Ushauri kuhusi Rhesus factor (+-)

Ushauri kuhusi Rhesus factor (+-)

Mkuu... Io inaitwa rh-incompatibility..
Mama rh-na baba rh+ atajifungua mtoto wa kwanza salama kwasababu mwili wake unakua hauna chance ya kudevelop antibodies nyingi (hivyo haitomdhuru mtoto) unless kama alikuwa sensitized hapo kabla.
Huyu mama akipata mimba ya pili ambapo mtoto anaweza kuwa rh+ antibodies za mama rh-, zitadetect (zitaona) kama yule mtoto tumboni ni foreign body(kitu kipya hakijazoeleka?) kwaio antibodies za mama zitaenda fight na zile +cell za mtoto kule tumboni na kuziharibu, hivyo itafanya mtoto kupata complications kama jaundice, heart failure etc..
hivyo itabidi achome anti-D, ambayo hii itamsaidia mama na huyo mtoto anaefata kuwa salama...
Sijui kama umeelewa or unahitaji more clarifications.. 👍
Umemaliza kabisa Mtaalamu wa Maabara. Big up!
 
Jf kuna maarifa mazuri sana,nilikuwa sijawahi kusikia hii kitu,leo na uzee wangu huu ndio nimeyajua haya...
Yapo mkuu ni kuendelea kujifunza tuu.. sanasana ukikuta na mwanamke mwenye blood group o-....
 
Ndugu zangu habarini za miamko?naomba niende kwenye hoja,mke wa jamaa yangu alikua mjamzito na wakati ameenda clinic alipimwa damu kama ilivyo utaratibu, baadae akagundulika ana Rh- wakati huo mumewe ana Rh+ manesi walimshauri atumie dawa fulani na kumsisitiza sana kwani angeweza kujifungua mtoto wa kwanza salama lkn wengine asingefanikiwa kuwazaa salama,

Hoja yangu-ni kwanini mtoto wa kwanza atoke salama lkn wengine wasizaliwe salama? Naomba nieleweshe kiufasaha zaidi.

Nawashukuru sana
Mtoto wa kwanza atatoka salama kwa sababu mwili ukisha detect kwamba kuna foreign body ..mwili utaanza kutengeneza antibodies(kinga)against foreign body na itachukua muda kidogo mpaka kinga itengenezwe alafu ianze kupambana na foreign body ambayo ni kiumbe chenyewe Thus why mtoto wa kwanza atatoka salama
 
Yapo mkuu ni kuendelea kujifunza tuu.. sanasana ukikuta na mwanamke mwenye blood group o-....
Kwahiyo Dahan kwa mfano mimi ni O+ nikampa mimba wa 0-, mimba ya pili what will be the possibility hapo?
 
Kwahiyo Dahan kwa mfano mimi ni O+ nikampa mimba wa 0-, mimba ya pili what will be the possibility hapo?
Kama hatopata io chanjo ya anti d kama ilivoelezewa huko juu.. Madhara yatakua ni makubwa kwa huyo mtoto wa pili, kama mimba kuharibika au kujifungua mtoto aliye fariki au kufia tumboni, mtoto kupata anaemia akiwa tumbon au akizaliwa,jaundice, kuharibika ubongo (brain damage) , heart failure, learning difficulties, deafness (akiwa amezaliwa) etc.. fyddell

Kuna wanawake kila wakibeba mimba zinatoka bila kujua sababu inaweza kuwa ni iyo rh incompatibility.. Na wengine ni wagumu kwenda mahospitali.
 
Mkuu... Io inaitwa rh-incompatibility..
Mama rh-na baba rh+ atajifungua mtoto wa kwanza salama kwasababu mwili wake unakua hauna chance ya kudevelop antibodies nyingi (hivyo haitomdhuru mtoto) unless kama alikuwa sensitized hapo kabla.
Huyu mama akipata mimba ya pili ambapo mtoto anaweza kuwa rh+ antibodies za mama rh-, zitadetect (zitaona) kama yule mtoto tumboni ni foreign body(kitu kipya hakijazoeleka?) kwaio antibodies za mama zitaenda fight na zile +cell za mtoto kule tumboni na kuziharibu, hivyo itafanya mtoto kupata complications kama jaundice, heart failure etc..
hivyo itabidi achome anti-D, ambayo hii itamsaidia mama na huyo mtoto anaefata kuwa salama...
Sijui kama umeelewa or unahitaji more clarifications.. 👍
Kumbe unajua biology hivi duuh ☺️☺️☺️☺️☺️☺️☺️☺️☺️☺️ Noma sana auntie
 
Lugha ya picha hiyo kijanaa ila kwa kuwa huelewi kinachoongelewa kwenye science halisi utaona ni utani.
na hiyo dharau yako unadhania mimi sielewi kinachoongelewa unajua degree zangu ni za nini?

rikiboy, unaijua field ya Virology iko na vitu gani humo ndani?
 
na hiyo dharau yako unadhania mimi sielewi kinachoongelewa unajua degree zangu ni za nini?

rikiboy, unaijua field ya Virology iko na vitu gani humo ndani?
Virology tena 😀
😀 😀 😀 rhesus factor na virus tena anyway kama unaelewa kilichoongelewa ni jambo zuri ule mfano ni uonesha tu how mwili unaweza kureact vigorously sababu tayari kuna data za kwanza.
 
Virology tena 😀
😀 😀 😀 rhesus factor na virus tena anyway kama unaelewa kilichoongelewa ni jambo zuri ule mfano ni uonesha tu how mwili unaweza kureact vigorously sababu tayari kuna data za kwanza.
Hiyo ni kukuonyesha kwamba niko kwenye field ya sayansi na hivyo vitu kama rh+ nilishavipitia zamani sana na navielewa vizuri.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom