Ushauri: Mchumba wangu (mwanamke) anakunywa sana pombe

Ushauri: Mchumba wangu (mwanamke) anakunywa sana pombe

je akinywa pombe anakusumbua ? au anakuwa mkali? ... mtu nayekunywa pombe huwezi mkataza mara moja lazima aache kidogo kidogo.... mimi kama ni mnywaji siyo shida kama ni mlevi kalowea hapo ni shida kama hutaweza kuhandle that mwache atapata wa kufaana nae

Anakunywa japo hanisumbui ila kama mwanamke nadhani sio vyema kunywa koz matokeo yake sio mazuri, mimi sio mnywaji wa pombe, na nimemwambia kuwa aache kasema kuacha mara moja ni ngumu ila ataacha mdogo mdogo na ameniahidi kuacha, ila dah
 
Anakunywa japo hanisumbui ila kama mwanamke nadhani sio vyema kunywa koz matokeo yake sio mazuri, mimi sio mnywaji wa pombe, na nimemwambia kuwa aache kasema kuacha mara moja ni ngumu ila ataacha mdogo mdogo na ameniahidi kuacha, ila dah

Muache kwa raha zake. Atampata wa kufanana naye. Mambo ya kujilazimisha kuishi maisha yasiyo yako ili tu uolewe ndio baadae unashangaa ndoa miezi 9 tu mnagawana vyombo.
Kila mmoja achague wanayeendana na kuelewana bila kusumbuana au kulazimishana.
 
Muache kwa raha zake. Atampata wa kufanana naye. Mambo ya kujilazimisha kuishi maisha yasiyo yako ili tu uolewe ndio baadae unashangaa ndoa miezi 9 tu mnagawana vyombo.
Kila mmoja achague wanayeendana na kuelewana bila kusumbuana au kulazimishana.
Da Pretty huyo ninae muongelea ni Mwanamke ambaye ndio mchumba wangu, lakini ntamuelimisha taratibu
 
Last edited by a moderator:
Busara inapaswa kutumika katika kutatua tatizo........kwanza unatakiwa ujue kwanini anakunywa pombe ?.........na akiwa hajanywa pombe anakuwaje.......anakuwa mpole sana katika hali ya kawaida au anaonekana ni mtu mwenye mawazo muda wote??.....historia yake huko nyuma iko vipi.....??.........tangu muanze mahusiano muna muda gani...na ulimkuta kwenye mazingira gani...??...Je ana kipato chake mwenyewe....?? Au anafanya shughuli gani inayomuingizia kipato..??........

Je unawafahamu ndugu zake kadhaa au wote......?? Na mahusiano yake na ndugu zake yapoje.....au wana mtazamo gani kuhusiana na tabia ya ndugu yake.....?? Ulimkuta akiwa anajitegemea au ulimkuta yupo kwao kwa wazazi wake........????.....Vitabu vya MUNGU vinasema kuwa pombe ni baba wa maasi......mtu aliyelewa anaweza akafanya jambo lolote na kwa wakati wowote..kwa wakati huo uwezo wake wa kufanya maamuzi unakuwa upo duni sana........na anakuwa hafanyi hayo kwa mapenzi yake bali kwa msukumo wa pombe.

Wapo watu waliopata maladhi ya kudumu kwa ajili ya pombe......wapo watu waliopata ulemavu wa maisha kwa ajili ya pombe........wapo watu wanaooekana kama wamerukwa na akili kwa ajili ya ulevi........wapo watu wametengwa na familia zao wa ajili ya pombe.......wapo watu waliopata laana kwa ajili pombe baada ya pombe kuwatuma kuwapiga na hata kuwalala mama zao......kwa hivyo basi tukiwaona wapendwa wetu wamezama kwenye matumizi yaliyokithiri ya unywaji wa pombe, tufanye juhudi za kuwatoa huko kwenye huo ulevi.....maana daima mwisho wa ulevi ni mbaya........
 
Anakunywa japo hanisumbui ila kama mwanamke nadhani sio vyema kunywa koz matokeo yake sio mazuri, mimi sio mnywaji wa pombe, na nimemwambia kuwa aache kasema kuacha mara moja ni ngumu ila ataacha mdogo mdogo na ameniahidi kuacha, ila dah

kila kitu kikizidi matokeo yake lazima yawe mabaya... sasa kama hasumbui hakeshi bar wewe unataka aache kwa sababu zipi? je kuna direct impact kwako ? may be anakupiga, kukutukana anakuwa mkali kama amna kwa nini unataka aache?

kama huna sababu bas we ni mbinafsi
 
kila kitu kikizidi matokeo yake lazima yawe mabaya... sasa kama hasumbui hakeshi bar wewe unataka aache kwa sababu zipi? je kuna direct impact kwako ? may be anakupiga, kukutukana anakuwa mkali kama amna kwa nini unataka aache?

kama huna sababu bas we ni mbinafsi
miss chagga mwanamke anaekunywa pombe ni imani kwangu kuwa hawezi kuwa mama mzuri, halafu kama mimk mumewe sinywi kwa nini yeye anywe?
 
Last edited by a moderator:
Piga chini faster. Huyo hakufai kabisa. Usijaribu kuoa kabisa type hizo, zinasumbua mbaya, hiyo kitu ni chronic ndugu yangu. Utakwazika, kuumia moyo na kuaibika maisha yako yote kama utamwoa huyo. Huyo waachie walevi wenzake watamwoa lakini sio wewe.

Anza kutafuta Binti mwingine wa kuoa, wapo wengi sana tena wazuri na wenye mienendo mema inayokubalika kwako na kwa jamii yako.
 
Piga chini faster. Huyo hakufai kabisa. Usijaribu kuoa kabisa type hizo, zinasumbua mbaya, hiyo kitu ni chronic ndugu yangu. Utakwazika, kuumia moyo na kuaibika maisha yako yote kama utamwoa huyo. Huyo waachie walevi wenzake watamwoa lakini sio wewe.

Anza kutafuta Binti mwingine wa kuoa, wapo wengi sana tena wazuri na wenye mienendo mema inayokubalika kwako na kwa jamii yako.

Unachoongea ni kweli ila nimemzoea sana kiasi ambacho akiwa mbali nami siwi na amani
 
Hapo kwenye pombe huwa ngumu km alkuwa anakunyw weng husema ni mpenz wa kwanza anaemliwaz sasa kwakua kakutangulia jiandae kwa lolote tu .
 
Kama hutumii kilevi nae ni mtumiaji mzuri, utakwazika sana in the future. Huwa sio rahisi kubadilisha tabia ya mtu.

Kabla ya kutafuta mchumba I bet ulikuwa na preferences na kama pombe hupendi na hutaki kuishi na mwanamke mnywaji, muache...atakukwaza sana baadae!!

Binafsi sipendi kuishi na mwanamke mlevi/mnywaji...!
 
Usi muache kaka nenda naye taratibu ila usiwahi kumtabulisha kwenu

Sawa kumuacha sio rahisi na umri wangu unasonga kaka, soon mwezi ujao natimiza 30, sasa ukisema nisimtambulishe nyumbani mpaka lini, nahitaji kuitwa baba, dah sijui hata nafanyaje wasee 🙁
 
Mwache huwezi mfundisha mbwa mzee new tricks.
Simple and clear nikiongeza uongo.
 
Unajua kumzuia mtu mzima kuiacha part ya tabia ni kama kuuzima moto kwa kuutukana.
 
Back
Top Bottom