Ushauri kwa watanzania waishio Afrika Kusini

Ushauri kwa watanzania waishio Afrika Kusini

Sasa ilo la kukosa nauli, uyo muongo, watoto kibao wanozurula ovyo joz na miji mingine mikubwa huwa tunawatudisha kwa kuwachangia, wengine sio waaminifu wanakimbia, wengine hawataki wenyewe kurudi bongo. Wabongo wangapi wanakufa wanarudishwa bongo kwa michango yetu? Ukiona maiti imetoka South ujue imechangiwa mpaka kurudishwa. Na tunashirikana vzr Sana, na tuna Chama chetu kinaitwa TACOSA, em Google kidogo upate Habari zake. Hao wahuni wahuni wengine usichukulie kwamba ndio woote.
Ok hapo sawa nimekupata mkuu. Na nimefurahi sana kuwa mna chama kabisa, i have brother of mine nae yuko huko, ntamwambia ajiunge maana ndio ustaarabu huu sasa.
Nawashauri vijana wanaoenda huko South basi hiki chama kitakuwa msaada sana kwao.
 
Ok hapo sawa nimekupata mkuu. Na nimefurahi sana kuwa mna chama kabisa, i have brother of mine nae yuko huko, ntamwambia ajiunge maana ndio ustaarabu huu sasa.
Nawashauri vijana wanaoenda huko South basi hiki chama kitakuwa msaada sana kwao.
Wahuni kweli wapo vitoto vinavyoiba simu za mama zao, kukimbilia South, ndio wanakuja kupata tabu huku, wanakuwa wezi, wanalala nje jorberg uko na miji mingine mikubwa, wanatoka Tanzania Kuja kuangalia free way south, sio kutafuta maisha. Mzee mimi naishi kijijini lkn nashukuru nimeleta Familia yangu watoto wanasoma, mama nimemfungulia salon na biashara ndogo maisha tunayasongesha. Apo nna miaka 3 toka niingie South
 
Kuna mshkaji iliwai kukaa huko miaka kumi hana mbele wala nyuma.
karudi bongo hana kitu zaidi ya mapicha mapicha tu ya huko.

kakaa hapa miaka miwili akapewa fursa ya kuchanga hela watu watatu au zaidi kisha mnaagiza lonya za china mnauza,sasahivi anamaliki mijengo yake kausafiri kakiani kakulia bata basi maisha yanakwenda.
Umenikumbusha mkubwa Fella sasa hivi ni diwani kibongobongo.
 
Wahuni kweli wapo vitoto vinavyoiba simu za mama zao, kukimbilia South, ndio wanakuja kupata tabu huku, wanakuwa wezi, wanalala nje jorberg uko na miji mingine mikubwa, wanatoka Tanzania Kuja kuangalia free way south, sio kutafuta maisha. Mzee mimi naishi kijijini lkn nashukuru nimeleta Familia yangu watoto wanasoma, mama nimemfungulia salon na biashara ndogo maisha tunayasongesha. Apo nna miaka 3 toka niingie South
kijiji gani upo?
 
Kuna clip moja nimeiona wanamshangaa dogo mmoja anataka kurudi bongo... Wanamhoji sijui wachawi nini... jamaa wanakula bange balaa.... Wapuuzi sana!
 
Iko hivi, mnavyokutana nje ya nchi yenu basi hakikisheni mnakuwa ndugu, mnasaidiana bila kujali mtu anatokea mkoa gani wala nn.

Shida yetu waTz hatuwezi watetea wenzetu pindi wapatapo matatizo tuwapo ugenini. Tunategemea tuwapo huko tuwacheck tunakaa kama ndugu tunakula na kunywa na kubadilishana mawazo na ikibidi tuweze kupanga namna gani tunadaidiana kama waTanzania.

Niliwahi kufika huko, nikakutana na Watz yaan hali mbaya, nakumbuka kuna dogo mmoja alikuwa na shida ya Nauli, nilimbeba yule dogo mpaka TZ.

Tuwe na ushirikiano tuwapo nje, tusaidiane, tushikamane, tuteteane pale ambapo tunaona kabisa mwenzetu anaonewa au kupata matatizo hata ya kiserikali.

Watanzania bado tuna ulimbukeni fulani hivi, nafikiri hii inaanza hata wakati wa kutafuta passport.. hii inapaswa kuwa ni haki ya mtu toka anazaliwa kuwa nayo isiwe ni kitu kikubwa sana... watanzania wasijibane hapa bongo kupiga siasa alafu badae siasa zao tena wanazipeleka majuu uvivu mwingi,unafiki,sembe,ukabaji na ujambazi.

Wengi waliorudi kutoka S. Africa niliowaona wamerudi wamedata,wengine mateja na wengine inasemekana eti wamepigwa sindano yakupoteza kumbu kumbu?? Wachache ndiyo hao kina Mswazi wamerudi wako super.
 
Mkuu huko kuna mishe?? Vp Op DUDULA haipo huko??
Uku hakunaga mavitu hayo, hayo yapo Durban, na joz uko kwa machizi, ndio maana mimi sijawahi kuishi miji mikubwa toka nimeingia, Kuna usela Mavi, kupimpiana wabongo kwa wabongo, yaani Kuna uhuni wa kipuuzi Sana miji mikubwa, na ukienda mtu kutoka vijijini uku wanakutamani Sana.
 
Watanzania bado tuna ulimbukeni fulani hivi, nafikiri hii inaanza hata wakati wa kutafuta passport.. hii inapaswa kuwa ni haki ya mtu toka anazaliwa kuwa nayo isiwe ni kitu kikubwa sana... watanzania wasijibane hapa bongo kupiga siasa alafu badae siasa zao tena wanazipeleka majuu uvivu mwingi,unafiki,sembe,ukabaji na ujambazi.

Wengi waliorudi kutoka S. Africa niliowaona wamerudi wamedata,wengine mateja na wengine inasemekana eti wamepigwa sindano yakupoteza kumbu kumbu?? Wachache ndiyo hao kina Mswazi wamerudi wako super.
Sasa mswazi unajua kazi yake?
 
Back
Top Bottom