطرة" .. فتاة ملحدة تواجه مسلماً وتتفاجئ بالإجابات التي تبحث عنها!


View: https://www.youtube.com/watch?v=C-DYe9B_qXc

🔥أصابتها القشعريرة فتيات تعتنق الإسلام بسبب كلمة! وجار الشيخ عثمان يلحق بها😳


View: https://www.youtube.com/watch?v=i1X5YJw1fa8
 
Mungu aliwaumba Malaika na Majini kabla ya wanadamu. Malaika hawana uwezo wa kuchagua kutomtii Mungu; waliumbwa bila kuwa na matamanio.

Kwa upande mwingine, Majini waliumbwa wakiwa na matamanio na akili. Wanaweza kubadili umbo, ukubwa na muonekano wao ili waonekane kama vile watu wengi wanavyowazia Malaika walivyo.

Mara nyingi Majini hujivika sura ya Malaika katika utamaduni maarufu ili kuwashawishi watu wawaabudu wao au miungu mingine ya uongo.

Njia ya uhakika zaidi ya kutofautisha kati ya Malaika na Jini mwovu ni kwamba Malaika hawezi kamwe kuleta ufunuo kwa mtu yeyote isipokuwa kwa Nabii. Hii ina maana kwamba Malaika hawezi kamwe kuleta kitu kinachopingana na, au kinachobadilisha, ufunuo na sheria zilizoteremshwa kwa Mtume aliyepita. Kinyume chake, Jini mwovu anayejifanya kuwa Malaika hujaribu kumshawishi mtu kutenda kinyume na ufunuo na Sheria ya Kiungu, iwe ni kupitia ibada na utii wa uongo au kupitia imani na mawazo potofu.

"Malaika" wengi wanaoonekana kwa Wakristo—hata matukio ambapo "Maria" anaonekana—kwa hakika ni Majini waovu wanaomwambia mwamini ajenge patakatifu au madhabahu ili kutoa sadaka za ibada na matendo ya utii. Hii yote ni ibada ya uongo na ni tendo la kutomtii Muumba. Majini waovu hutaka watu waabudu kitu kingine badala ya Muumba; hili ndilo jukumu ambalo Shetani mwenyewe amewapa.

Dhana waliyonayo Wakristo kwamba "si malaika wote ni wema" inatokana na kutoelewa kwao kuhusu asili ya uumbaji wenyewe.


Hivyo, Wakristo wana dhana ya "malaika walioanguka" (malaika walioasi), jambo ambalo halipo katika imani ya Kiislamu. Malaika wote ni wema na humtii Muumba pekee, ilhali Majini wanaweza kuwa wema au waovu. Majini wema humtii Mungu kwa kuepuka makazi na maeneo ya wanadamu. Majini waovu huishi miongoni mwa wanadamu, wakitafuta njia za kutupotosha, hata kwa kujifanya kuwa "Malaika" ili kushawishi ibada ya uongo na kutomtii Muumba.
Malaika na Majini - Bilal Philips


View: https://www.youtube.com/watch?v=Toiqdm5XHMw


Mchango wa Uislamu katika Ustaarabu wa Magharibi | ش.عثمان mtoto wa فاروق katika حوار مع نصراني


View: https://www.youtube.com/watch?v=RlT-PoszLKg
 
Back
Top Bottom