Ushauri wangu kwa Magereza, Chadema na Viongozi wake

Ushauri wangu kwa Magereza, Chadema na Viongozi wake

Hujapigwa ukazimia kama Esther Bulaya ndo maana umeweza kuandika ujinga huu.

Hujavunjwa mkono kama Mdee ndo maana unajipa moyo usiokuwa nao. Yaliyowakuta ukiwauliza leo watakupa story tofauti.

Zingatia ushauri wa Mtoa Mada utapona na utaheshimika.

Lisu kawadanganya mkachezee majeshi kwa faida ya ukimbizi wa kisiasa. Kuchezea majeshi hata Mabeberu hawatawaunga mkono!!
Wewe unastahili Kupuuzwa tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nimewashauri wachukue tahadhari; maeneo au idara, taasisi nyingi za serikali, viongozi wa Chadema wanaonekana kama wahalifu, hata kama hawajakosea chochote, hivyo ni vyema wao binafsi sasa wachukue tahadhari kwa manufaa yao.

Siwafundishi uoga, nataka waendelee kuwa jasiri, but wasilazimishe mabishano kati yao na vyombo vya usalama kila wakati, kuumizwa kwao haitupendezi wengine.

Sent using Jamii Forums mobile app

Ndugu, kwanza kabisa, Mimi nakubaliana na ushauri wako. Ni mzuri, hauna tatizo lolote....

Lakini nikuhakikishie jambo hili, kuwa, CHADEMA siyo wajinga wa kiwango unachowadhania.....

Wanaweza kuchukua tahadhari zote lakini bado ubaya uliokusudiwa kwao ukawapata tu.....

Lengo la Magufuli na wenzake ni kuwa CHADEMA wasifanye chochote kabisa kinachohusiana na shughuli zao za kisiasa ktk nchi hii hata ikibidi KUWAUA WOOOTE.....

Na mtu anayekusudia kukuua haijalishi atakukuta wapi. Popote anaweza kukuua na ikibidi hata kukufuata nyumbani kwako....

Umetoa mfano wa Freeman Mbowe kufuatwa hadi jimboni kwake mchana kweupe....

Na siku hiyo laiti isingekuwa busara ya kukaa na kutulia kimya hadi mashetani walipomaliza kucheza makida makida yao, mambo yangekuwa mengine leo tunapoandikiana hapo....

Ni wazi, kama wafuasi wa CHADEMA na Mbowe wangewasha kiberiti tu siku hiyo, ungeona polisi ambavyo wangetumia bunduki zao kuua watoto, kinamama wasio na hatia na Mbowe angeweza kwenda jela ya maisha....
 
Nadhani CHADEMA wanastahili lawama zaidi kuliko Jeshi la Magereza, sehemu zote za Majeshi ya ulinzi na usalama zina taratibu zake, na unaonywa kabisa madhara utakayokumbana nayo pindi utapovunja taratibu hizo.

Askari hafikiri kama raia na wala hatendi kama raia,ikumbukwe pia huyu askari anamafunzo na kakabidhiwa silaha za namna ya kudhibiti vurugu, juu ya yote yeye ni mtu anayesimamia sheria kutendeka.

CHADEMA wanamdudu wa kupenda kupigwa na vyombo vya dola, labda hili ndio SUM ya sera za chama chao.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mnawapa kichwa bure system yetu ya Tanzania ni tofauti na nchi nyingine. Mrema alipigwa sana ila leo unaona alipo. Utii wa sheria na lugha nzuri kwa vyombo vya ulinzi ni muhimu sana.
 
Ndugu, kwanza kabisa, Mimi nakubaliana na ushauri wako. Ni mzuri, hauna tatizo lolote....

Lakini nikuhakikishie jambo hili, kuwa, CHADEMA siyo wajinga wa kiwango unachowadhania.....

Wanaweza kuchukua tahadhari zote lakini bado ubaya uliokusudiwa kwao ukawapata tu.....

Lengo la Magufuli na wenzake ni kuwa CHADEMA wasifanye chochote kabisa kinachohusiana na shughuli zao za kisiasa ktk nchi hii hata ikibidi KUWAUA WOOOTE.....

Na mtu anayekusudia kukuua haijalishi atakukuta wapi. Popote anaweza kukuua na ikibidi hata kukufuata nyumbani kwako....

Umetoa mfano wa Freeman Mbowe kufuatwa hadi jimboni kwake mchana kweupe....

Na siku hiyo laiti isingekuwa busara ya kukaa na kutulia kimya hadi mashetani walipomaliza kucheza makida makida yao, mambo yangekuwa mengine leo tunapoandikiana hapo....

Ni wazi, kama wafuasi wa CHADEMA na Mbowe wangewasha kiberiti tu siku hiyo, ungeona polisi ambavyo wangetumia bunduki zao kuua watoto, kinamama wasio na hatia na Mbowe angeweza kwenda jela ya maisha....
Yes; mfano wa Mbowe Hai, kukaa kwake kimya kulimkinga na mengi, hivyo ni vyema viongozi wa CDM wawe makini hasa wakati huu wa kuelekea uchaguzi mkuu, watazame mienendo yao, wachukue tahadhari wanapokuwa mahala popote panapoweza kuhatarisha usalama wao kwa ujumla.

Mathalani jana Segerea, inawezekana walipigwa bila sababu yoyote ya maana na askari magereza, kisha wakiulizwa waseme hao viongozi walifanya fujo, hata kama hawakufanya, wakati huo wakiwa tayari weshaumizwa, hivyo kwa mtazamo wangu wajiepushe na chochote kitachohatarisha usalama wao.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Unayosema ni sahihi kabisa. Tatizo ni kwamba kuna uonevu mkubwa wanafanyiwa CHADEMA, kiasi kwamba tunashindwa hata kujua wapi kilistahili nini. La pili nafikiri watesi watakuwa walitoa maelekezo hayo, baada ya kuona kuwafunga imefeli. Hakuna mazingira yanayoweza kupelekea mbunge kupigwa mpaka kuvunjwa. Amini amini nakwambia muda si mrefu huyo askari atapandishwa cheo.

Sent using Jamii Forums mobile app
So sad;

But vyema Chadema wasi-miss target yao, wakumbuke mpinzani wao ni CCM, sio askari magereza, hivyo wanavyotembelea maeneo hayo wawe makini.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wakuu Salaam.

Nikiri wazi, nimelazimika kuandika huu uzi baada ya mabishano makali kati ya roho yangu na kichwa changu; roho ikiniambia usiandike, na kichwa kikinilizamisha kuandika, hatimaye nimeamua kukipa kichwa ushindi hivyo kuamua kuandika.

Taarifa za viongozi wa Chadema kupigwa jana wakati walipokwenda kumchukua kiongozi wa chama Mh. Freeman Mbowe baada ya yeye kukamilisha taratibu za kulipiwa faini hazijanifurahisha, bado sijajua ni kwanini askari magereza waliamua kuwa "too harsh" kiasi cha kuwasababishia maumivu na majeraha katika miili yao.

Inaripotiwa kwamba, baada ya viongozi wa Chadema kufika maeneo ya gereza palitokea mabishano kati yao na askari magereza yaliyosababisha askari aliekuwa zamu kupiga filimbi ya kuashiria hali ya hatari, iliyosababisha askari wengine kufika eneo la hatari ili kuongeza nguvu kwa mwenzao, hili lilisababisha baadhi ya viongozi wa Chadema kupigwa na kuumizwa, ambapo sasa inaripotiwa wapo kituo cha polisi Stakishari.

Nikiri wazi, bado nasisitiza nguvu iliyotumika kuwatawanya viongozi wa Chadema na wapenzi wao ilikuwa kubwa kupitiliza, hasa ukizingatia waliotuhumiwa kufanya vurugu hawakuwa na silaha yoyote ambayo ingesababisha kuhatarisha hali ya amani kwa kiwango kikubwa, hivyo askari magereza walichokifanya hakika hakijampendeza mpenda haki yeyote, wapunguze matumizi ya nguvu kupitiliza.

Lakini pia nalazimika kuwashauri viongozi wa Chadema wawe makini hasa wanapofika maeneo nyeti kiusalama nchini, hasa wanapokwenda kuwachukua au kuwatembelea viongozi wao, gerezani in particular.

Sote tunafahamu unyeti wa maeneo ya magereza nchini, yanahitaji ulinzi na utulivu wa uhakika kwa muda wote wa masaa ishirini na nne kwa siku (24 hours a day). Hivyo nakuwa mgumu kuamini kwamba viongozi wa Chadema walipigwa tu punde baada ya kufika Segerea pasipo kupewa maelekezo yoyote ambayo naamini kwa namna moja au nyingine walikuwa wagumu kuyafuata, hali iliyosababisha wao kupatwa na majanga yaliyowafika.

Naamini kwamba, kama wangeonesha ushirikiano toka mwanzo kwa kutii maagizo na maelekezo waliyopewa, hali hii isingefikia hapa ilipofika ambapo tunaambiwa Mh. Esther Bulaya alipigwa mpaka kuzimia.

Hili lililowapata linasononesha mioyo ya wazazi, ndugu, jamaa, na marafiki wote wa viongozi wa Chadema nchini, hakuna anayependa kuona wakifikwa na madhila kama hayo yaliyowapata hapo jana, hivyo ni vyema kwa mtazamo wangu, viongozi wa Chadema wao binafsi, wawe wa kwanza kuchukua tahadhari kulinda usalama wao, badala ya kuacha kila jambo litokee bila kujali athari za kile kitachoweza kuwapata baadae.

Bado ninaamini, walikuwa na uwezo wa kumpokea Mbowe popote hata kilomita moja mbali na gereza, kwasababu kwanza alishaachiwa, pili nae alikuwa anaelekea maeneo ya makao makuu ya chama, hivyo kumuona Mbowe hiyo jana kwao ilikuwa ni lazima, bila kuathiri utulivu wa eneo la gereza kwa namna yoyote.

Ni vyema kila mtu achukue tahadhari kwa upande wake, kila mmoja popote alipo ajue anawajibika kulinda usalama wa mwingine bila kusababisha maumivu kwa yeyote.

Asanteni.




Sent using Jamii Forums mobile app
NIlijua Ni police kumbe ni askari walihusika
 
Haki Na Uhuru ni vitu vinavyotakiwa Kudaiwa kwa kila hali hata ikibidi kugharimu Uhai, HAKI HAIOMBWI.

Kuendelea kuwachekea na kuwabembeleza hawa Wapuuzi ni kuwapa uhuru wa kufanya wayafanyayo.

Acha Waendelee kutesa, Kuteka, Kupiga na Kupoteza yoyote wanayeona wanamhitaji lakini tunahesabu, na tunashukuru Kwamba Familia zao zipo huku huku Mitaani na Wao Tunakutana nao katika Bar Hizi hizi za Mitaani kwetu.

Muda utafika nasi tutachora mstari.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu nenda na wewe katikise geti la magereza ili kuendana na polepole

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wakuu Salaam.

Nikiri wazi, nimelazimika kuandika huu uzi baada ya mabishano makali kati ya roho yangu na kichwa changu; roho ikiniambia usiandike, na kichwa kikinilizamisha kuandika, hatimaye nimeamua kukipa kichwa ushindi hivyo kuamua kuandika.

Taarifa za viongozi wa Chadema kupigwa jana wakati walipokwenda kumchukua kiongozi wa chama Mh. Freeman Mbowe baada ya yeye kukamilisha taratibu za kulipiwa faini hazijanifurahisha, bado sijajua ni kwanini askari magereza waliamua kuwa "too harsh" kiasi cha kuwasababishia maumivu na majeraha katika miili yao.

Inaripotiwa kwamba, baada ya viongozi wa Chadema kufika maeneo ya gereza palitokea mabishano kati yao na askari magereza yaliyosababisha askari aliekuwa zamu kupiga filimbi ya kuashiria hali ya hatari, iliyosababisha askari wengine kufika eneo la hatari ili kuongeza nguvu kwa mwenzao, hili lilisababisha baadhi ya viongozi wa Chadema kupigwa na kuumizwa, ambapo sasa inaripotiwa wapo kituo cha polisi Stakishari.

Nikiri wazi, bado nasisitiza nguvu iliyotumika kuwatawanya viongozi wa Chadema na wapenzi wao ilikuwa kubwa kupitiliza, hasa ukizingatia waliotuhumiwa kufanya vurugu hawakuwa na silaha yoyote ambayo ingesababisha kuhatarisha hali ya amani kwa kiwango kikubwa, hivyo askari magereza walichokifanya hakika hakijampendeza mpenda haki yeyote, wapunguze matumizi ya nguvu kupitiliza.

Lakini pia nalazimika kuwashauri viongozi wa Chadema wawe makini hasa wanapofika maeneo nyeti kiusalama nchini, hasa wanapokwenda kuwachukua au kuwatembelea viongozi wao, gerezani in particular.

Sote tunafahamu unyeti wa maeneo ya magereza nchini, yanahitaji ulinzi na utulivu wa uhakika kwa muda wote wa masaa ishirini na nne kwa siku (24 hours a day). Hivyo nakuwa mgumu kuamini kwamba viongozi wa Chadema walipigwa tu punde baada ya kufika Segerea pasipo kupewa maelekezo yoyote ambayo naamini kwa namna moja au nyingine walikuwa wagumu kuyafuata, hali iliyosababisha wao kupatwa na majanga yaliyowafika.

Naamini kwamba, kama wangeonesha ushirikiano toka mwanzo kwa kutii maagizo na maelekezo waliyopewa, hali hii isingefikia hapa ilipofika ambapo tunaambiwa Mh. Esther Bulaya alipigwa mpaka kuzimia.

Hili lililowapata linasononesha mioyo ya wazazi, ndugu, jamaa, na marafiki wote wa viongozi wa Chadema nchini, hakuna anayependa kuona wakifikwa na madhila kama hayo yaliyowapata hapo jana, hivyo ni vyema kwa mtazamo wangu, viongozi wa Chadema wao binafsi, wawe wa kwanza kuchukua tahadhari kulinda usalama wao, badala ya kuacha kila jambo litokee bila kujali athari za kile kitachoweza kuwapata baadae.

Bado ninaamini, walikuwa na uwezo wa kumpokea Mbowe popote hata kilomita moja mbali na gereza, kwasababu kwanza alishaachiwa, pili nae alikuwa anaelekea maeneo ya makao makuu ya chama, hivyo kumuona Mbowe hiyo jana kwao ilikuwa ni lazima, bila kuathiri utulivu wa eneo la gereza kwa namna yoyote.

Ni vyema kila mtu achukue tahadhari kwa upande wake, kila mmoja popote alipo ajue anawajibika kulinda usalama wa mwingine bila kusababisha maumivu kwa yeyote.

Asanteni.




Sent using Jamii Forums mobile app
Umeandika vizuri sana,hujawa biased kwa kwa namna yoyote,ndugu zangu nawaomba tujifunze kuukubali ukweli hata kama hatuupendi.
 
Wakuu Salaam.

Nikiri wazi, nimelazimika kuandika huu uzi baada ya mabishano makali kati ya roho yangu na kichwa changu; roho ikiniambia usiandike, na kichwa kikinilizamisha kuandika, hatimaye nimeamua kukipa kichwa ushindi hivyo kuamua kuandika.

Taarifa za viongozi wa Chadema kupigwa jana wakati walipokwenda kumchukua kiongozi wa chama Mh. Freeman Mbowe baada ya yeye kukamilisha taratibu za kulipiwa faini hazijanifurahisha, bado sijajua ni kwanini askari magereza waliamua kuwa "too harsh" kiasi cha kuwasababishia maumivu na majeraha katika miili yao.

Inaripotiwa kwamba, baada ya viongozi wa Chadema kufika maeneo ya gereza palitokea mabishano kati yao na askari magereza yaliyosababisha askari aliekuwa zamu kupiga filimbi ya kuashiria hali ya hatari, iliyosababisha askari wengine kufika eneo la hatari ili kuongeza nguvu kwa mwenzao, hili lilisababisha baadhi ya viongozi wa Chadema kupigwa na kuumizwa, ambapo sasa inaripotiwa wapo kituo cha polisi Stakishari.

Nikiri wazi, bado nasisitiza nguvu iliyotumika kuwatawanya viongozi wa Chadema na wapenzi wao ilikuwa kubwa kupitiliza, hasa ukizingatia waliotuhumiwa kufanya vurugu hawakuwa na silaha yoyote ambayo ingesababisha kuhatarisha hali ya amani kwa kiwango kikubwa, hivyo askari magereza walichokifanya hakika hakijampendeza mpenda haki yeyote, wapunguze matumizi ya nguvu kupitiliza.

Lakini pia nalazimika kuwashauri viongozi wa Chadema wawe makini hasa wanapofika maeneo nyeti kiusalama nchini, hasa wanapokwenda kuwachukua au kuwatembelea viongozi wao, gerezani in particular.

Sote tunafahamu unyeti wa maeneo ya magereza nchini, yanahitaji ulinzi na utulivu wa uhakika kwa muda wote wa masaa ishirini na nne kwa siku (24 hours a day). Hivyo nakuwa mgumu kuamini kwamba viongozi wa Chadema walipigwa tu punde baada ya kufika Segerea pasipo kupewa maelekezo yoyote ambayo naamini kwa namna moja au nyingine walikuwa wagumu kuyafuata, hali iliyosababisha wao kupatwa na majanga yaliyowafika.

Naamini kwamba, kama wangeonesha ushirikiano toka mwanzo kwa kutii maagizo na maelekezo waliyopewa, hali hii isingefikia hapa ilipofika ambapo tunaambiwa Mh. Esther Bulaya alipigwa mpaka kuzimia.

Hili lililowapata linasononesha mioyo ya wazazi, ndugu, jamaa, na marafiki wote wa viongozi wa Chadema nchini, hakuna anayependa kuona wakifikwa na madhila kama hayo yaliyowapata hapo jana, hivyo ni vyema kwa mtazamo wangu, viongozi wa Chadema wao binafsi, wawe wa kwanza kuchukua tahadhari kulinda usalama wao, badala ya kuacha kila jambo litokee bila kujali athari za kile kitachoweza kuwapata baadae.

Bado ninaamini, walikuwa na uwezo wa kumpokea Mbowe popote hata kilomita moja mbali na gereza, kwasababu kwanza alishaachiwa, pili nae alikuwa anaelekea maeneo ya makao makuu ya chama, hivyo kumuona Mbowe hiyo jana kwao ilikuwa ni lazima, bila kuathiri utulivu wa eneo la gereza kwa namna yoyote.

Ni vyema kila mtu achukue tahadhari kwa upande wake, kila mmoja popote alipo ajue anawajibika kulinda usalama wa mwingine bila kusababisha maumivu kwa yeyote.

Asanteni.




Sent using Jamii Forums mobile app
Makala imekaa ki ndezi sana.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wewe ni mpuuzi na upuuzwe. Wakienda wa Ccm mpaka na macamera ndani. Hao hawahatarishi amani. Wakienda wa Cdm hao wanahatarisha amani ?!. Ujinga gani huo !!

Nchi haziendeshwi hivyo. Kuiga mambo ya Rwanda hakutaisaidia nchi yetu kuwa nzuri na ya mfano. Na awamu hii itaacha aibu kwa taifa badala ya mafanikio

Sent using Jamii Forums mobile app
Ahsante kwa tusi mkuu, ngoja waendelee kupingana na vyombo vya ulinzi na usalama tuone hatima yao

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Yes; mfano wa Mbowe Hai, kukaa kwake kimya kulimkinga na mengi, hivyo ni vyema viongozi wa CDM wawe makini hasa wakati huu wa kuelekea uchaguzi mkuu, watazame mienendo yao, wachukue tahadhari wanapokuwa mahala popote panapoweza kuhatarisha usalama wao kwa ujumla.

Mathalani jana Segerea, inawezekana walipigwa bila sababu yoyote ya maana na askari magereza, kisha wakiulizwa waseme hao viongozi walifanya fujo, hata kama hawakufanya, wakati huo wakiwa tayari weshaumizwa, hivyo kwa mtazamo wangu wajiepushe na chochote kitachohatarisha usalama wao.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ushauri mzuri sana, ila tatizo wapinzani wanaamini bila kuvitukana vyombo vya ulinzi na usalama hawajafanya siasa
 
Wanaweza kubambikiziwa tu makosa na usisahau ilikuwa inafahamika kuwa wataenda kumpokea Mbowe wakati anatoka Magereza.

Pia,tambua kuwa mpaka sasa tumesikia tu kutoka upande mmoja(upande wa Magereza ambao ndio watuhumiwa) hivyo tusubiri pia kusikia kutoka kwa viongozi wa CHADEMA(wahanga) kabla ya kuhukumu yoyote.
Kuna clip hapa ya kiongozi wa Chadema anaongelea ilivyokuwa. Kwa maelezo yake niliyosikia, inaonekana baada ya kuambiwa hawawezi kuingia ndani walianza ubishi. Ubishi ukafanya askari kupuliza filimbi. Ni maelezo gani tena unataka kusikiliza?
 
Back
Top Bottom